ผู้เขียน หัวข้อ: 5 Years Worry Free ของ ครูซ เหมือน BSI ของ BMW ไหมครับ  (อ่าน 5628 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
5 Years Worry Free ของ ครูซ เหมือน BSI ของ BMW ไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 11:44:16 »
เห็นรายละเอียด เบื้องต้นว่า รับประกัน 5 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร     ระยะเวลาก็เหมือน BSI ของ BMW เลยนะครับ
ถ้าเป็นของ BMW  มันจะเป็น ครอบคลุมบริการต่างๆ ดังต่อไปนี้

- เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง รวมถึง Top-ups
- เปลี่ยนแผ่นกรองอากาศ ที่กรองอากาศ หัวเทียน และน้ำมันเบรก
- ผ้าเบรกหน้า และผ้าเบรกหลัง
- ดิสก์เบรกหน้า และดิสก์เบรกหลัง
- ซ่อมบำรุงหรือเปลี่ยนที่ปัดน้ำฝน และหัวฉีดที่ปัดน้ำฝน
- ตรวจเช็กและซ่อมบำรุงมาตรฐานทั่วไป ตามที่ระบุไว้ในคู่มือเจ้าของรถ
- การซ่อมบำรุงอันเกิดจากความผิดพลาดในขั้นตอนการผลิตตามระยะเวลาของสัญญา

แต่ลองอ่านของเชฟ ครูซ ก็จะมีดังนี้

การดูแลและบำรุงรักษารถยนต์เชฟโรเลต ครูซ ของคุณ โดยทีมช่างผู้เชี่ยวชาญพร้อมบริการคุณภาพจากเชฟโรเลตโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายนานถึง 5 ปี หรือ100,000 กิโลเมตร*
*หมายเหตุ: เฉพาะเชฟโรเลต ครูซ ทุกรุ่น
ฟรีค่าอะไหล่และค่าบำรุงรักษาตามระยะทางจนถึง 100,000 กิโลเมตร หรือ 5ปี แล้วแต่อย่างใดอย่างหนึ่งถึงก่อน
รายการอะไหล่ที่จะต้องเปลี่ยนเป็นไปตามระยะทางที่ระบุในคู่มือผู้ใช้รถ
ฟรีรายการอะไหล่และวัสดุสิ้นเปลือง ได้แก่ ใบปัดน้ำฝนซ้ายและขวา, ผ้าเบรกด้านหน้าและหลัง, แบตเตอรี่, สายพานหน้าเครื่อง, ตัวรั้งสายพาน, น้ำมันเกียร์ ตามจำนวนและช่วงเวลาที่บริษัทกำหนด
ครอบคลุมถึง 5 ปี สำหรับลูกค้าที่ซื้อเชฟโรเลต ครูซ ตั้งแต่ วันที่ 1 พ.ย. – 31 ธ.ค. 56

จึงอยากรู้ว่า ของ พี่ เชฟ มันจะ คลอบคลุมเหมือน Bmw ไหมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2013, 13:26:26 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
Re: 5 Years Worry Free ของ ครูซ เหมือน BSI ของ BMW ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 14:10:57 »
ความเห็นผม กับ ฟรีค่าอะไหล่และค่าบำรุงรักษษ 5 ปี หรือ 100000 โล

ตีความ โปรโมชัน ก่อนเกิดปัญหาขึ้นจริง

------

1.  โปรโมชันนี้ เฉพาะเชฟโรเลต ครูซ  และเฉพาะลูกค้าที่ซื้อเชฟโรเลต ครูซ ตั้งแต่ วันที่ 1 พ.ย. – 31 ธ.ค. 56 เท่านั้น

คำว่า ที่ซื้อตั้งแต่ วันที่ 1 พ.ย. – 31 ธ.ค. 56 เท่านั้น คือ วันจอง หรือวันทำสัญญาซื้อ ผมไม่รู้นะ

2. ฟรีเฉพาะ ค่าอะไหล่และค่าดูแลรักษา และต้องตามที่กำหนดในคู่มือ  เท่านั้น

3. ### ไม่ใช่ขยายเวลาการรับประกัน ###

4. ฟรีรายการอะไหล่และวัสดุสิ้นเปลือง ได้แก่ ใบปัดน้ำฝนซ้ายและขวา, ผ้าเบรกด้านหน้าและหลัง, แบตเตอรี่, สายพานหน้าเครื่อง, ตัวรั้งสายพาน, น้ำมันเกียร์ ตามจำนวนและช่วงเวลาที่บริษัทกำหนด

เฉพาะ ใบปัดน้ำฝนซ้ายและขวา, ผ้าเบรกด้านหน้าและหลัง, แบตเตอรี่, สายพานหน้าเครื่อง, ตัวรั้งสายพาน, น้ำมันเกียร์ ตามจำนวนและช่วงเวลาที่บริษัทกำหนด +ค่าแรง ตามจำนวนและช่วงเวลาที่บริษัทกำหนด  เท่านั้น ฟรี

แต่ไม่รวมถึง สายพานในเครื่อง ยางรถ  ยางรองแท่นเครื่อง ปั้มน้ำ กรองอากาศ กรองแอร์ กรองน้ำมัน  น้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเครื่อง น้ำมัน ท่อยาง แต่ฟรีเฉพาะค่าแรงในการเปลี่ยนแต่ต้องตามระยะทางหรือเวลาตามคู่มือ

5. ส่วน ฟรี ตามแคมแปญหรือโปรโมชันที่เฉพาะราย เป็นอีกเรื่องหนึ่ง อันนี้เฉพาะรายๆ ไม่เกี่ยวกับฟรีตามโปรโมชันนี้

6. ฟรีค่าอะไหล่ คืออะไร
คือ ฟรีเฉพาะค่าอะไหล่ตามที่กำหนด เช่น ไปศูนย์เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง1800+กรองน้ำมันเครื่อง240+แบต2800 ตามระยะทางหรือเวลาที่กำหนดในคู่มือ
ก็ ฟรีค่าแบต+ฟรีค่าแรง แต่ต้องตามจำนวนและช่วงเวลาที่บริษัทกำหนด จึงจะฟรี   ส่วนค่าน้ำมันเครื่อง1800+กรองน้ำมันเครื่อง240 ต้องเสียตังค่าอะไหล่ส่วนนี้ แต่ฟรีค่าแรงในส่วนนี้เพราะเข้าตามกำหนด และขยายถึง 5 ปีหรือ100000 โล

แต่ถ้าเกียร์พังหลังจากใช้ไปได้ 3 ปี แล้ว
พ้นระยะเวลารับประกัน ก็ต้องเสียค่าเปลี่ยนเกียร์ และค่าแรง (กรณีนี้ บริษัทมีการขยายประกันเฉพาะรายๆ แต่ไม่เกี่ยวกับโปรนี้ จึงไม่ฟรี)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2013, 15:23:08 โดย wannachat »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: 5 Years Worry Free ของ ครูซ เหมือน BSI ของ BMW ไหมครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 15:14:28 »
ห่วยเหมือนเดิม

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 15:19:59 »
อย่าเอา ของ BMW มาเทียบ  ดูเฉพาะเงื่อนไขของ chev Cruze ไม่งั้นจะทำให้งง แล้วแปลผิด

------

###ไม่ใช่ขยายเวลาการรับประกัน###

เงื่อนไขก็บอกอยู่ฟรีเฉพาะค่าอะไหล่ และค่าดูแลรักษา (ฟรีค่าอะไหล่ และฟรีค่าแรง) ตามที่กำหนดในคู่มือ  

และ เฉพาะเชฟโรเลต ครูซ  และเฉพาะลูกค้าที่ซื้อเชฟโรเลต ครูซ ตั้งแต่ วันที่ 1 พ.ย. – 31 ธ.ค. 56 เท่านั้น

คำว่า ที่ซื้อตั้งแต่ วันที่ 1 พ.ย. – 31 ธ.ค. 56 เท่านั้น คือ วันจอง หรือวันทำสัญญาซื้อ ผมไม่รู้นะ

ฟรีรายการอะไหล่และวัสดุสิ้นเปลือง ได้แก่ ใบปัดน้ำฝนซ้ายและขวา, ผ้าเบรกด้านหน้าและหลัง, แบตเตอรี่, สายพานหน้าเครื่อง, ตัวรั้งสายพาน, น้ำมันเกียร์ ตามจำนวนและช่วงเวลาที่บริษัทกำหนด
เฉพาะ ใบปัดน้ำฝนซ้ายและขวา, ผ้าเบรกด้านหน้าและหลัง, แบตเตอรี่, สายพานหน้าเครื่อง, ตัวรั้งสายพาน, น้ำมันเกียร์ ตามจำนวนและช่วงเวลาที่บริษัทกำหนด +ค่าแรง ตามจำนวนและช่วงเวลาที่บริษัทกำหนด  เท่านั้น ฟรี

แต่ไม่รวมถึง สายพานในเครื่อง ยางรถ  ยางรองแท่นเครื่อง ปั้มน้ำ กรองอากาศ กรองแอร์ กรองน้ำมัน  น้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเครื่อง น้ำมัน ท่อยาง แต่ฟรีเฉพาะค่าแรงในการเปลี่ยนแต่ต้องตามระยะทางหรือเวลาตามคู่มือ

ฟรีตามแคมแปญ หรือโปรโมชัน เป็นอีกเรื่องหนึ่ง อันนี้เฉพาะรายๆ

-------------

ฟรีค่าอะไหล่ คืออะไร
คือ ฟรีเฉพาะค่าอะไหล่ตามที่กำหนด เช่น ไปเปลี่ยน น้ำมันเครื่อง1800+กรองน้ำมันเครื่อง240+แบต2800 ตามระยะทางหรือเวลาที่กำหนดในคู่มือ
ก็ ฟรีค่าแบต+ฟรีค่าแรง แต่ต้องตามจำนวนและช่วงเวลาที่บริษัทกำหนด จึงจะฟรี   ส่วนค่าน้ำมันเครื่อง1800+กรองน้ำมันเครื่อง240 ต้องเสียตังค่าอะไหล่ส่วนนี้ แต่ฟรีค่าแรงในส่วนนี้เพราะเข้าตามกำหนด และขยายถึง 5 ปีหรือ100000 โล

แต่ถ้าเกียร์พังหลังจากใช้ไปได้ 3 ปี แล้ว
พ้นระยะเวลารับประกัน ก็ต้องเสียค่าเปลี่ยนเกียร์ และค่าแรง (กรณีนี้ บริษัทมีการขยายประกันเฉพาะรายๆ แต่ไม่เกี่ยวกับโปรนี้ จึงไม่ฟรี)

แล้วของ BMW นี่ BSI ฟรีทุกอย่าง 5 ปีเลยไหมครับ

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 15:52:48 »
ฟ้า กับ เหวครับ bsi เคลมฟรีเกือบทุกรายการ ไม่จุกจิก ไม่มีนอกใน ครับแต่หลังจากหมดนี่ซิครับ555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:05:35 »
ทำไมมาแก้ปัญหาที่ปลายเหตุหว่า

ซื้อซีวิคสบายใจกว่าเยอะ ถ้าอยากขับดีขึ้นมาหน่อย ก็ All new Mazda3

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:16:34 »
ความผิดพลาดแค่ 1 ครั้งมันก็มากพอที่จะลบความดีทั้งหมดที่มีแล้วหละครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:23:27 »
รู้สึกหลายคนในนี้ยังเข้าใจผิดเกี่ยวกับ BSI 5ปี ของ BMW อยู่นะ BSIมันไม่ได้เคลมได้ทุกอย่างแบบ 100% ตลอด5ปีนะ ช่วงที่สามารถเคลมได้ทุกอย่างทั้งคันคือ2ปีหรือ 50,000 กม. ส่วนที่เกินจาก2ปีไป BMWTH พิจารณาเป็นเคสๆไปว่าเคลมได้หรือไม่ได้ เท่าที่เคยคุยมาเค้าบอกว่าเดี๋ยวนี้ลูกค้าคนไทยส่วนใหญ่ชอบเอามาเคลมทั้งที่มันยังไม่เสียโดยเฉพาะพวกอะไหล่ช่วงล่างทั้งหลาย บางคนเคลมช็อคอัพ+สปริงใหม่มันปีละชุด ถ้าไม่ให้ก็ด่าสาดเสียเทเสีย ผมฟังแล้วเพลียแทนเลย

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 23:26:43 »
ที่ออกโปรโมชั่นนี้มา ไม่ใช่กระตุ้นยอดขาย ไม่ใช่เป็นการทำให้ลูกค้าไว้วางใจ ผมมองว่า มันคือการออกโปรโมชั่นเพื่อปิดบังปัญหามากกว่า......เทียบไม่ติดกับBSIหรอกครับ BSI เหมือนเป็นโปรโมชั่นเพื่อขอบคุณลูกค้าที่ไว้วางใจในBMW ไม่ใช่เอามาหลอกขายเหมือน GMTH  ;)

ค่ายนี้เป็นค่ายรถที่.. ไม่รับผิดชอบปัญหาDefect ปล่อยให้ลูกค้ารับความเสี่ยงต่อไป "มันเป็นปกติของรุ่นนี้" "เป็นแบบนี้ทุกคัน" คือประโยคที่วิศวะกรค่ายนี้พูดบ่อยมากๆๆ  สคบ.ให้เอารถไปตรวจสอบ GMTHก็เปลี่ยนของเหลวทุกอย่างของรถก่อนนำไปทดสอบ (ทั้งๆที่เคยออกมาประกาศเองว่ารุ่นนี้ไม่ต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์)

ทดสอบมาแล้วกว่า6ล้านกิโลเมตร...... เหรอครับ? ไม่ถึง20,000กิโลเมตร เกียร์ผมก็ตายซะแล้ว  :-X :-X :-X :-X
Test ..

ออฟไลน์ Hell GF

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 19:47:47 »
น่าจะมีรถสำรองให้ใช้ฟรีระหว่างรอเคลม คงช่วยให้อุ่นใจได้เยอะนะ 55

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 11:57:03 »
น่าจะมีรถสำรองให้ใช้ฟรีระหว่างรอเคลม คงช่วยให้อุ่นใจได้เยอะนะ 55
มีครับบางคนได้ซีวิคfdมาใช้ บางคนได้ออติส