ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอยถามเกี่ยวกับ Stuffit  (อ่าน 4085 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
รบกวนสอยถามเกี่ยวกับ Stuffit
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 22:45:18 »
Stuffit ที่เป็นขอบยาง
http://www.thaisylphyclub.com/index.php?topic=2612.0
แบบนี้อ่าครับ
ถ้าผิดกฏลบ ลิงค์ได้เลยนะครับ ไม่รู้จะอธิบายยังไงจริงๆ

มีใครติดบ้างรึเปล่าเอ่ย
เห็นผลกันมั้ยครับ สนใจจะติดอยู่

ขอบคุณครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ LaTeX

Re: รบกวนสอยถามเกี่ยวกับ Stuffit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 23:51:11 »
ติดทั้งสองคันนะครับแฟนจัดมาให้
ผมว่าความต่างไม่เกิน1% ที่บอกว่าเงียบๆนั่นนะอุปาทานกันไปเอง เพราะเสียงส่วนใหญ่มันทะลุมาทางอื่น เช่นเสียงลมมาทางกระจก เสียงยางบดถนนมาทางท้องรถ
แต่ที่ดีขึ้นคือ คราบน้ำ คราบโคลนพวกนี้ครับเดิมตรงซอกประตูเป็นคราบตลอด ติดแล้วเบาบางลงมาก เพราะยางมันไปอุด

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
Re: รบกวนสอยถามเกี่ยวกับ Stuffit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 09:46:20 »
ติดทั้งสองคันนะครับแฟนจัดมาให้ผมว่าความต่างไม่เกิน1% ที่บอกว่าเงียบๆนั่นนะอุปาทานกันไปเอง เพราะเสียงส่วนใหญ่มันทะลุมาทางอื่น เช่นเสียงลมมาทางกระจก เสียงยางบดถนนมาทางท้องรถแต่ที่ดีขึ้นคือ คราบน้ำ คราบโคลนพวกนี้ครับเดิมตรงซอกประตูเป็นคราบตลอด ติดแล้วเบาบางลงมาก เพราะ
ยางมันไปอุด

ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ teezuza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 12:02:12 »
ติดมาใน camry ความเงียบลดลงไม่เท่าไหร่แต่คราบน้ำที่เข้ามาอย่างข้างบนบอกไม่เลอะมาก
ถ้าติดเพราะลดเสียงอย่างเดียวอย่าติดดีกว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 12:37:41 »
ไม่ได้ผลครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 12:59:08 »
รอบคันสามพันนิดๆผมว่าเอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 13:30:14 »
ติดมาแล้วทั้ง 2 แบบ

ตอนนี้เอาออกแล้วครับ

สิ่งที่ต่างที่พบชัดเจนเลยคือ

เสียงปิดประตูเปลี่ยนไป

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 13:48:46 »
ติด V1 ได้ปีกว่า มาสด้าสองครับ  ไม่รู้สึกว่าเงียบขึ้นแม้แต่น้อย (แต่อาจเป็นเพราะ มาสด้าสองมีพื้นที่ให้ติดน้อยด้วย)  ตอนนี้ยางเริ่มเกาะไม่อยู่ บางทีเปิดประตู หลุดหล่นมาด้วย เลยทิ้งไปแล้วครับ  คงไม่ติดอีกแล้ว

ส่วน V2 ที่ติดขอบประตู ยังไม่ได้ลอง เพราะรอบคัน สองพันกว่าแน่ะ  แต่อาจจะดีครับ

ที่แน่ๆ อย่าไปซื้อ V1 ด้วยความหวังดีครับ >_<

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 15:41:47 »
ถ้ามันจะทำให้เสียงลดลง คงเป็นเสียงลม ที่เข้ามาตามขอบประตู

แต่เสียงรบกวนในห้องโดยสาร มันมาจากหลายที่ จากซุ้มล้อ จากพื้นห้องโดยสาร จากเครื่องยนต์

จึงไม่แปลก ที่เวลาใช้ สตัฟฟิต แล้วรู้สึกว่า ไม่เห็นเงียบลงเท่าไหร่

ส่วนตัวคิดว่า ลำพังแต่ติดสิ่งนี้ มันไม่คุ้มกับผลที่ได้รับ

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 19:29:47 »
ไอตัวที่ติดรอบประตูตรงเหล็กแล้วให้อีกด้านที่เป็นยางขอบประตูมาทับ ไม่ควรติดเพราะนอกจากไม่ช่วยแล้วยังทำให้แย่กว่าเดิมด้วย
ลองไปสังเกตุประตูตู้เย็น ตามหลักของวิศวกรรมแล้วยางกับยางมันจะไม่ซีลต้องยางกับเหล็กหรือกระจกต้องเป็นวัสดุที่ผิวเรียบๆ

ออฟไลน์ towa999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 23:12:02 »
ติดจีแปดผู้โด่งดังเรื่องเสียงเข้าครับ  ติดทั้งno1,2  ความรุ้สึกเสียงลดลง 20-30% เสียงรบกวน เสียงเครื่อง เสียงลม ลดลงครับ  ถ้าจะให้ดีพ่นน้ำยากันเสียงเข้าไปที่ซุ้มล้อทั้งสี่ข้างด้วยครับ  เอาโยโกแอดวานดีบี อีก ผมว่ารถผมเงียบใกล้เคียงแคมรี่แล้วครับ จากที่เคยลองแคมรี่ของเพื่อนมาครั้ังนึง

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 03:40:40 »
ติดจีแปดผู้โด่งดังเรื่องเสียงเข้าครับ  ติดทั้งno1,2  ความรุ้สึกเสียงลดลง 20-30% เสียงรบกวน เสียงเครื่อง เสียงลม ลดลงครับ  ถ้าจะให้ดีพ่นน้ำยากันเสียงเข้าไปที่ซุ้มล้อทั้งสี่ข้างด้วยครับ  เอาโยโกแอดวานดีบี อีก ผมว่ารถผมเงียบใกล้เคียงแคมรี่แล้วครับ จากที่เคยลองแคมรี่ของเพื่อนมาครั้ังนึง
ทำหลายอย่างมันก็ลดแน่ๆสิครับ
H.

ออฟไลน์ Ohio

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 17:59:41 »
ลองมาแล้วครับหน้าหลัง
ติดได้อาทิตย์นึง ลอกออกแบบไม่คิดมากเลยครับ
คหสต. ผมไม่ชอบตรงที่มันปิดประตูต้องใช้แรงมากขึ้น สงสารรถ T_T

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 00:12:57 »
ลองมาแล้วครับหน้าหลัง
ติดได้อาทิตย์นึง ลอกออกแบบไม่คิดมากเลยครับ
คหสต. ผมไม่ชอบตรงที่มันปิดประตูต้องใช้แรงมากขึ้น สงสารรถ T_T

จริงครับ เสียงลดลงไม่มาก

แต่ต้องปิดประตูแรงขึ้นมาก

ยิ่งประตูบานสุดท้ายยิ่งหนัก เพราะไม่มีช่องให้ลมออก