ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้จักร้านขายแม๊กซ์ยุโรป งานไต้หวันเนียนๆบ้างครับ  (อ่าน 8316 ครั้ง)

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
พอดีจะเปลี่ยนยาง F10 เลยจะขอเปลี่ยร แม๊กซ์เป็น Vossen CV3 20" แต่ยังหาร้านไม่ได้เลยครับ

รบกวน PM มาให้ทีนะครับ หรือบอกชื่อร้านมาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
เยอะมากครับ เช่น Eurohuas Prodrive ที่ขายใน Bmwsociety ร้านแมกทั่วๆ ไปบางร้านสั่งได้คับ เคยถามราคาไว้ ประมาณ 7หมื่นบาท นานมาแล้ว

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
Absolute 719

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
Eurohaus ครับ
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขออนุญาตเตือนให้ฉุกคิดละกันครับ ถ้าไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรไม่ว่ากัน

ล้อรถนี่อันตรายได้ถึงชีวิตเราเลยนะครับ ถ้าเกิดไปเจอของคุณภาพไม่ดี
คิดจะใช้ของก๊อป ลองคิดดูอีกทีครับ ขับ F10 ด้วยคงไม่ขับช้า
ส่วนตัวผมไม่แนะนำ และถ้าอยากสวยผมคิดว่าหาทางเลือกที่ไม่เอาชีวิตไปเสี่ยงดีกว่า

ออฟไลน์ Ongszaa

ใช้ล้อแท้เถอะครับ
ถ้างบไม่ถึงก็มือสองของแท้ดีกว่าครับ
ขับ F10 ตีนหนักแน่ๆ รถมันพาไปได้ไกลอยู่ ของแท้ดีกว่า เด๋วมีปัญหาภายหลัง
แนะนำล้อ M เบานะครับ ลองหาดูครับสู้ๆ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ golf32

ขออนุญาตเตือนให้ฉุกคิดละกันครับ ถ้าไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรไม่ว่ากัน

ล้อรถนี่อันตรายได้ถึงชีวิตเราเลยนะครับ ถ้าเกิดไปเจอของคุณภาพไม่ดี
คิดจะใช้ของก๊อป ลองคิดดูอีกทีครับ ขับ F10 ด้วยคงไม่ขับช้า
ส่วนตัวผมไม่แนะนำ และถ้าอยากสวยผมคิดว่าหาทางเลือกที่ไม่เอาชีวิตไปเสี่ยงดีกว่า

เห็นด้วยครับ
ล้อ ยาง ช่วงล่างถ้างบได้ใช้ของแท้ตรงรุ่นเถอะครับเพื่อความปลอดภัยครับ ;)

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าจะซื้อล้อก๊อป ผมว่าล้อเดิมยังน่าใช้กว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ noobs

แม๊กซ์ก๊อป น่ากลัวมากครับ เพราะไม่ได้สร้างแบรนด์อย่างเป้นทางการ ไม่มีมาตราฐานรับรองการผลิด

อันนี้เกิดเมื่อเร็วๆนี้ ผมว่าดูจากล้อแม็กซ์แล้วน่าจะ CE28N งานก๊อปนะ

นักศึกษาซิ่งกระบะล้อแม็กซ์แตก พุ่งข้ามเกาะกลาง ชนเละ 5 คัน สาหัส 2
http://hilight.kapook.com/view/92843

มีพี่ที่ทำงานผมท่านหนึ่ง แกเลือกใฃ้ยางเกรดดีตลอด เลือกรุ่นนั้น รุ่นนี้ หาข้อมูลยางเยอะมาก แต่แกใช้ แม๊กซ์ก๊อป..เคยเตือนแล้วว่าอันตราย แต่แกก็เฉยเลยไม่รู้จะว่ายังงัย

"ขับเร็วยางระเบิด..ยังรอดยาก ถ้าแม็กแตกไม่อยากจะคิดครับ"

ออฟไลน์ alonenae55

• Newbie
  • *
ล้อแท้เถอะท่าน แม้ว่าร้านจะบอกว่าโรงงานเดียวกับล้อยี่ห้อนู้นยี่ห้อนี้ อย่าไปเชื่อครับ

ของแท้แพงหน่อย สบายใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ jan_e39

เห็นด้วยนะครับท่าน ใจเย็นๆค่อยๆหาล้อแท้ใส่จะปลอดภัยกว่าเยอะ สวยกว่าเยอะ แถมจะมีความภูมิใจ(เล็กๆ) ที่ใส่ของแท้ดีนะครับ

มีเห็นมือสอง ล้อ M ขอบ 19 เก้าหมื่นกว่าๆ งามนะครับลายนั้น ไม่โหลด้วย

ออฟไลน์ tae_polestar

ความเห็นส่วนตัวนะครับ จากที่เคยใช้
ล้อแท้นี่คุณภาพคนละเรื่องเลย ทั้งน้ำหนัก และ คุณภาพจ้า
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
ผมก้อไม่เคยใส่ล้อก้อป แต่เท่าที่คนรอบข้างใส่ มันก็ไม่ได้เลวร้ายน่ากลัวขนาดนั้น ถ้าใส่ยางไม่บางเกินไป ลมไม่อ่อน ไม่กระแทกหลุมแรงๆ 
ก็เห็นใช้ยันแก่ 
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ oak7070

เล่นแมกซ์มือสองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
สมัยก่อน เคยใส่แม็กก๊อป bbs  วิ่งไปอยุธยารถตกหลุมขนาดใหญ่ แม็กแตกลักษณะที่แตกเป็นแบบฉีกแบบขาดเป็น 2 ชิ้น ครับ โชคดีที่มาไม่เร็วนักเลยไม่ได้เป็นอันตรายอะไร  ทุกวันนี้จะเปลี่ยนก็เช็กยี่ห้อสักหน่อย ไม่ก็เล่นของแท้ หรือแท้แต่เป็นมือสองก็ได้ครับ สวยและปลอดภัยกว่าครับ   

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

อยู่ที่การขับขี่ของ จขกท ด้วยครับ ว่าขับแบบไหน ล้อโต ยางบาง รถสวย ขับแบบ คลานๆ ย่องๆ เน้นหล่อ ส่วนใหญ่ขับในเมือง

ก็อป ก็ได้ครับ ก้อป มีหลายเกรดนะครับ เติมลมยาง เผื่อๆ ด้วย  ถ้าซิ่ง วิ่งยาว ปรู้ด ปร้าด แท้ก็ดี