ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ๆหนที่วางเครื่อง แก้ไข VTEC ได้เนียนที่สุดครับ  (อ่าน 8158 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
แบบไม่มีกลับมาตามงานนะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นอู่ honda นะครับ อยากรู้ประดับรถใช้งานนะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ yahooza00

• Jr. Member
  • **
Re: อู่ๆหนที่วางเครื่อง แก้ไข VTEC ได้เนียนที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:37:25 »
ผมรู้จักแต่ ในเมืองเอกอะครับ เลยปั้ม ปตท มาหน่อยนึง

อู่นี้ซ่อมแต่ ฮอนด้าครับ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
Re: อู่ๆหนที่วางเครื่อง แก้ไข VTEC ได้เนียนที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 06:50:24 »

อู่เฮียก่ำ Autoway ซอยอิสรภาพ39 ครับ

ได้ยินมาจากคลื่นFM99 ครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ dex_pee_nalak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:40:13 »

อู่เฮียก่ำ Autoway ซอยอิสรภาพ39 ครับ

พี่ก่ำอีกเสียงครับ ผมเอา civic eg ไปซ่อมกับวางเครื่อง เสียตรงรถเยอะ ต้องรอคิวนาน
อีกอู่ก็ พี่หมี  อยู่แถวรามอินทรา รถเยอะเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:43:39 »
พี่เรือง ทีมเบียร์สิงห์ ตรงห้าแยกวัชรพลครับ

ออฟไลน์ groovy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:30:57 »
ลองดู อู่ i am vtec ตรงถนนราชพฤษ์ ครับ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:53:28 »
อู่เฮียก่ำนี่เค้าทำแต่Honda เลยจะว่าเป็นสเปเชียลลิสเลยก็คงพอได้ แต่คิวเยอะเหมือนกัน

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 12:18:35 »
อยู่แถวไหนครับ ถ้ากรุงเทพนี่ vtec เทพๆนี่ backstage

ถ้าแถวๆชลบุรีภาคตะวันออก พัทยา set up service โรงโป๊ะ

จากประสบการผมตั้งแต่ accord f22b h22a มาปัจจุบัน fd ผมเข้า อู่นี้ตลอด ไม่เคยต้องกลับไปแก้ ราคาถูก ใช้ของแท้

ปล.ไม่ได้โฆษณานะครับ ผมพบกับตัวจริงๆ รู้สึกดีกว่าเข้าศูนย์อีก

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 20:52:35 »
แถบชลบุรี จากการบอกต่อๆ ก็รู้มา2แห่งครับ
ช่างเสก หลังวัดใหม่บ้านสวน กับ
ช่างวัฒน์ พนัสนิคม
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 21:21:42 »

พี่ก่ำอีกเสียงครับ ผมเอา civic eg ไปซ่อมกับวางเครื่อง เสียตรงรถเยอะ ต้องรอคิวนาน
อีกอู่ก็ พี่หมี  อยู่แถวรามอินทรา รถเยอะเหมือนกันครับ

พี่ก่ำอีกเสียงครับ  ทีเดียวจบ ชำนาญเรื่องนี้จริง ซอยวัดดงมูลเหล็ก เป็นถนนวันเวย์ครับ เข้าอิสรภาพ 39 ออกจรัลสนิทวงศ์ ผมเอาไปทำหลายคันแล้ว  เมื่อก่อนพี่แก จุ๊ๆๆๆๆ เคยเป็นช่างเทคนิคของฮอนด้าที่สำนักงานใหญ่อะครับ  เลยรู้เรื่องฮอนด้ามากๆๆๆๆ พิเศษ และต้องใช้คำว่าพี่แกค่อนข้างแม่นในเรื่องที่คุณต้องการมากๆครับ ไปนัดคิวไว้ล่วงหน้าเลย ทำจริงไม่นาน

ผมเคยไปทำที่นี่หลายคันแล้ว แนะนำเพื่อนไปอีกเพียบครับ (ไม่มีค่านายหน้าน่ะ) แต่เห็นเขาจบได้ทุกเรื่อง เฉพาะฮอนด้าทั้งระบบ   

ออฟไลน์ eamesBot

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 23:41:55 »
พี่ก่ำ Autoway อีกเสียงครับ โทรนัดไปแต่เช้าหน่อย ก็ดีครับ เอาดีๆ ลางานไปวันธรรมดา ได้ยิ่งดีครับ  ;D