ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติ จองรถไปแล้วระหว่างรอรถ โทรตามโทรเช็คไหมครับว่าเมื่อไหร่รถจะได้ซะที  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
คือผมจองเทียน่าj32 ไปตั้งแต่22กันยายน จนป่านนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ โทรไปถามเซลล์2-3ครั้งแล้ว
ครั้งแรกบอกไฟแนนท์ผ่านก็2อาทิตย์ได้รถค่ะ
ครั้ง2 บอกภายในเดือนตุลาคมนี้หละแน่นอนค่ะ
ครั้ง3 บอกภายในเดือน พ.ย.นี่หละแน่นอนค่ะ
ทั้งไลน์ไปก็เงียบไม่ตอบซะงั้น

จะโทรไปอีกก็กลัวว่าเราใจร้อนหรือร่ำไรเกินไปรึป่าวครับ :-[ กลัวถึงวันนึงโทรมาบอกรถหมดสต๊อคซะงั้นไรอย่างนี้มีเงิบเลย

ก็ไม่รู้ทำไมนานจังนี่ตกรุ่นแท้ๆรถรุ่นเก่าด้วย ควรโทรไปถาม บ.เลยรึรอต่อไปดีครับใครมีประสบการณ์ชี้แนะทีครับ

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนเป็น L33 เลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
ขอเลขตัวถัง ได้เมื่อไร ก็จะได้รับรถหลังจากนั้นสัก 7-10 วัน

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมโทรฯนะ
คุยกับเซลส์แทบจะทุกอาทิตย์เลย
และเพราะคุยกันบ่อยนี่แหละ ตอนออกเจ้า City ผมเลยได้รถก่อนที่ โรงงานโรจนะจะน้ำท่วม 2 วัน
นับว่าเป็นโชคดี ที่ผมตามเรื่องรถที่จองตลอด 555
อ้อ เซลส์ถ้าไม่มีอะไรตุกติก หรือปกปิด ผมว่าเค้าไม่ว่าอะไรหรอก ถ้าเราจะโทรฯไป เพียงแต่ว่า อย่าใช้คำพูดให้เหมือนไปกดดันเค้าเกินไป เหมือนเพื่อนโทรฯถามข่าวคราวกันมันจะคุยกันสบายๆทั้งสองฝ่ายครับ

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
ผมก็โทรถามครับ เหมือนบางที sale ลูกค้าเยอะ อาจจะตกหล่นของเราไปครับ

ของผมจะระบุวันรับรถไว้ในใบจอง ถ้าไม่ได้ก็จะถอนจองครับ sale เลยดูแลดีขึ้นหน่อย

ออฟไลน์ Tonaka

เกือบทุกครั้งจะโทรครับ

และโทรหลังจากผ่าน deadline ที่เซลล์กล่าวไว้หลังใบจองครับ

และก็จะเริ่มจิก  ครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมไม่ได้โทรครับ ปกติเซลของผมจะโทรมาหาเอง
เซลทุกคนอยากจะปล่อยรถ อยากจะส่งรถทั้งนั้นครับ
เพราะแค่ใบจองมันกินไม่ได้ ส่งรถถึงได้เงิน บางคนมีแต่ใบจองเป็นกระตัก
แต่รถส่งลูกค้าไม่มี เซลบางคนตื่น มือใหม่ ไม่รู้จะตอบอธิบายลูกค้าอย่างไร เพราะรถไม่มีส่ง
บางคนปิดมือถือหนีดื้อๆ เพราะโดนโทรจิกหนัก 5555
ย้ำเป็นบางคนนะครับ แค่บางคน ถ้าได้สัมพัสชีวิตเซลบ้างบางทีก็สนุกนะ
กดดันจากยอด กดดันจากลูกค้า คุยรู้เรื่องก็ดี คุยไม่รู้เรื่องนี่ เครียดเคลียด  ;D

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
ต้องโทรไปจิกเรื่อยๆครับ ไม่งั้นเดี่ยวเซลล์จำเราไม่ได้ จำได้แต่คนที่โทรไปจิก

ปล จิกแบบนุ่มนวลนะครับ ออกแนวชวนไปคุยขำๆ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ วันนี้ลองโทรไปที่ บ.ติดต่อฝ่ายขายเลย เจอ ผจก.ฝ่ายขายพอดีรับสายได้คำตอบชัดเจนแล้วครับว่าได้เลขตัวถังอย่างท่านบนว่าไว้แล้วรอส่งรถมาอีกที

สาเหตุที่ช้าเพราะยอดจองเยอะจากอนิสงค์ส่วนลด ต้องจัดลำดับคิวตามคนที่จองก่อนเพราะรถตามสาขาหมดแล้วเบิกที่ กทม.มาให้อีกที