ผู้เขียน หัวข้อ: mu x ไม่แถมอะไรเลยจิงๆหรอครับ  (อ่าน 6943 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
mu x ไม่แถมอะไรเลยจิงๆหรอครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 19:44:47 »
ไม่อยากจะเชื่อเลยครับ วันนี้โทรเช็คที่ศูนย์ตจว.แห่งหนี่งมา แถม น้ำมันเต็มถัง กับกรอบป้าย สองอย่าง ที่เหลือ จ่ายเองหมด ปก.พรบ.ฟิล์ม ฯลฯ จ่ายเองหมดไม่อยากจะเชื่อเลยอ่ะ (สู้ตั้งราคาสูงกว่านี้อีกนิด แล้วบอกว่าแถมประกันภัยให้ยังรู้สึกดีกว่านะอีซูซุ)

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
Re: mu x ไม่แถมอะไรเลยจิงๆหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 19:55:42 »
555 ปกติครับ ยี่ห้อนี้รถเพิ่งเปิดตัวด้วย

ออฟไลน์ groovy

Re: mu x ไม่แถมอะไรเลยจิงๆหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 20:00:43 »
ผมพึ่งไปจองมาต่อตั้งนานกว่าจะได้ส่วนลดมาสองหมื่น เลยซื้อแพกเกจประกัน กันสนิมพ่นเต็ม ฟิล์ม จิปะถะ สามหมื่น จ่ายส่วนต่างหนึ่งหมื่น
ส่วนลดห้าหมื่นให้เฉพาะคนที่ขับmu7หรือต้องมีญาติที่ขับmu7( พ่อ แม่ พี่น้องเท่านั้น)
ตอนแรกเกือบจอง ฟอร์จุนเนอร์ ส่วนลดกับของแถมและดอกเบี้ย(ดอกเบี้ยน้ำท่วม1.55ยังมีอยู่บางที่)น่าสนมาก  
แต่ที่บ้านอยากได้mu x เพราะนั่งนิ่มกว่า ฟอร์จูนเนอร์เยอะครับ ลองดึงๆกับเซลดูครับน่าจะได้เยอะกว่านี้ครับ :D

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 20:01:34 »
จอง d-max ไปช่วงเปิดตัวได้แค่ไลเนอร์กระบะหลังกับกรอบป้าย  ;D ;D

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 20:05:36 »
 :D

เป็นปกติของค่ายนี้อยู่แล้ว

ถ้าเป็นเมื่อก่อนต้องซื้อแอร์เพิ่มอีกต่างหาก

;D

ออฟไลน์ Paulza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 20:17:13 »
ดีที่วิทยุไม่ต้องซื้อเพิ่มครับ ;D

ออฟไลน์ Ae3s-gte

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 20:32:39 »
ส่วนลดมี 3 แบบให้เลือกครับ
1. บุคคคลทั่วไป ไม่เคยใช้ mu-7 (ญาติก็ไม่มีใครใช้ mu-7) ได้ส่วนลด 20000 ที่เหลือแล้วแต่ศุนย์จะแถมให้
2. ผู้ผลิตชิ้นส่วน ไม่เคยใช้ mu-7 (ญาติก็ไม่มีใครใช้ mu-7) ได้ส่วนลด 30000 ที่เหลือแล้วแต่ศุนย์จะแถมให้
3. เคยใช้ mu-7 หรือญาติใช้ mu-7) ได้ส่วนลด 50000 ที่เหลือแล้วแต่ศุนย์จะแถมให้
ของ จขกท. เข้าแบบที่สอง อิอิ ได้ 30000+ฟิล์ม+ผ้ายาง+กรอบป้าย+ครอบปลายท่อ+lock tech+พ่นกันสนิม+น้ำมัน

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 20:33:18 »
ไม่รู้ว่าต่างประเทศ เค้าขายรถมีของแถมแบบในไทยรึเปล่า หรือว่าศูนย์เค้าให้ของแถมเวลาซื้อรถกันเป็นประจำ จนชินกัน

เวลาได้น้อย หรือไม่ได้อะไร แอบมีบ่นๆกันเยอะเหมือนกัน เรื่องของแถมเวลาซื้อรถ

ออฟไลน์ kenno

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 20:46:49 »
ผมได้ของแถม12รายการมี
ฟิล์ม3M พ่นกันสนิม พรมปูพื้น กรอบป้ายทะเบียน insight5ครั้ง ล็อคยางอะไหล่ น้ำมัน10ลิตร และของจิปาถะอย่างอื่นๆ
ลองต่อลองดูดีๆครับบางศูนย์ชอบกั๊กอย่างน้อยๆที่สุดต้องได้ฟิล์ม และจิปาถะอื่นๆถ้าไม่ได้เปลี่ยนศูนย์เลยครับ

ออฟไลน์ Knight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 21:05:21 »
น่าจะเป็นธรรมดาของรถเปิดตัวใหม่หลายๆค่ายเพราะขายความสดใหม่

ส่วนเพื่อนๆที่ได้ของแถม ก็ต้องดูด้วยนะว่าดอกเบี้ยกี่ %  เพราะของแถมก็อาจมาจากดอกเบี้ยที่สูงขึ้นเนี่ยะแหล่ะ หุหุ

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 21:12:05 »
เจ้านี้ก็รู้ๆกันอยู่ ไม่ลดไม่แถมกันง่ายๆหรอก แถมไฟแนนเขี้ยวกว่าชาวบ้านอีก ถ้าไม่รักจิงไม่ซื้อหรอก

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 21:15:21 »
ต้องใช้คำนี้ครับ ซื้อรถไม่ใช้ซื้อของแถม 555555

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 21:20:18 »
เป็นทั้งกระบะและ ppv ครับ ต้องเข้าใจกับแผนการตลาดอีซูซุ เป็นมานานละ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 21:36:19 »
เดาๆเอาว่ายอดจองมีเข้ามาเยอะพอควรแน่เลย ถ้ามันน้อยนะ ผมว่ายังไงก็แถมประกัน

ดูอย่าง พี่ H ดิ Jazz ge เปิดตัวไปตั้งเป็นปีๆกว่าจะแถม civic fd เนี้ยปลายๆ แล้ว ยังไม่แถมประกันเลย

แล้ว ฟรีดกับ บริโอ้ละ เปิดตัวปุ๊บแถมประกันปั๊บ

ออฟไลน์ shikima

• CMDEVHUB
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 22:15:03 »
ค่ายนี้ไม่ง้อลูกค้า ไม่ง้อแม้แต่คนรีวิวด้วยซ้ำ เขาถือว่ารถเขาดี รถเขาเทพ
ญาติซื้อ MU7 บ่นอุ๊บ บอกไม่ได้อะไรสักอย่าง ได้แค่กรอบป้ายทะเบียนที่มีชื่อ บ. เขาติดอยู่ เหมือนโฆษณาให้อีกต่างหาก
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 22:20:31 »
ค่ายนี้ไม่ง้อลูกค้า ไม่ง้อแม้แต่คนรีวิวด้วยซ้ำ เขาถือว่ารถเขาดี รถเขาเทพ
ญาติซื้อ MU7 บ่นอุ๊บ บอกไม่ได้อะไรสักอย่าง ได้แค่กรอบป้ายทะเบียนที่มีชื่อ บ. เขาติดอยู่ เหมือนโฆษณาให้อีกต่างหาก

ซื้อรถเปิดตัวใหม่ ยิ่งเจ้าตลาดเป็นเรื่องธรรมดานะครับ ถ้าเขาไม่ง้อลูกค้า เขาคงบริการหวยๆๆละ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 22:59:51 »

มันก็ไม่ถึงกับไม่ง้อลูกค้าขนาดนั้นหรอกมั้งครับ ก็คงเป็นการตลาดของเขาแหละ เพราะที่ผ่านมาอีซูซุก็ไม่ใช่บริษัทใหญ่ อาจจะดูยิ่งใหญ่ในไทย
ก่อนหน้านี้รุ่นก่อนๆ ถ้าทำการตลาดมาแล้วมันเกิดผลิตกระทบต่อยอดขาย นี่หล่ะก็ยุ่งกันเลย เพราะรถเขามีแค่รุ่นเดียว นี่ก็เพิ่งมีเจ้า mu มาเป็นรุ่นที่  2 ที่ขาย
(ไม่นับพวกรถบรรทุกนะครับ)

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 00:08:08 »
วันนี้เพิ่งเอา dmax อายุสิบปีพอดีไปเข้าศูนย์ ได้ไปดูเจ้า Mu-X มานิดหน่อย

เรื่องที่ว่าบริษัทนี้ไม่ง้อลูกค้าผมว่า โครตไม่จริงเป็นอย่างยิ่งเลย

บริการของบริษัทนี้เค้าดีมากเลยนะ ทั้งส่วนขายและก็ส่วนซ่อม แค่ไปดูเล็กน้อยเซลก็ชวนให้ทดลองขับ แนะนำอะไรเยอะแยะไปหมดจนผมทึ่งเลย

ถ้าการที่บริษัทง้อลูกค้าหมายถึงของแถมเพียบ โปรแจกไม่อั้นแต่ตั้งราคาสูง (แล้วก็ไปลดทีหลัง) ออฟชั่นน้อย บริการห่วยล่ะก็ ให้ง้อเท่าไหร่ผมก็ไม่ซื้อล่ะครับ

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 00:11:06 »
จริงๆน่ะครับ ถ้าเราชอบรถคันนั้น มันไม่แถมไรเราก็ยังซื้อเลย
แต่ถ้าบางคนที่ซื้อไว้ใช้งานจริงๆ เอาแบบขับได้ ทั่วไป ไม่ขี้เหร่
ซื้อง่ายๆ ไม่ต้องจ่ายไรเพิ่ม ก็ไปซื้อโตโยต้ากันหมด

คนไทยส่วนใหญ่ (ขี้เกียจ) ชอบอะไรง่ายๆ สะดวก ไวๆไม่ต้องรอรถนาน

ผมซื้อแจ๊ซมา วันรับรถจ่ายเพิ่มห้าหมื่นกว่า แต่ก็ซื้อ ก็มันอยู่กับเราทุกวั
ถ้าซื้อคันอื่นมา เดี๋ยวก็มานั่งมองชาวบ้านขับ เดี๋ยวก็อยากได้อีก ซื้อที่ชอบใช่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:06:26 »
ต้นทุนการบริการ ก็มีส่วนเรื่องราคาขายของรถคันนั้นเหมือนกันนะ

หลายยี่ห้อ ซื้อแล้วก็แล้วกัน  หลังการขายเสี่ยงกันเอาเอง

ก็คงแล้วแต่ความชอบหล่ะครับ

อยากรู้เหมือนกันว่าตอนนี้  Mu-7  ตัวเก่า ลดกันกี่บาท แล้วยังมีคนหาซื้อกันอีกหรือเปล่า

ออฟไลน์ Hell GF

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:57:15 »
ไม่รู้ว่าต่างประเทศ เค้าขายรถมีของแถมแบบในไทยรึเปล่า หรือว่าศูนย์เค้าให้ของแถมเวลาซื้อรถกันเป็นประจำ จนชินกัน

เวลาได้น้อย หรือไม่ได้อะไร แอบมีบ่นๆกันเยอะเหมือนกัน เรื่องของแถมเวลาซื้อรถ

ในยุโรปมีลด + แถมเหมือนกันครับ

ปล.ป้าผมทำงานการบินไทย(ประจำในยุโรป)แนะนำคนไทยไปซื้อเยอะ

พอจะซื้อใช้เอง ที่ศูนย์เลยลดราคาให้ 25% เบนซ์อีคลาสดีเซลตัวท็อป สบายไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:02:12 โดย Hell GF »

ออฟไลน์ blackball

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:30:40 »
ผมอยู่ตจว.  มีศูนย์นึงตอนวันเปิดตัว MU X ที่โชว์รูมเขาให้ของแถม ฟิล์ม พ่นกันสนิม กรอบป้ายทะเบียน insight5ครั้ง ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:13:37 »
ของแถมมีน้อยเพื่อให้ดีลเลอร์มีมาจิ้นไว้ปรับปรุงบริการหลังการขายครับ...  :-X
H.

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 14:39:35 »
น่าจะมีโปรโมชั่น คนที่เคยเห็น mu-x แล้วถ่ายรูปมาที่ศูนย์ สัก 50000 นะครับ  5555
ผมรอเปรียบเทียบกับตัวอื่นอยู่ครับ ขับคันเก่าไปก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 16:19:40 »
ธรรมดาครับเจ้าตลาด ไม่แถมคนก็จองเพียบ

ออฟไลน์ lifeonmap

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 16:31:34 »
เค้าเป็นเจ้าตลาดครับ เป็นปกติของค่ายนี้ที่แถมแบบนี้