ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Body & อ็อพชั่น กับ Performance & ช่วงล่างเฟิร์ม  (อ่าน 5761 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เวลาซื้อรถสักคันมักจะมีข้อดีและข้อเสียของแต่ละคัน

ระหว่าง

1. Body & อ็อพชั่น
  อาจมีร่อนบ้างในความเร็วสูง / อาจย้วยไปนิดแต่นุ่มนวลดี

2. Performance & ช่วงล่างเฟิร์ม
  หน้าตาอาจไม่โดนใจ แต่อัตราเร่งทันใจ / อ็อพชั่นพอดีพอใช้ อาจมีขาดไปบ้าง แต่ช่วงล่างมั่นใจ

พี่ๆให้ความสำคัญกับเรื่องไหนมากกว่ากันครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ 0%

Re: ระหว่าง Body & อ็อพชั่น กับ Performance & ช่วงล่างเฟิร์ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:05:16 »
performance มาก่อนแน่นอน ผมชอบขับรถ ให้ขับรถอืดๆ handling แก่ๆไม่เอาแน่นอน เว้นมันจะหล่อหรือหรูจริงๆ

ออฟไลน์ Hell GF

• Jr. Member
  • **
Re: ระหว่าง Body & อ็อพชั่น กับ Performance & ช่วงล่างเฟิร์ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:10:58 »
เชื่อว่าคงได้คำตอบทั้ง2แนวทาง

เพราะแบบนึ้ถึงได้เกิดพรีเมี่ยมคอมแพค ทั้งนุ่ม หรู แรง เกาะถนน ถ้าเงินถึงก็ครบ

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:28:39 »
ถ้า  Body & อ็อพชั่น มาเต็มสูบ
หลังคาร์เปิดประทุนออร์โต้ ภายใน 10 วิ
รูปร่างหน้าตาแบบซูเปอร์คาร์ไม่มีกั๊ก
ยัดจอ 15 นิ้วลงในรถ พร้อมระบบเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตแบบไม่จำกัดเวลา
ลำโพงกระหึมรอบคัน ดังอยู่ในโรงหนัง
ฯลฯ

ผมเลือกรูปร่างและออฟั่น เพราะผมก็ไม่ได้ขับเร็วอะไร ทุกวันนี้เต็มที่ก็ร้อยยี่ น้ำมันแพง

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:32:04 »
ขอแบบตัวถัง + ช่วงล่าง + ระบบส่งกำลัง เป็น E90

แต่เครื่องยนต์ + ระบบไฟเป็น Altis 2.0  ได้มั๊ยครับ  ;D ;D

โลภซักหน่อย นอกเรื่องไปหน่อยครับ

คำตอบคือข้อสองครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:43:38 »
ผมขอ  BodyและOption(ความปลอดภัย) เร่งพอประมานแค่นี้ครับ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 21:00:26 »
Performance ครับ ที่บ้านผมไม่ซีเรื่องออพชั่น ขอแค่เเอร์เย็น พวงมาลัยเพาเวอร์ มีวิทยุ พอครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 22:17:13 »
Performance>=option  สุดท้ายผมลงเอยที่volvo v40  ครบเครื่องทุกอย่างมากก(ยกเว้นซันรูฟ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 22:41:32 »
performance that comes with safety

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 22:47:48 »
ผมขอ body กับ perfomance ได้ไหมครับ
Option ผมว่ามันไม่ได้ใช้ครบทุกอย่างหรอกครับ ยิ่งเยอะ ยิ่งจุกจิก ยิ่งบางอย่างไม่ได้มีความจำเป็นสำหรับเมืองไทยเลย

รถสวย คนยังมองเห็น เครื่องดี ช่วงล่างเยี่ยม คนขับยังรู้สึกได้ แต่ option มีแล้วไม่ได้ใช้ หรือ มีแต่เสียจะมีไว้ทำไม? :)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ ArM 159

• **
  • 46pictorial
    • www.facebook.com/46pictorial
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 23:51:13 »
Performance แน่นอนครับ

option เอาแค่ วิทยุ   AUX   ลำโพงดีๆหน่อย ก็พอใจแล้วครับ 55555
Photographer : 46pictorial

ออฟไลน์ rute

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 00:28:12 »
เลือกข้อ 2 Performance & ช่วงล่างเฟิร์ม หน้าตาอาจไม่โดนใจ แต่อัตราเร่งทันใจ / อ็อพชั่นพอดีพอใช้ อาจมีขาดไปบ้าง แต่ช่วงล่างมั่นใจ  ครับ ...

ผมขับรถครับ ไม่ได้เอาไปประกวดรถสวยกับใครครับ...  ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 00:47:42 »
ให้ความสำคัญกับสมรรถนะและช่างล่างค่อนข้างมากครับ

แต่ในการซื้อรถหนึ่งคัน ถ้ารูปร่างหน้าตาไม่โดนใจ ก็ไม่มองไปที่ด้านอื่นแล้ว

ส่วนอ็อพชั่นมาแบบไหนก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส

สรุปคือ ขอรูปร่างหน้าตาโดนใจไว้ก่อน  :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 01:26:04 »
ซื้อมาจ่ายกับข้าวผมเลือกข้อแรก
ถ้าเอามาวิ่งไกลๆ เดินทาง ท่องเที่ยว ข้อ2แน่ๆครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:12:13 »
ตอบ 2 แบบไม่คิดเลยครับ แต่ถ้าซื้อจริง ดูทั้ง 2 ข้อ และมากกว่านั้น เช่น ศูนย์ อะไหล่ เสียงผู้ใช่ก่อนหน้า ปัญหาที่อาจจะเจอ etc....

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:19:54 »
2014 mz3 ครับ ตอบโจทย์ได้หมด ทั้งสองข้อ 5555

แต่ถ้าให้ผมเลือกสองข้อ ผมขอ บอดี้ไว้ก่อนครับ เอาที่เราชอบที่สุด
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:23:16 »
ขอbodyก่อนครับ เพราะว่าตัวรถอยู่กับเราหลายปี ไม่ใช้แค่1-2ปี คันที่ผมขับ อายุล่อเข้าไป12จะ13ปีเเล้วแต่ก็ยังokอยู่ครับ เลือกที่เราชอบดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 11:08:50 »
บอดี้และออฟชั่นครับ

ขอหล่อไว้ก่อน

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 11:10:05 »
ผมเลือกข้อแรกแฮะ
ส่วนตัว ผมเลือกรถไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเค้าครับ
ผมชอบรถที่ภายในนั่งสบาย โปร่งๆ อันนี้เป็นจุดหลักในการเลือกรถของผมครับ
ส่วนเรื่องการขับขี่ สมรรถนะรถขอแค่พอไปวัดไปวาได้ เพราะตัวเองไม่ได้ขับรถเร็ว ช่วงล่างพอเอามาปรับเองได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ Lancer

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 11:27:03 »
ไม่ยากครับ เลือก body ที่เราชอบก่อนเลยครับ(มันเปลี่ยนไม่ได้ เปลี่ยนได้ก็แค่เปลือกนอก) เพราะว่า performance มันเปลี่ยนได้ครับ  ;D

ออฟไลน์ Jonbaba

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 14:24:29 »
Body & options  ---- หมายถึงรถโลตัสไรงี้ปะคับ รถสวยใช้เครื่องโตโยต้า

ส่วน performance & ช่วงล่างเฟิร์ม  ----- หมายถึง VW GTI

:P :P :P

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 20:24:23 »
เลือกข้อ 2 ละกันครับ ส่วนตัวอยากได้รถที่เน้นการขับขี่แบบจริงๆจังๆ ความปลอดภัยครบๆ ในราคาไม่แพง
ที่เหลือ "แอร์เย็นเเพลงเพราะ" เป็นพอ ถ้าให้เลือกเป็นคัน mazda 3 2014 จบเลย (ติ่งมาสด้าคนนึง)

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 20:42:51 »

สมัยหนุ่มๆก็BMWวาง2เจโบ เซ็ทช่วงล่าง/เบรคเยอะๆ ภายในโล้นๆ

ตอนนี้ก็รถกระป๋องใหม่ๆรุ่นท๊อป. อ๊อฟชั่นเต็ม แต่งพอประมาณ...........ฟินไปคนละแบบ