ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ ไปรื้อพรม มาซัก แต่รถกลับมาเยินๆ  (อ่าน 3979 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
ทำนมหก จนมันเน่าครับ แล้วมันซึม ทำทุกวิธี สุดท้ายต้องเอาไปรื้อพรม ตอนรับรถก็มืดแล้ว เลยไม่ได้สังเกตุอะไร

เนื่องจากผมจะ เคลือบด้วยน้ำยา CG เดือนละครั้งอยู่แล้ว พบว่า รอยขีดข่วนเยอะมากๆ ลึกบ้างตื่นบ้าง ส่วนเป็นพลาสติก

รถ2ปีครึ่งรักษามาแทบตาย มีรอยขีดข่วน นี่ปวดใจครับ มันรื้อกันยังไง มันถึง มีรอยข่วนเยอะขนาดนี้

ซ่อมได้รึเปล่าครับ พอดีเป็นคนทนเห็นรถเป็นรอยไม่ได้ ไม่อยากโวยวายเพราะร้านนี้ เป็นร้านประจำซะด้วย

แถมมีคนทักไปรื้อพรม เดี๋ยวเวลาขายต่อเค้าให้ว่ารถน้ำท่วม เพราะนมแท้ๆ :'( ประกันเค้ารับเคลมไหมครับ

ปัญหาตอนนี้คือ

1. รอยขีดข่วนที่คอนโซลซ่อมได้ไหมครับ
2. ฟอก ซัก รื้อ อบโอโซน กลิ่นไม่หายสักที่ เปลี่ยนกรองแอร์จะช่วยไหมครับ

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
Re: เซ็งครับ ไปรื้อพรม มาซัก แต่รถกลับมาเยินๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 18:31:30 »
1.ไม่น่าจะซ่อมได้นะครับตามคอนโซลส่วนมากจะเป็นพลาสติกทั้งหมด พอโดนอะไรขูดก็เนื้อมันหลุดมาเลย

2.ถ้าทำตามข้างต้นกลิ่นไม่หาย แนะนำให้ล้างแอร์แบบไม่ต้องถอดตูก็ได้ครับ + เปลี่ยนกรองแอร์เลย ราคาน่าจะไม่เกิน 1200-1500  แล้วแต่ที่ๆจะไปทำด้วยครับ อย่าเน้นถูกมาก เพราะบางที่เคยเจอเอาพวกน้ำยาล้างห้องน้ำมันล้าง มันกัดพวกแผงข้างในหมดเลย
แต่ลองดูก่อนนะว่ากลิ่นมันมาจากแอร์รึเปล่า บางที่มันอาจจะเกาะใกล้ๆกับที่ดูดช่องแอร์ทำให้กลิ่นกระจายทั่วก็ได้

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
Re: เซ็งครับ ไปรื้อพรม มาซัก แต่รถกลับมาเยินๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 18:36:49 »
คอนโซล ต้องพ่นสีเอาครับ  ส่วนเรื่องกลิ่นอับก็ถอดตู้แอร์มาล้าง

ออฟไลน์ Keensharp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 18:40:47 »
1. ส่วนของพลาสติกที่เป็นรอย ไม่น่าจะทำให้หายหรือจางได้ครับ

2. ลองล้างแอร์ และจอดรถตากแดดเปิดประตูทุกบานทิ้งไว้พักใหญ่ๆ ให้ความร้อนช่วยลดกลิ่น ถ้าเป็นไปได้ถอดพรมเองตากแดดอีกรอบเลยครับ ไม่หายให้รู้ไป

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 19:10:18 »
ร้องเรียนเลยครับ

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 22:28:50 »
2 ลองหาถ่านกรองน้ำ Activate carbon ใส่ไว้ในรถเพื่อให้ดูดกลิ่นครับ