ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนพี่ๆ ชาวHLM ช่วยผมทำแบบสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 4378 ครั้ง)

ออฟไลน์ emkus30

• Newbie
  • *
รบกวนทุกท่านช่วยนิสิต ป.โท ตาดำๆตอบแบบสอบถามหน่อยนะครับ
เกี่ยวกับกระบวนการยอมรับนวัตกรรมรถยนต์ระบบไฮบริดครับ

ตามลิ้งค์นี้เลยยย >>>>https://docs.google.com/forms/d/1XfcRlB_wzwHUB_kYy81OcNjW_14jxcfCBjtBT7ATcm8/viewform

ปล. มันค่อนข้างเยอะครั[ ทำตอนว่างๆก็ได้ครับ  :-*  (ชาว HLM น่ารักเสมอ)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
Re: รบกวนเพื่อนพี่ๆ ชาวHLM ช่วยผมทำแบบสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 22:44:53 »
ตอบให้แล้วนะครับ แต่งานนี้ผมคฃต้องยอมรับระบบไฮบริดลูกเดียวเพราะตอนนี้ที่บ้านมีรถยนต์ไฮบริดสองคันเข้าไปแล้ว แต่ผมยังสงสัยอยู่อีกเรื่องนึงว่าเมื่อแบตหมดสภาพแล้วทางบริษัทแม่จะสามารถนำมารีไซเคิ้ลได้หรือไม่ หรือกลายเป็นขยะมลพิษต่อไปครับ ท่านใดทราบรบกวนข้อความรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
Re: รบกวนเพื่อนพี่ๆ ชาวHLM ช่วยผมทำแบบสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 22:46:56 »
ตอบให้เเล้วเช่นกันครับ เสนอนิดนึง..ไอคอนตัวที่กดอะครับ..เข้มๆหน่อย..มานมองไม่ค่อยเห็น..อิอิ.. ปล.ใช้ แคมรี่ไฮบริด acv50ครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 22:59:50 »
เรียบร้อยแล้วครับ

ขอเพิ่มเติมนิดนึง โฆษณารถยนต์ไฮบริดในรูปแบบต่าง ๆ โดยภาพรวม ยังถือว่าน้อยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 08:10:01 »
ทำการบ้านส่งให้ไปแล้วครับ  :) :)

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวหน่อยนึงนะครับ ผมว่าที่พยายามจะบอกว่าไฮบริดนี่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมนี่โฆษณาเกินจริงครับเพราะสำหรับผมเป็นมิตรก็คือไม่ปล่อยไอเสียอะไรเลย (เป็น 0) แต่นี่ยังปล่อยอยู่ถึงแม้จะน้อยกว่ารถปกติทั่วไปก็ตาม เรื่องแรงสำหรับผมไม่สำคัญนัก 1.8 ทั่วไปนี่เหลือเฟือ ส่วนเรื่องประหยัดรถที่เติม E85 ได้น่าสนใจกว่าไม่งั้นก็ติดแก๊สซะปล่อยไอเสียน้อยกว่าซะอีก เรื่องภาพลักษณ์ถ้าไม่ใช่ดาราหรืออาชีพที่ต้องการภาพลักษณ์อะไรก็ไม่จำเป็นที่จะต้องใช้นัก ราคาตอนซื้อได้รถ C-Segment ในราคา D-Segment แต่ราคาตอนขายนี่ตกเยอะมาก

อีกอย่างผมอคติมาแต่ต้นแล้วว่าเค้าทำอีท่าไหนให้ไฮบริดเสียภาษีสรรพสามิตรแค่ 10% ในขณะที่ Eco Car ข้อจำกัดมากมายต้องเสียที่ 17% ทั้งๆที่มีไฮบริดเพียงเจ้าเดียว (คิดมากไปป่าวน้อเรา)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 14:52:42 »
ตอบแล้วครับ

ออฟไลน์ emkus30

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 09:34:02 »
ถ้าได้ตีพิมพ์เมื่อไหร่จะเอามาเผยแพร่ให้ลองได้อ่านกันนะครับ  ::)

ปล.รอซักพัก...ใหญ่ ยังเก็บกลุ่มตัวอย่างไม่ครบเลยย...  ;)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 17:33:16 »
ทำให้แล้วค้าบ