ผู้เขียน หัวข้อ: มีแฟนแก่แล้วไง ทำไมคนต้องมองว่าเราไปหลอกคนแก่ด้วยนะ TT  (อ่าน 7807 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
งงมากทำไมมีแฟนแก่แล้วทำไม  คนชอบมองว่าเราไปหลอกเค้าหรือให้เค้าเลี้ยงอะไรทำนองนี้   คือผมกับแฟนอายุห่างกัน  1(12ปี )รอบพอดี  ผม 18 แฟน 30    คือคนมองแบบนี้จริงๆนะทั้งๆที่ตามจริงแล้วเราไม่เค๊ยไม่เคยไปขออะไรแฟนเลย   ที่เจ็บไปกว่านั้นคือ  มีคนทักว่าเป็น พ่อลูกกัน  %$$%#$%$%^#5  :'( ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี
ปล.มันอันอั้นดันใจไม่รู้จะระบายที่ไหน TT

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
การเลือกสีแดงมาทามือ ก็ต้องยอมรับว่าคนอื่นจะมองมันเป็นสีแดง

คนที่มองอาจจะไม่ชอบสีแดง มองว่ามันไม่สวย มองว่ามันแปลกมนุษย์ ทำไมไม่เอาสีฟ้ามาแทน ทำไมไม่เอาสีเขียวมาทาแทน

เราไม่สามารถบังคับให้คนชอบสีเหมือนเราได้ครับ

แต่เราเลือกที่จะยอมรับในสีที่เราทาลงไปได้ รึคุณไม่ชอบสีที่ทาอยู่หล่ะ ?

ปล.อายุ 18 อนาคตยังใกลเกินคิดครับ Future never know , Future never sure but surly Future never die.

โชคดีครับ  8)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
น้องอายุ 18 ใช่ปะ

พี่จะบอกว่า พี่มีคนแก่กว่า 9 ปี มาจีบ เขา 36 พี่ 27 รวย มีตัง

แต่พี่ปฎิเสธทันที เพราะ เขาจะเสียเปรียบเราครับ

เขาจะแก่ลงเรื่อยๆ

แต่เราจะดูดีขึ้นๆ

มันไม่แน่หรอก ในอนาคต เราอาจจะไปหาคนอื่นก็ได้ เขาก็จะกลายเป็นคนที่ถูกทิ้งไป

ถึงตอนนั้น น้องจะบาปมากๆ

เลิกและตัดใจซะเถอะครับ

ดังนั้น การคบใครสักคน พี่ยังยืนยันว่า ผญ ต้องเด็กกว่า ผช ครับ

ปล. สาวๆ รุ่นน้อง น่ารักๆ เยอะเลยนะ อย่ามาคบกับคนแก่เลย พี่อิจฉารุ่นพวกน้องจัง เด็กๆ สมัยนี้น่าตาน่ารัก (หรือกูเจอแต่แก่ๆ ที่ทำงานวะนี่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:31:25 โดย GreenG »

พี่จะบอกว่า พี่มีคนแก่กว่า 9 ปี มาจีบ เขา 36 พี่ 27 รวย มีตัง

แต่พี่ปฎิเสธทันที เพราะ เขาจะเสียเปรียบเราครับ

มันไม่แน่หรอก ในอนาคต เราอาจจะไปหาคนอื่นก็ได้ เขาก็จะกลายเป็นคนที่ถูกทิ้งไป

ดังนั้น การคบใครสักคน พี่ยังยืนยันว่า ผญ ต้องเด็กกว่า ผช ครับ

ปล. สาวๆ รุ่นน้อง น่ารักๆ เยอะเลยนะ อย่ามาคบกับคนแก่เลย พี่อิจฉารุ่นพวกน้องจัง เด็กๆ สมัยนี้น่าตาน่ารัก (หรือกูเจอแต่แก่ๆ ที่ทำงานวะนี่)
พี่ลองอ่านดูดีๆครับ  อิอิ  มีคนทักว่าเป็น  พ่อลูกกัน  คนทักว่าพี่เค้าเป็นพ่อผมนะ    ถามว่าอยากจะตัดใจมั้ยก็อยากนะครับแต่ทำไมไม่รู้ทำไม่ได้สักทีคบกันมาจะ 2 ปีแล้วTT

GreenG

พี่ลองอ่านดูดีๆครับ  อิอิ  มีคนทักว่าเป็น  พ่อลูกกัน  คนทักว่าพี่เค้าเป็นพ่อผมนะ    ถามว่าอยากจะตัดใจมั้ยก็อยากนะครับแต่ทำไมไม่รู้ทำไม่ได้สักทีคบกันมาจะ 2 ปีแล้วTT
อ้าว กรรม...รอพี่จิมมี่บอกตอบครับ

อันนี้พี่แนะนำไม่ได้ละครับ ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ซับซ้อนจุงห์
ต้องขอพี่จิมมี่มาช่วยเหลือซะแล้ว
ผมว่าอย่าซีเรียสเลย มันก็มีโอกาสที่คนอื่นจะเข้าใจผิดครับ
แต่มาระบายบ้างมันก็ดีน่ะ
ปล. เพิ่งรู้ว่าคุณเต้ Green G พี่ผมปีนึง
วันหลังจะได้เรียกถูก  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ก็คล้ายๆกันกับ  ชายมีแฟนหญิงแก่กว่าแหละครับ555+    คือใครเคยที่แบบว่าอยากจะตัดใจกับใครซักคนแต่ทำไมไม่ได้มั้ยครับเพราะก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเอาเหตุผลอะไรไปบอกอ่ะครับ
ปล.แต่ก่อนหนูชอบก็ชอบ ผญ. นะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เรื่องบางอย่างก็ไม่จำเป็นต้องแคร์ใครนักหรอกครับ คุณมีชีวิตอยู่เพื่อตัวเองกับคนที่คุณรักหรือมีชีวิตอยู่เพื่อคนอื่นที่เป็นแค่คนรู้จักกันหล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

ก็คล้ายๆกันกับ  ชายมีแฟนหญิงแก่กว่าแหละครับ555+    คือใครเคยที่แบบว่าอยากจะตัดใจกับใครซักคนแต่ทำไมไม่ได้มั้ยครับเพราะก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเอาเหตุผลอะไรไปบอกอ่ะครับ
ปล.แต่ก่อนหนูชอบก็ชอบ ผญ. นะ

555 พูดจริงๆ พี่ว่า เท่าที่พี่สังเกตมา

เพื่อน ช-ช อายุต่างกันมาก มันไม่น่าเกลียดเท่า ญ แก่กว่า ช นะ

ไม่รู้ดิ พี่รับได้  ;)

ออฟไลน์ Sammy_

ต้องถามว่าตอนนี้น้องกับแฟนมีความสุขมั้ย ถ้ามีความสุขก็ไม่ต้องสนใจเหรอกครับ ทำอะไรก็ได้ที่ทำให้เราสุขใจพร้อมอยู่บนความถูกต้อง ก็ไม่ต้องไปสนใจแล้สครับ

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
เรื่องส่วนตัวของคนสองคน คนอื่นคือตัวเสือก จะแคร์อะไรครับ?

ขอบคุณทุกความเห็นครับที่ให้คำแนะนำ   วันนี้ก็เจอคนพูดอีกแล้วเพื่อนกันนี่แหละ(ที่ไม่สนิท)ว่า

เพื่อนหญฺิง:"มึงมีแฟนหรือมีพ่อวะ"
ผม: แล้วไงแก่แล้วไงหาได้แบบกูมั้ย ดีกว่าพวกไม่มีละกัน   แล้วก็สะบัดหัวเกียนๆเดินออกไป555+
เพื่อนหญฺิง:เงียบพูดไม่ออก สงสัยเงิบ

ออฟไลน์ LaTeX

ว่าจะถาม จขกท อยู่เหมือนกันครับเห็นบางทีมาตอบกระทู้ แทนด้วยผมบ้าง ลงท้ายด้วยครับ/ค่ะ บ้าง
นึกว่า แฟน/พี่สาว ยืมไอดีไปเล่นซะอีก

ออฟไลน์ toffyearn

แล้วผมไม่ยิ่งหนักกว่าเหรอ ผมห่างกับแฟน 16 ปี มีแต่คนทักว่าพี่ไปหาจากไหนเนี่ย -_-"

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
อย่าไปสนใจสิ่งรอบข้างเลยครับ เดี๋ยวนี้คนแบบนี้เยอะแยะ
ชอบติโน้นตินี่แต่ตัวก็ไม่ใช่ว่าจะได้ดีไปกว่าเขาหรอก
แค่เราอยู่กับเขาแล้วมีความสุขเป็นพอแล้ว
อิอิ  ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เขาอิจฉาไง  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
ขอบคุณทุกความเห็นครับที่ให้คำแนะนำ   วันนี้ก็เจอคนพูดอีกแล้วเพื่อนกันนี่แหละ(ที่ไม่สนิท)ว่า

เพื่อนหญฺิง:"มึงมีแฟนหรือมีพ่อวะ"
ผม: แล้วไงแก่แล้วไงหาได้แบบกูมั้ย ดีกว่าพวกไม่มีละกัน   แล้วก็สะบัดหัวเกียนๆเดินออกไป555+
เพื่อนหญฺิง:เงียบพูดไม่ออก สงสัยเงิบ

ขอตอบอีกรอบ พ่อกะแม่ผม ต่างกัน 10ปี
ลุงกะป้าผม ต่างกัน 15ปี <--แก้ไขครับ เช็คมาใหม่ 17ปี แล้วลุงผมก็มีอายุย้อยกว่าพ่อตา 2-3ปีเท่านั้นเอง
เพื่อนสนิทผม33กะแฟน22 (ยังไม่แต่ง) ต่างกัน 11ปี  

ไอ้พวกปากหอยปากปู อยู่แต่ในกะลา น่าสมเพสครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2013, 21:59:55 โดย Noom_mtb »

ออฟไลน์ shikimaru

แนะนำว่าอย่าซีเรียสครับ ไม่ว่าจะ ช - ช , ช - ญ มันอดไมไ่ด้อยู่แล้วที่คนจะคิดและถามเราว่าทำไมคบกับคนแก่กว่ามาก หรือเด็กกว่ามาก รอบๆตัวผมหลายๆคนนี่ 1 รอบ รอบกว่าๆ ก็มีครับ อาจจะไม่ใช่ส่วนมาก แต่เท่าที่คุยด้วยกันเรื่อยๆ เค้าก็มีความสุขกันดีนะ บางทีก็ทะเลาะกัน แรงบ้าง เบาบ้าง เรื่องของความคิดของคนแต่ละยุคมันอดไม่ได้ แต่พื้นฐานทั้งหมดที่ผมสัมผัสมาคือ ความรักและเข้าใจซึ่งกันและกัน ทำให้อยู่ด้วยกันนานครับ แต่ทั้งนี้เราต้องทนกับคำถามไปแบบข้างบนๆไปเรื่อยๆ เพราะว่า สังคมเราคนส่วนมากคบกันไม่เกิน 3-4 ปีซะมากกว่าก็แค่นั้น

ออฟไลน์ muza

การเลือกสีแดงมาทามือ ก็ต้องยอมรับว่าคนอื่นจะมองมันเป็นสีแดง

คนที่มองอาจจะไม่ชอบสีแดง มองว่ามันไม่สวย มองว่ามันแปลกมนุษย์ ทำไมไม่เอาสีฟ้ามาแทน ทำไมไม่เอาสีเขียวมาทาแทน

เราไม่สามารถบังคับให้คนชอบสีเหมือนเราได้ครับ

แต่เราเลือกที่จะยอมรับในสีที่เราทาลงไปได้ รึคุณไม่ชอบสีที่ทาอยู่หล่ะ ?

ปล.อายุ 18 อนาคตยังใกลเกินคิดครับ Future never know , Future never sure but surly Future never die.

โชคดีครับ  8)

ผมเห็นด้วยเลยนะครับ
เราบังคับให้คนอื่น คิดเหมือนเราไม่ได้หรอกครับ

อย่าเอาคำพูด ทุกคน บนโลกมาใส่ใจเลยครับ
^^"