ผู้เขียน หัวข้อ: E66 730 Li ราคาตกมาก น่าเล่นไหม  (อ่าน 10923 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
E66 730 Li ราคาตกมาก น่าเล่นไหม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 23:34:36 »
เห็นราคาตกมาก เหลือ ล้านกว่าบาท ถ้าซื้อมาใช้บ้าง มีคนขับ
จะคุ้มไหมครับ ปี 2005+ ซ่อมเยอะไหมครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ตัวE90 ผม ซ่อมน้อยมากเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: E66 730 Li ราคาตกมาก น่าเล่นไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:41:53 »
ไม่น่าเล่น น่าจริงจังซะมากกว่าครับ ถ้าสภาพดีก็ซื้อมา ค่าซ่อมก็รุ่นใหญ่ ใช่ไหมล่ะ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: E66 730 Li ราคาตกมาก น่าเล่นไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:59:54 »
เห็นราคาตกมาก เหลือ ล้านกว่าบาท ถ้าซื้อมาใช้บ้าง มีคนขับ
จะคุ้มไหมครับ ปี 2005+ ซ่อมเยอะไหมครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ถ้าเคยใช้ E90 แล้วซ่อมน้อย แสดงว่าอายุรถยังไม่ถึงจุดซ่อมน่ะสิครับไม่มีรถอะไรไม่ต้องซ่อมหลัง 5 ปีหรอกครับ (ยกเว้นรถเด็กเล่น diecast ใส่ตู้โชว์ไว้)

แต่E66  8 ปีมันจะถึงจุดซ่อมแล้ว ไอโทรศัพท์ติดรถแน่ ๆ ตอนนี้แบตคงเน่าไปแล้วที่เป็น Motorolla อยู่ในเก๊ะใต้วิทยุนั่นแหละครับ

เครื่องยนต์ถ้าผ่านศึกมามาก วิ่งในเมืองเยอะหน่อย พวกรถสูบเยอะ โทรมเร็วครับ อะไหล่เครื่องไม่ถูก บางตัวก็ไม่มี ท่อยางบางชิ้น 30 วัน

ระบบไฟฟ้า ในรถตั้งแต่เบาะไฟฟ้า แอร์แบค ที่วันดีคืนดีมันก็ขึ้นเตือนบนหน้าปัทม์ ถ้าคิดว่าชีวิตนี้โชคดีไม่มีซ่อมก็หายห่วง

เคยใช้ BENZ BMW ระดับ E-Class , 5-series มาแล้ว คิดจะเล่นตัวนี้ อาจจะต้องปั้นงบซ่อมไว้เท่าตัวของที่เคยกับพวก E, 5 ครับ

ออฟไลน์ Ken_1000

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:08:44 »
E66  โช้คถุงลมด้านหล้งซ้าย เพิ่งเสีย เบิกโช้คศูนย์ข้างล่ะ 60,000-70,000   มีร้านไหน ที่ราคาถูกกว่านี้เปล่าครับ
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

jaesz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:50:33 »
E66  โช้คถุงลมด้านหล้งซ้าย เพิ่งเสีย เบิกโช้คศูนย์ข้างล่ะ 60,000-70,000   มีร้านไหน ที่ราคาถูกกว่านี้เปล่าครับ

มีครับ ร้านตามวัดโสมเขาขายกัน 2-4 หมื่น  ตอนนี้อะไหล่ BMW ขายกันราคาสับสนมากทำใจครับ เบิกศูนย์ก็แพงแบบนั้นล่ะครับ

ของเก่าเก็บไว้ครับ มีอู่รับซ่อม ชุดซ่อมมีขายกันไปแล้ว

ออฟไลน์ Ken_1000

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 15:30:06 »

มีครับ ร้านตามวัดโสมเขาขายกัน 2-4 หมื่น  ตอนนี้อะไหล่ BMW ขายกันราคาสับสนมากทำใจครับ เบิกศูนย์ก็แพงแบบนั้นล่ะครับ

ของเก่าเก็บไว้ครับ มีอู่รับซ่อม ชุดซ่อมมีขายกันไปแล้ว

มีชื่อร้าน เบอร์โทรเปล่าครับ คุณjaesz  ต้องการซื้อด่วนเลยครับ 
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

ออฟไลน์ zhou

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 16:19:56 »
โช้คถุงลม E66 ผมเช้คหลังวัดโสมไม่มีของเลยครับ ต้องเบิกศูนย์ครับ

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 16:23:41 »

ถ้าเคยใช้ E90 แล้วซ่อมน้อย แสดงว่าอายุรถยังไม่ถึงจุดซ่อมน่ะสิครับไม่มีรถอะไรไม่ต้องซ่อมหลัง 5 ปีหรอกครับ (ยกเว้นรถเด็กเล่น diecast ใส่ตู้โชว์ไว้)

แต่E66  8 ปีมันจะถึงจุดซ่อมแล้ว ไอโทรศัพท์ติดรถแน่ ๆ ตอนนี้แบตคงเน่าไปแล้วที่เป็น Motorolla อยู่ในเก๊ะใต้วิทยุนั่นแหละครับ

เครื่องยนต์ถ้าผ่านศึกมามาก วิ่งในเมืองเยอะหน่อย พวกรถสูบเยอะ โทรมเร็วครับ อะไหล่เครื่องไม่ถูก บางตัวก็ไม่มี ท่อยางบางชิ้น 30 วัน

ระบบไฟฟ้า ในรถตั้งแต่เบาะไฟฟ้า แอร์แบค ที่วันดีคืนดีมันก็ขึ้นเตือนบนหน้าปัทม์ ถ้าคิดว่าชีวิตนี้โชคดีไม่มีซ่อมก็หายห่วง

เคยใช้ BENZ BMW ระดับ E-Class , 5-series มาแล้ว คิดจะเล่นตัวนี้ อาจจะต้องปั้นงบซ่อมไว้เท่าตัวของที่เคยกับพวก E, 5 ครับ

พี่ Jaesz ครับ  รบกวนสอบถามเป็นความรู้นิดนึงครับ

- ที่บอกว่า พวกรถสูบเยอะวิ่งในเมืองจะโทรมเร็วนี่เกิดจากอะไรเหรอครับ
- จากความเข้าใจของผมเอง  นึกว่ารถสูบเยอะเครื่องใหญ่ (รถผม J32 V6) วิ่งนอกเมืองรอบต่ำ น่าจะสึกหรอน้อย  วิ่งในเมืองด้วยความที่แรงบิดดี ก็ไม่ต้องกดคันเร่ง  หรือเค้นรอบมาก เครื่องน่าจะอยู่ได้นาน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 16:31:43 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ แพงแบบนั้น ถอยดีกว่า

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 19:49:22 »
BMWอะไหล่วัดโสมก็เบิกห้างครับ และถ้าซื้อมาใส่เองไม่มีรับประกันด้วย E66ก็มีระบบไฟฟ้าชอบรวนและอายุขนาดนี้กำลังอ้อนเลย
BMW 750E M SPORT

jaesz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:12:45 »

มีชื่อร้าน เบอร์โทรเปล่าครับ คุณjaesz  ต้องการซื้อด่วนเลยครับ 

คอมเมนท์ล่างบอกไม่มีแล้ว ยังงัยลองเสิร์ชหาไพโรจน์, LM อะไหล่ BMW ครับ

ถ้าหาไม่ได้หลังไมค์มาก็ได้ครับ ทำตามกฎห้ามขายของ

โช้คถุงลม E66 ผมเช้คหลังวัดโสมไม่มีของเลยครับ ต้องเบิกศูนย์ครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ไม่มีของแล้วเหรอครับ ?

jaesz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:27:53 »

พี่ Jaesz ครับ  รบกวนสอบถามเป็นความรู้นิดนึงครับ

- ที่บอกว่า พวกรถสูบเยอะวิ่งในเมืองจะโทรมเร็วนี่เกิดจากอะไรเหรอครับ
- จากความเข้าใจของผมเอง  นึกว่ารถสูบเยอะเครื่องใหญ่ (รถผม J32 V6) วิ่งนอกเมืองรอบต่ำ น่าจะสึกหรอน้อย  วิ่งในเมืองด้วยความที่แรงบิดดี ก็ไม่ต้องกดคันเร่ง  หรือเค้นรอบมาก เครื่องน่าจะอยู่ได้นาน

ขอบคุณครับ

ลองไปหาอ่าน Internal combustion ครับ

ก่อนจะไปเรื่องสูบเอาความรู้พื้นฐานรอบเดินเบาก่อนครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/Idle_(engine)

Keyword ต่อไปก็ คือnumber of cylinder  และ emission

ออฟไลน์ alonenae55

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:30:05 »

ผมพึ่งโดนมาเลยครับหลังซ้ายเหมือนกัน เบิกศูนย์