ผู้เขียน หัวข้อ: สมมติว่าฮอนด้าจับ Freed วางเครื่อง 1.8 ขายราคาเดิม?  (อ่าน 10763 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
สืบเนื่องมาจาก เจ้า Freed ที่ถูกตั้งค่าตัวแบบ หักอก หลายคนมาเนี่ย..... ผมก็เลยคิดเล่นๆ

ก็เลยถามว่าา ถ้าทางฮอนด้า  แก้เกมเพื่อลบอัคติโดยการจับเจ้า Freed วางเครื่อง 1.8 ลิตร บล็อคเดียวกะ  Cvic เนี่ย...

โดยอาจะมีการปรับราคาอีกไม่เกิน 1 แสนบาท โดยที่ออฟชั่นทั้งหมดเหมือนเดิม 

ขอถามความคิดเห็นว่าท่านทั้งหลายคิดอย่างรัยกับไอเดียร์

ส่วนตัวผม คิดว่าเป็นทางออกที่ดีน่ะ  แต่ว่าทางญี่ปุ่นจะยอมหรอ???   แต่ที่แน่ๆ ถ้า Freed ขายในจีน ก็น่าจะเห็นเครื่อง 1.8
阿蘇山

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: สมมติว่าฮอนด้าจับ Freed วางเครื่อง 1.8 ขายราคาเดิม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 17:55:10 »
ก็ดีหน่ะสิ

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ BnN

Re: สมมติว่าฮอนด้าจับ Freed วางเครื่อง 1.8 ขายราคาเดิม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 17:58:43 »
ถ้าวางเครื่อง 1.8 บล็อกเดียวกับ Civic ล่ะก็
เดี๋ยวได้มีรายการเคลมเครื่องเป็นของแถมเป็นแน่แท้

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 18:03:48 »
กลัวจะยัดไม่ลงอ่ะดิครับ

ห้องเครื่องเค้าไม่ได้ออกแบบไว้ให้บล็อค R หลอกมั้งครับ

กว่าจะมีรุ่น 1.8 ได้อีก คงต้องออกแบบห้องเครื่องใหม่

ที่ยากสุดคงต้องที่ให้ ญี่ปุ่นอนุมัติอีกแหละ = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 18:10:42 »
กลัวจะยัดไม่ลงอ่ะดิครับ

ห้องเครื่องเค้าไม่ได้ออกแบบไว้ให้บล็อค R หลอกมั้งครับ

กว่าจะมีรุ่น 1.8 ได้อีก คงต้องออกแบบห้องเครื่องใหม่

ที่ยากสุดคงต้องที่ให้ ญี่ปุ่นอนุมัติอีกแหละ = ='

แาต่ว่าที่จีน เจ้า city ที่สร้างมาบนพื้นฐานเดียวกัน ก็วางเครือง 1.8 ขายน่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 18:25:36 »
ก็จะมี Freed ที่เครื่องดังต็อกๆๆ นะสิครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 18:39:18 »
หมายถึง วางเครื่อง 1.8 แล้วเพิ่มราคาอีก 1 แสนจากราคาปัจจุบันน่ะเหรอ

เหอ เหอ

คราวก่อนโดนตบหน้าฝั่งซ้ายจนหน้าชา  คราวนี้ โดนตบหน้าฝั่งขวาบ้าง

หน้าจะได้ชาเท่าๆ กันทั้ง 2 ข้างน่ะสิ

ความเห็นของผมนะ ถ้าต้นทุนมันมาแพงจริงๆ กดต่ำกว่านี้ไม่ได้

ก็ยกระดับ Option ให้มันหรูหรากว่านี้ ให้มันเป็นรถของเล่นไฮโซระดับต้นไปเลยครับ

เบาะหนังทั้งคัน / เก้าอี้ปรับไฟฟ้าคู่หน้า / ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย / จอกลาง

ตกแต่งแผงข้างประตูให้มันดูสวยหรูกว่านี้ / ชุดแต่งสเกิร์ตรอบคัน ฯลฯ

เอา Option เก้าอี้ Wheel Chair ที่แถว 2 ด้านซ้าย มาขายให้ลูกค้าเลือกซื้อด้วยไปเลย

ในส่วนเครื่องยนต์ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนครับ ของเดิมใช้ได้อยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2009, 18:44:47 โดย P_Wut »

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 19:06:26 »
หมายถึง วางเครื่อง 1.8 แล้วเพิ่มราคาอีก 1 แสนจากราคาปัจจุบันน่ะเหรอ

ความเห็นของผมนะ ถ้าต้นทุนมันมาแพงจริงๆ กดต่ำกว่านี้ไม่ได้

ก็ยกระดับ Option ให้มันหรูหรากว่านี้ ให้มันเป็นรถของเล่นไฮโซระดับต้นไปเลยครับ

เบาะหนังทั้งคัน / เก้าอี้ปรับไฟฟ้าคู่หน้า / ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย / จอกลาง

ตกแต่งแผงข้างประตูให้มันดูสวยหรูกว่านี้ / ชุดแต่งสเกิร์ตรอบคัน ฯลฯ

เอา Option เก้าอี้ Wheel Chair ที่แถว 2 ด้านซ้าย มาขายให้ลูกค้าเลือกซื้อด้วยไปเลย

ในส่วนเครื่องยนต์ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนครับ ของเดิมใช้ได้อยู่แล้ว

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 19:28:32 »

เห็นด้วยอีกคน

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 19:49:47 »
ความคิดนนี้ ผมก็คิดมาตั้งแต่ เห็น city ที่ จีน

แต่บ้านเรา R18 นี่เคลมคันเยอะ

เลยไม่แน่ใจ

เมื่อวานไปงาน expo
ลูดค้าหลายคนถามว่าไม่มีเบาะหนังจากโรงงานให้หรอ
แล้วส่วนใหญ่จะบอกว่า แคบจัง

แต่ผมไปลองนั่ง ทั้ง แถว 2 3
ดูแล้วก็ยังพอนั่งได้ ไม่ได้ว่าแคบจนขาชิดแน่น
ขนาดผมสูง 180
เพราะเรื่องเพดานมันเหลือตามสไตล์อยู่าแล้ว
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 19:59:42 »
เครื่องมันคงจะลงตัวแล้ว ปรับที่ภายในดีกว่าครับ ;)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 20:06:06 »
ผมว่านะ

ไม่ต้องใช้ R18 ที่เคลมกันจนหน้ามืดหรอก แต่ขอแนะนำให้ไปขุด D16Y8 กับเกียร์ออโต้ลูกใหม่ที่ฉลาดกว่าที่ใส่ในตาโต มาวางดีกว่า

นอกจากจะไม่อืด ไม่มีเสียงดังต่อกๆ ยังจะเพิ่มฐานลูกค้าได้อีกต่างหาก

หรือจะลอง K24 ก็ได้นะครับ เผื่อจะได้อัดให้ทะลุ 200
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2009, 22:09:27 โดย keanetona มุขแป้กจริงๆ »

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 21:59:44 »
ใส่ R20 ของซีอาร์วี แอคคอร์ด ดีกว่ามั้ง R18 คนบ่นมีปัญหาเยอะ (แต่ผมไม่เจอ)
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 23:35:00 »
ผมว่ามันไม่ใช่แค่เครื่องแล้วหละวันนี้ไปดูมา

ผมว่าเป็นเพราะคนมองว่าทั้งๆที่เป็นรถเล็กแท้ๆแต่ทำไมแพง

ผมยังแอบได้ยินคนพูดๆกันเลยว่าเหมือนอะแวนซ่านั่นแหละ

ซี๊ดเลยคับผม

ออฟไลน์ penthouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 09:17:25 »
ถ้าได้เครื่อง 1.8 ราคามันก็ดูสมเหตุสมผลขึ้นนะครับ ดูไม่คิดแบบตอนนี้ ผมอยากดูตัวเลขที่งาน Motor Expo เหมือนกัน ยอดจองฟรีดมันเป็นยังไง

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 10:02:55 »
set ราคาใหม่ กลุ่มลูกค้าเค้าจะกลับมาเอง ตัด opt ไฮโซออก กดราคาลง

หรือไม่ก็เอาขึ้นเรือกลับบ้าน ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 13:27:03 »

เหอ เหอ

คราวก่อนโดนตบหน้าฝั่งซ้ายจนหน้าชา  คราวนี้ โดนตบหน้าฝั่งขวาบ้าง

หน้าจะได้ชาเท่าๆ กันทั้ง 2 ข้างน่ะสิ

ไหน ๆ ก็กดราคาไม่ได้  ก็ดันให้มันไฮโซไปเลย

ทำภายในให้มันครบถ้วนหรูหราไปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 13:30:55 โดย DENTE »
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

methus zaa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 22:39:13 »
ถ้าฮอนด้าได้เข้ามาในเวปนี้ ลองกลับไปคิดดูนะครับ

jaesz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 16:49:01 »
ถ้าผมเป็นผู้บริหาร ฮอนด้า แล้วกำข้อมูลชัด ๆ ว่า สามารถลดราคาได้ อีก 30%

ผม ก็คงไม่ลดราคาครับ

เพราะถึงขายได้ยอดมาอีกเท่าตัว หรือ สองเท่าตัว แต่กำไรลดขนาดนั้น สู้ขายน้อย ๆ คันดีกว่า

เห็น ๆ ว่าขายได้ มีกลุ่มคนซื้อ ปีละ 5000 คน ทำได้แน่ ๆ

ปล. ต้นทุนจริง ๆ ผมไม่รู้ครับ