ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกผู้ชาย ควรคบกับ ผู้หญิงที่เด็กกว่าไม่เกินกี่ปี และแก่กว่าไม่เกินกี่ปี ครับ  (อ่าน 56038 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากถามเพื่อนๆ ดูครับ

ว่าถ้าจะเลือกคบสาวๆ ช่วงอายุนี่ประมาณเท่าไรกัน

อย่างผม เกิด 2529 นะครับ อายุ 27

โดยหลักจะคบกับคนเด็กกว่าครับ กี่ปีก็ได้ ยิ่งเด็กยิ่งดี รักน้องๆ ครับ แต่วัยยังไม่ป๋า (35 ขึ้น) พอ

แต่ถ้าแก่กว่า ขอดูตามสถานการณ์ ถ้าไม่เกิน 2 ปี (เกิด 28 27) ก็ไม่ต้องคิดไรมาก

ถ้าตั้งแต่ 2526 ลงไป ต้องดูดีๆ ต้องเด็ดจริงๆ เช่น สวยนางฟ้าสุดๆ ขนิดเด็กกว่ายังอาย
แต่ถ้ารวยมากไป ก็ไม่เอาดีกว่า กลัวโดนคนนิททาว่าเกาะคนแก่กิน หรือเป็นเด็กในสังกัด

คิดอย่างไรกันครับ

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ถ้าผมชอบผู้หญิง คงชอบเด็กกว่าไม่เกิน  3-4  ปีครับเด็กกว่านั้นคุยไม่รู้เรื่องครับ
เเพราะบางทีผมก็คุยกับแฟนไม่รู้เรื่องเหมือนกกัน

ออฟไลน์ Pong000

• Sr. Member
ถ้าผมชอบผู้หญิง คงชอบเด็กกว่าไม่เกิน  3-4  ปีครับเด็กกว่านั้นคุยไม่รู้เรื่องครับ
เเพราะบางทีผมก็คุยกับแฟนไม่รู้เรื่องเหมือนกกัน
ตอนนี้คุณไม่ได้ชอบผู้หญิงหรอครับ ...... ขำๆนะครับ 555  ::)

ออฟไลน์ Ruksadindan

+- 5 ปี ครับ
แต่ในทางปฏิบัติ มันก็ยากอยู่นะ

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
เลือกเพื่อแต่งหรือเดทเฉยๆหล่ะครับ คำตอบมันต่างกันนะ :D

Stroke8

นี่คบเพราะความรักหรือว่าคบเพราะอยากขี่คอเอาไปโชว์คนอื่นครับ? ถึงขนาดต้องเลือกปีกันแบบเลือกรถเลยทีเดียว

รุ่นปี 1983 เก่าเกินไป รุ่นปี 1987 ใหม่เกินไป รุ่นปี 1996 ไม่ผ่านกฎหมาย ...

GreenG

นี่คบเพราะความรักหรือว่าคบเพราะอยากขี่คอเอาไปโชว์คนอื่นครับ? ถึงขนาดต้องเลือกปีกันแบบเลือกรถเลยทีเดียว

รุ่นปี 1983 เก่าเกินไป รุ่นปี 1987 ใหม่เกินไป รุ่นปี 1996 ไม่ผ่านกฎหมาย ...
เลือกเพื่อแต่งหรือเดทเฉยๆหล่ะครับ คำตอบมันต่างกันนะ :D
เน้นแต่งงาน มีครอบครัวครับ ;)

คือผมไม่รู้โชคดีหรือร้าย เจอแต่คนแก่กว่ามาจีบตลอด มากสุด 9 ปี

ผมเลยอยากรู้ว่า เพื่อนๆ ดูกันขนาดไหน

ผมระวังมาก ไม่อยากเจอแบบนี้ ไม่อยากให้ซ้ำรอยอีกแล้ว :'(

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมเคยคิดจะมีเมียอ่อนกว่า 10 ปี แต่ชีวิตจริงมันพูดลำบากครับ  ;D

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
อายุจริงๆพูดกันยากครับ แต่หลักๆให้ความคิดความอ่านห่างกันนิดนึงพอ อย่าเยอะมาก จะได้ไม่ค่อยขัดกัน
ยกเว้นต่างคนมีบุคลิกที่เป็นผู้นำผูตามชัดเจนแบบนั้น อยู่กันยืดครับ

Stroke8

ดร.เสรี วงษ์มณฑาเคยกล่าวไว้ว่า

"พอวันที่เขา(ผู้ชาย)สี่สิบกว่า เรา(ผู้หญิงและกะเทย)ห้าสิบกว่า เวลานั้นความน่ารักของเราจะไม่มีเหลือเลยในสายตาของเขา เราใช้ชีวิตมาเต็มที่แล้ว ผู้หญิงและกะเทยวัยห้าสิบจะอยากทำอะไรอีกนอกจากออกไปกินข้าวนอกบ้าน ดูหนัง และดูรายการพิเศษบ้าง แต่ผู้ชายวัยสี่สิบเขาคงยังไม่อิ่มกับการใช้ชีวิต ตอนนี้แหละความห่างเหินจะเริ่มเกิดขึ้น ผู้หญิงและกะเทยแก่จะเหงาจนกลายเป็นคนอารมณ์เสีย จะเป็นโรคซึมเศร้า ขี้บ่น ขี้ระแวงจนผู้ชายเขารำคาญ เวลานี้ผู้ชายสี่สิบกว่าคงปีกกล้าขาแข็งบินเองได้ สิ่งที่เขาเคยต้องง้อต้องอาศัยสาวแก่และกะเทยจะมีความจำเป็นลดลง ความขัดแย้งเริ่มเกิดขึ้นจนผู้ชายอึดอัดหงุดหงิดเพราะความเก็บกดและมีความขัดแย้งภายในระหว่างจะอยู่ต่อไปกับชีวิตมีภาระหรือจะจากไปเหมือนคนอกตัญญูที่ทิ้งหญิงแก่กะเทยชราที่มีบุญคุณไป ความรักของคนกินเด็กเริ่มเป็นพิษ เพราะในเรื่องของความรักนั้น "คนที่รักมากกว่าย่อมเป็นผู้แพ้". และสาวแก่และกะเทยส่วนใหญ่จะรักผู้ชายที่เด็กกว่ามากกว่าที่เด็กคนนั้นจะรักสาวแก่หรือกะเทย (หรือบางทีอาจจะไม่เคยมีความรักให้เลยก็ได้รอเพียงวันปีกกล้าขาแข็งเท่านั้น)

บางครั้งหญิงแก่และกะเทยชราก็จะทำตัวเป็นปัญหาให้ผู้ชายที่เด็กกว่ารำคาญ

บางครั้งก็หลงๆลืมๆ
บางครั้งหยิบอะไรก็ตกหล่น
บางครั้งเดินเหินก็เหนื่อยง่าย
บางครั้งเขาพูดทีเดียวก็ไม่ได้ยิน
บางครั่งก็ขี้เกียจลุกหยิบของเอง
บางครั้งก็ไปไหนคนเดียวไม่ได้
บางครั้งก็เรียกร้องความสนใจ
บางครั้งก็น้อยใจว่าเขาไม่ใส่ใจ
บางครั้งก็ทวงสัญญา
บางครั้งก็เรียกหาความกตัญญู"

ครับ ผมบอกตรงๆเลยว่าคุณไม่ต้องห่วงศักดิ์ศรีหรอก เอาแค่บ้านเสี่ยงจะหักครึ่งก็น่ากลัวพอแล้ว

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ณ ปัจจุบัน จนถึงอายุ 22 ปี ผมขออายุเท่ากันครับ คุยกันรู้เรื่องมากกว่า เข้ากันได้ดีมากกว่า สำหรับตัวผมอ่านะ

ถ้าเกินนั้นไปก็คงต้องดูอีกที แต่คิดว่าคงห่างกันไม่เกิน 3 ปี

GreenG

ดร.เสรี วงษ์มณฑาเคยกล่าวไว้ว่า

"พอวันที่เขา(ผู้ชาย)สี่สิบกว่า เรา(ผู้หญิงและกะเทย)ห้าสิบกว่า เวลานั้นความน่ารักของเราจะไม่มีเหลือเลยในสายตาของเขา เราใช้ชีวิตมาเต็มที่แล้ว ผู้หญิงและกะเทยวัยห้าสิบจะอยากทำอะไรอีกนอกจากออกไปกินข้าวนอกบ้าน ดูหนัง และดูรายการพิเศษบ้าง แต่ผู้ชายวัยสี่สิบเขาคงยังไม่อิ่มกับการใช้ชีวิต ตอนนี้แหละความห่างเหินจะเริ่มเกิดขึ้น ผู้หญิงและกะเทยแก่จะเหงาจนกลายเป็นคนอารมณ์เสีย จะเป็นโรคซึมเศร้า ขี้บ่น ขี้ระแวงจนผู้ชายเขารำคาญ เวลานี้ผู้ชายสี่สิบกว่าคงปีกกล้าขาแข็งบินเองได้ สิ่งที่เขาเคยต้องง้อต้องอาศัยสาวแก่และกะเทยจะมีความจำเป็นลดลง ความขัดแย้งเริ่มเกิดขึ้นจนผู้ชายอึดอัดหงุดหงิดเพราะความเก็บกดและมีความขัดแย้งภายในระหว่างจะอยู่ต่อไปกับชีวิตมีภาระหรือจะจากไปเหมือนคนอกตัญญูที่ทิ้งหญิงแก่กะเทยชราที่มีบุญคุณไป ความรักของคนกินเด็กเริ่มเป็นพิษ เพราะในเรื่องของความรักนั้น "คนที่รักมากกว่าย่อมเป็นผู้แพ้". และสาวแก่และกะเทยส่วนใหญ่จะรักผู้ชายที่เด็กกว่ามากกว่าที่เด็กคนนั้นจะรักสาวแก่หรือกะเทย (หรือบางทีอาจจะไม่เคยมีความรักให้เลยก็ได้รอเพียงวันปีกกล้าขาแข็งเท่านั้น)

บางครั้งหญิงแก่และกะเทยชราก็จะทำตัวเป็นปัญหาให้ผู้ชายที่เด็กกว่ารำคาญ

บางครั้งก็หลงๆลืมๆ
บางครั้งหยิบอะไรก็ตกหล่น
บางครั้งเดินเหินก็เหนื่อยง่าย
บางครั้งเขาพูดทีเดียวก็ไม่ได้ยิน
บางครั่งก็ขี้เกียจลุกหยิบของเอง
บางครั้งก็ไปไหนคนเดียวไม่ได้
บางครั้งก็เรียกร้องความสนใจ
บางครั้งก็น้อยใจว่าเขาไม่ใส่ใจ
บางครั้งก็ทวงสัญญา
บางครั้งก็เรียกหาความกตัญญู"

ครับ ผมบอกตรงๆเลยว่าคุณไม่ต้องห่วงศักดิ์ศรีหรอก เอาแค่บ้านเสี่ยงจะหักครึ่งก็น่ากลัวพอแล้ว
ใช่ครับ เรื่องนี้ผมเองก็พอมองเห็น เราจะห่างกับเขาเกินไปครับ นี่แหละชอบเด็กๆ แต่ทำไมพวกแก่ก็ชอบมาหาเหลือเกิน...หรือผมหน้าแก่ไป555

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
สำหรับผม ลบไม่เกิน 3 ปี บวกไม่เกิน 2 ปีครับ
เอาความเป็นจริงน่ะครับ ช่องว่างระหว่างวัย เป็นอีกปัจจัยที่บางครั้งก็ทำให้คุยกันไม่รู้เรื่อง
เด็กไปก็ง้องแง้ง ขี้น้อยใจ อายุมากไปก็เฉยเมยเกิน อยู่แล้วน่าเบื่อครับ
ส่วนตัวขออายุเท่าๆกันดีกว่าครับ

แต่เอาเข้าจริงๆ ผมยังไงก็ได้ ขอให้คุยกันรู้เรื่อง มีเหตุผล ใส่ใจกันและกัน รักเดียวใจเดียวก็พอครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

เอาแบบผมซิคับภรรยาอายุอ่อนกว่าผม6ปี มองโลกในแง่ดี(บางทีก็ตามผมไม่ทันอิอิ ผมมันพวกชั่วร้าย)

อย่าให้ตกข้อต่อไปนี้นะครับ

1.วิสัยทัศต้องดีเท่าเราจะคุยกันรู้เรื่อง ชีวิตก้าวหน้าแบบพรวดๆ

2.ความสามารถ ความขยัน มันสมองหาช่องทางหาเงิน

3.ความสวย หรือหน้าตาดีไว้ก่อน

ทั้งหมดสำคัญกว่าเรื่องอายุ และต้องรีบหาให้เจอจะได้นำคนอื่น ชักช้าอาจโดน มคปด. ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปกติผมเลือกจีบแต่คนอายุเท่ากันครับ อะไรต่างๆคล้ายๆกัน ความคิดพอไปด้วยกันได้
แต่เอาจริงเรื่องอายุก็ 3ปี+- พอแล้ว ไม่เกินนั้น
เพราะว่า
แก่กว่ามากไป จะกลายเป็นมีแม่เพิ่มอีกคน มีแม่คนเดียวพอแล้ว
เด็กกว่ามากไป ที่เจอมักจะงอแง ง้องแง้ง ผมขี้เกียจเอาใจ
ส่วนฐานะทางบ้าน ถ้าแตกต่างมากเกินไป ก็ไม่ค่อยดีหมือนกัน
เพราะว่า
รวยกว่าเรามากเกินไป คนอื่นจะมองว่าเราเกาะแฟนกินป่าว
จนกว่าเรามากเกินไป กลัวอนาคตตัวเราจะลำบาก 555

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมรู้จักคนที่มีแฟนอ่อนกว่าเกิน 10ปีนะ
เห็นแลัวเหนื่อยแทน ผมมันคนขี้รำคาญ
ถ้าทนได้ก็ดี แม้เราแก่ลงแต่เมียเราจะสวยต่ออีกนาน  -..-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2013, 01:15:56 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Eddy5659

ส่วนมากผมจะคบที่อายุเท่ากันครับ เคยคบเด็กกว่า 1 คน บางครั้งก็น่ารำคาญงุ้งงี้งตลอดๆ และเคยคบแก่กว่าผม 3 ปีคนนึง ก็รำคาญที่เจ้แกจัดแจงชีวิตผม
ดังนั้นคบที่อายุเท่ากันดีกว่า โตพอๆกับ ความคิดไกล้เคียงกัน และเว้นพื้นที่ส่วนตัวของแต่ละคน คบกันได้ยาว

อย่างคนปัจจุบันที่จนแต่งงานและมีลูกกัน คบกันตั้งแต่เริ่มเรียน ป  เอก รู้สึกสะบายมากไม่ต้องอธิบายอะไรกันมาก พูดแล้วคิดต่อกันได้เอง
และผมกับภรรยาจะมีโลกส่วนตัวของแต่ละคน แต่ไม่ปิดกันนะครับ อีกฝ่ายจะไม่ก้าวล่วง
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ความรักมันไม่มีคำว่า อายุ เข้ามาเกี่ยวข้องหรอก
เรื่องนี้มันเรื่องคน2คน
ที่อยู่กันไม่ได้ เพราะไปเอาคนหลายคน มามีส่วนในชีวิต
ความรักมันคือเรื่องของคุณ กับคนที่คุณรัก
คนอื่นคือคนนอก ถ้าคิดจะเอาคนนอกเข้ามามีส่วนมันยิ่งจะนอกเรื่อง
ความรัก ความเชื่อใจ ความมั่นคง
ความรักเป็นเรื่องที่ไม่มีเหตุผลหรอกนะ ไม่มีตายตัว พลิกผัน ได้ตลอด
เหมือนความคิดของคน  ไม่มีนิ่ง คิดเรื่อยเปื่อย ไม่มีหยุดคิด

ออฟไลน์ Nookkiez

อายุไม่เกี่ยงครับ เข้ากันได้ คุยรู้เรื่องก็พอ
Test ..

ออฟไลน์ MystogaN

อายุไม่เกี่ยงครับ เข้ากันได้ คุยรู้เรื่องก็พอ
+1 ครับ อายุนี่เปนสิ่งท้ายๆ เลยที่สนอะคับ บางทีอายุน้อยหน้าแก่เยอะคับเดี๋ยวนี้

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
บางสิ่งไม่มีความอธิบายความหมายแล้ว . . ก็น่าจะดีกว่าถ้าเราไม่พยายามสร้างกฏให้มัน

ส่วนตัวชอบเด็กกว่าครับ ซัก 3-5 ปี แต่เอาเข้าจริงๆ . . .ฟ้าชอบเล่นตลกกับชีวิตคนนะครับว่ามั๊ย  :P

GreenG

ขอบคุณทุกคนครับ

ผมจะพยายาม ไม่ดูอายุ แต่ที่ผมเจอมันคือ ผมรู้ว่าเขาแก่กว่า และผมไม่ชอบคนแก่

แต่เขาก็ตามผมเหลือเกิน ผมยอมรับเลยว่า ที่คุยกับเขาคือ ความสงสาร แต่บางทีก็เหมือนทรมาณตัวเอง
นั่งคุย ไม่ต้องทำงานการอะไรกันพอดี

หลังๆ เขาก็คงคิดได้นะครับ ก็ห่างๆ ไป แต่ก็ยังตื้ออยู่

ยังไง ขอให้ไม่แก่เกินไปครับ กลัวใจตนเองอนาคต ครับ

ออฟไลน์ LaTeX

ผมขอฟันธงว่าคุณเต้ดูภูมิฐานกว่าอายุ เลยเป็นที่ถูกใจของสาวแก่ครับ

ออฟไลน์ Index

• Newbie
  • *
ผมมีโจทย์มาให้คิดครับ ประสบการณ์ตรง
ในอดีตผมเคยคบผู้หญิงทั้งสามวัยแต่ต่างช่วงเวลาครับ ผมจะสรุปคร่าวๆในสิ่งที่ผมเจอดังนีิ้

คนแรกน้อยกว่าผม 3 ปี ... หน้าตาดีครับแต่นิสัยเด็กมาก เอาแต่ใจ
คนที่สองอายุมากกว่าผม 7 ปีครับ เป็นผู้ใหญ่รู้จักพูดจาแนะนำเราได้ มองตาเรียกว่ารู้ใจ
คนที่สามอายุเท่ากัน คนนี้กลางๆทุกอย่างครับ

... เชื่อไหมครับ ผมมีความทรงจำดีๆกับคนที่ 2 มากๆ บางทีทุกวันนี้ก็ยังนึกถึงครับ  ::)

คหสต ไม่มีใครสมบูรณ์ครับ เลือกคนที่ใช่สำหรับคุณ คนที่มีข้อเสียแต่คุณยอมรับข้อเสียเขาได้

ออฟไลน์ mongolias

จะบอกว่า ผมไม่สนใจเรื่องอายุนะ
ผมมองว่า คนที่จะเป็นแฟนกัน ต้องนิสัยไปด้วยกันได้ ชอบหรือไม่ชอบอะไร อีกฝ่ายต้องยอมรับซึ่งกันและกันได้ และต้องปรับตัวเข้าหากันทั้งสองฝ่าย

โดยส่วนตัว ผมไม่ชอบคนที่เด็กกว่ามากๆ เพราะขี้เกียจดูแล ไม่ชอบคนที่ขี้หึง
สเปคส่วนตัว เลยจะเหมาะกับคนที่อายุใกล้ๆกัน หรือจะอายุมากกว่าครับ

ปัจจุบันน่ะเหรอ ภรรยา อายุมากกว่าผม 1 ปี ครับ

GreenG

ผมขอฟันธงว่าคุณเต้ดูภูมิฐานกว่าอายุ เลยเป็นที่ถูกใจของสาวแก่ครับ
มีส่วนครับ แต่พอเขาเห็นรถรู้ว่าไม่แก่เท่าไร  ;D
ผมมีโจทย์มาให้คิดครับ ประสบการณ์ตรง
ในอดีตผมเคยคบผู้หญิงทั้งสามวัยแต่ต่างช่วงเวลาครับ ผมจะสรุปคร่าวๆในสิ่งที่ผมเจอดังนีิ้

คนแรกน้อยกว่าผม 3 ปี ... หน้าตาดีครับแต่นิสัยเด็กมาก เอาแต่ใจ
คนที่สองอายุมากกว่าผม 7 ปีครับ เป็นผู้ใหญ่รู้จักพูดจาแนะนำเราได้ มองตาเรียกว่ารู้ใจ
คนที่สามอายุเท่ากัน คนนี้กลางๆทุกอย่างครับ

... เชื่อไหมครับ ผมมีความทรงจำดีๆกับคนที่ 2 มากๆ บางทีทุกวันนี้ก็ยังนึกถึงครับ  ::)

คหสต ไม่มีใครสมบูรณ์ครับ เลือกคนที่ใช่สำหรับคุณ คนที่มีข้อเสียแต่คุณยอมรับข้อเสียเขาได้

จริงๆ ผมก็รู้สึกดีนะครับ แต่ที่เจอคือ คุมเลยละครับ อีกอย่างคือ เกินกว่า 7 ปี ผมรู้สึกว่า เขาเสียเปรียบเราจริงๆ ถ้าเลิกกันเลยขอหยุดตรงนี้ดีกว่า
จะบอกว่า ผมไม่สนใจเรื่องอายุนะ
ผมมองว่า คนที่จะเป็นแฟนกัน ต้องนิสัยไปด้วยกันได้ ชอบหรือไม่ชอบอะไร อีกฝ่ายต้องยอมรับซึ่งกันและกันได้ และต้องปรับตัวเข้าหากันทั้งสองฝ่าย

โดยส่วนตัว ผมไม่ชอบคนที่เด็กกว่ามากๆ เพราะขี้เกียจดูแล ไม่ชอบคนที่ขี้หึง
สเปคส่วนตัว เลยจะเหมาะกับคนที่อายุใกล้ๆกัน หรือจะอายุมากกว่าครับ

ปัจจุบันน่ะเหรอ ภรรยา อายุมากกว่าผม 1 ปี ครับ
ผมเคยเจอแบบนี้เลยครับ เสียดายเขามีแฟนแล้ว น่ารักมากๆ เป็นรุ่นพี่ผมปีเดียวเอง

ออฟไลน์ Ruksadindan

#RESPECT ครับ ผมว่า 5 เยอะละนะ 7 นี่แจ่มเบย

GreenG

#RESPECT ครับ ผมว่า 5 เยอะละนะ 7 นี่แจ่มเบย
ครับ จริงๆ หลายๆ คนถ้ายิ่งมากกว่ายิ่งคุยดีมากเพราะมองเราว่าเป็นเด็กๆ น่ารักๆ อะไรก็จะยอมๆ เราหมด

แต่ผมว่า 3-5 ไม่เกินนี้กำลังดีครับ แต่ต้องสุดๆ จริงๆ :D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แต่ก่อนก็ชอบที่เด็กกว่า ซึ่งพอคบจริงๆมันไม่ใช่อ่ะ
เลยคิดไว้ว่าหลังจากนี้ จะขอคบกันคนที่อายุพอๆกัน
มันคุยไปในทิศทางเดียวกันดี เพราะเด็กกว่ามักจะง๊องแง๊ง ออกแนวเอ๋อแดก
ไม่รู้จะ keep look บ๊องแบ๊วจนบ๊องตื้นไปถึงไหน แรกๆก็น่ารัก หลังๆชักน่ารำคาญ 55555555

GreenG

แต่ก่อนก็ชอบที่เด็กกว่า ซึ่งพอคบจริงๆมันไม่ใช่อ่ะ
เลยคิดไว้ว่าหลังจากนี้ จะขอคบกันคนที่อายุพอๆกัน
มันคุยไปในทิศทางเดียวกันดี เพราะเด็กกว่ามักจะง๊องแง๊ง ออกแนวเอ๋อแดก
ไม่รู้จะ keep look บ๊องแบ๊วจนบ๊องตื้นไปถึงไหน แรกๆก็น่ารัก หลังๆชักน่ารำคาญ 55555555
555...เคยคบกับเด็กเหมือนกัน ก็ตามนั้น งอนบ่อยๆ แต่วัยตอนนี้ สัก 20 กว่าๆ คงเลยวัยงอนนะครับ