ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมว่าAccord จะลดราคามาสู้กับ Teana  (อ่าน 7592 ครั้ง)

ออฟไลน์ lerpong

• Newbie
  • *
โดยเฉพาะรุ่น2.4navi  และTech แพงเกิ้น
ราคาที่น่าจะเหมาะสมควรเป็นดังนี้
2.0EL น่าจะเพิ่มairbag เป็น6 ตัวพร้อมกล้องที่กระจกข้างแล้วคงราคาเดิมที่1.3 เทียบกับteana 2.0XLที่1.33
2.0navi แพงมาก เพิ่ม navi และDVD HDD น่าจะ1.38 จาก1.42กำลังสวยไว้สู้กับteana 2.0 XL navi ที่1.38
2.4EL ราคาน่าจะสมเหตุสมผลที่สุดแต่น่าจะลดลงมาได้ที่1.52จาก 1.55 เทียบกับ teana 2.5XV ที่ มีsunroof และกล้องรอบคันที่ 1.57
2.4navi เช่นกันน่าจะ ประมาณ1.60จาก1.67เทียบกับteana 2.5 XV navi 1.62 ที่มาsunroof และกล้องรอบคัน
2.4 tech นี่น่าจะแพงเวอร์กำไรเยอะสุดราคาที่สมเหตุสมผลน่าจะแค่1.7อย่างมากนะ

เพื่อนๆว่าไง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:29:52 โดย lerpong »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: เป็นไปได้ไหมว่ Accord จะลดราคามาสู้กับ Teana
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:11:38 »
ผมว่าเพิ่มถุงลม ในตัว 2.0 ราคาเท่าเดิม ดีที่สุดครับ

แล้วก็เอาตัว HB มาตัดตัว 2.4 ปกติออกไปทั้งหมด

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
Re: เป็นไปได้ไหมว่าAccord จะลดราคามาสู้กับ Teana
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:14:06 »
เพิ่มออปชั่นเถอะ ราคาเดิมก็ได้  ;D ;D

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Re: เป็นไปได้ไหมว่าAccord จะลดราคามาสู้กับ Teana
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:14:38 »
ลดก็ไม่ได้ทำให้ลูกค้าเพิ่มขึ้นนะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:16:39 »
เพิ่มออปชั่นเถอะ ราคาเดิมก็ได้  ;D ;D

2.4Navi Tech แพงเกิ้นแพงเวอร์

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:21:15 »
ลดราคาภาพลักษณ์เสียครับ อัดส่วนลดดีกว่าครับ ไม่งั้นก็ต้องอัดออฟชั่น

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:29:18 »
2.0เพิ่มม่านถุงลมให้แค่นั้นแหละ จบ

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:29:37 »
ผมว่าไม่จำเป็นต้องลดราคาเลย. ลูกค้าคนละกลุ่มกันชัดเจนสองตัวนี้

ที่บ้านออก tech. มาหกเดือน เห็น teana แล้วให้เลือกใหม่ก็ไม่เปลี่ยนใจ

Option มองกันจิงๆ ส่วนตัวผมก็เลือกที่จะมี option acc&cmbs ของ tech มากกว่ากล้องรอบคันอยู่ดี เทคโนโลยีมันห่างกันพอควรเลนในความเห็นผมเรด้ากับกล้อง option teana เหมือนเอาเยอะเข้าว่ามากกว่า ที่ได้ใช้จริงคงมีแค่กล้องรอบคันกับ Bose  ซึ่งก็ไม่ฟินอย่างที่คิด

สรุปถ้าจะแก้เกมจริงๆ ผมว่ารีบๆเอา hybrid มาดีกว่า และเพิ่มกล้องข้างให้ 2.0
ใส่ sensor รอบคันให้ 2.4 และเพิ่ม lane watch ให้ tech.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:36:06 »
ผมว่าไม่จำเป็นต้องลดราคาเลย. ลูกค้าคนละกลุ่มกันชัดเจนสองตัวนี้

ที่บ้านออก tech. มาหกเดือน เห็น teana แล้วให้เลือกใหม่ก็ไม่เปลี่ยนใจ

Option มองกันจิงๆ ส่วนตัวผมก็เลือกที่จะมี option acc&cmbs ของ tech มากกว่ากล้องรอบคันอยู่ดี เทคโนโลยีมันห่างกันพอควรเลนในความเห็นผมเรด้ากับกล้อง option teana เหมือนเอาเยอะเข้าว่ามากกว่า ที่ได้ใช้จริงคงมีแค่กล้องรอบคันกับ Bose  ซึ่งก็ไม่ฟินอย่างที่คิด

สรุปถ้าจะแก้เกมจริงๆ ผมว่ารีบๆเอา hybrid มาดีกว่า และเพิ่มกล้องข้างให้ 2.0
ใส่ sensor รอบคันให้ 2.4 และเพิ่ม lane watch ให้ tech.

ผมใหัราคาเพิ่มสำหรับCMBS ACC ประมาณแปดหมื่นครับน่าจะประมาณ1.7ครับ
ผมก็ชอบมากเลยระบบนี้เคยขับของน้องชายมีประโยชน์มากมาก ;D ;D

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:44:49 »

ผมใหัราคาเพิ่มสำหรับCMBS ACC ประมาณแปดหมื่นครับน่าจะประมาณ1.7ครับ
ผมก็ชอบมากเลยระบบนี้เคยขับของน้องชายมีประโยชน์มากมาก ;D ;D

เห็นด้วยครับ

ผมเลือกรถที่มีพื้นฐานถูกใจ เลยไม่มอง teana เพราะไม่ชอบ cvt. และต้องการเติม E85

ส่วนเรื่องข้อที่สู้ไม่ได้เช่นเครื่องเสียงกับเก็บเสียง ผมแก้ไปหมดแล้ว ทำเครื่องเสียงใหม่+ damp ตอนนี้Happy มากๆ. ตอนนี้อยากได้กล้องรอบคันของ teana. ซึ่งทำเพิ่มไม่ได้จิงๆ 5555

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:35:07 »

Accord น่าจะเปลี่ยนจากกล้องมุมอับเป็นเรด้าเตือนมุมอับแทนดีกว่าครับ ซึ่งตอนนี้volvoก็เปลี่ยนแล้ว ผมว่าทำให้รถดูsportขึ้น

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:41:27 »
ผมว่าไม่ลดนะ  แต่เพิ่ม option  แทน

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:09:01 »
ตอนนี้เพิ่มส่วนลดมากกว่าตอนแรกๆนะครับ 

ตอนเปิดตัวใหม่ๆที่ลดแค่ไม่กี่พัน ตอนนี้หลายหมื่น (ถ้าซื้อเงินสด + ไม่เอาของแถม)

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:36:46 »
ทั้ง 3 ค่ายเค้ามี loyalty และสาวกอยู่แล้วครับ นอกจากกลุ่มลคใหม่ทียังไม่ได้ตัดสินใจ ฉะนั้นเค้าก็มีดีของเค้า ไม่จำเป็นต้องลดราคานะผมว่า
ถ้าถามทางบ้าน และญาติๆผม ก็ไป Honda อยู่แล้วแน่นอน เพราะ ผบทบ อยู่ honda

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 14:43:24 »
ไม่ต้องลด หรอกครับ แค่ ผลิต ผ่าน Qc ให้ดีๆ อย่าให้มี ข้อบกพร่อง ข้อผิดพลาด เยอะ แยะ แบบทุกวันนี้ ก็ โอเค แล้วครับ ไม่ใช่ให้ ลูกค้า วิ่งเข้าออก 0 เพื่อแก้ปัญหา ส่วนใคร ขี้เขียจ แก้ ไข  ก็ปล่อยๆ ไป  ราคานี้ ผลิตให้กับสมราคา ก็พอแล้ว ส่วนเทียน่า ส่วนตัวมองว่า ภายใน ออกแบบได้แย่นะ ถ้าไม่มอง ออฟชั่น

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 15:13:38 »
เป็นไปไม่ได้คับ ส่วนลดอาจจะมีแต่ลดราคามาเลยคงไม่ทำ ออปชั่นก้ไม่เพิ่มเร็วๆนี้หรอกคับ เทียน่าก้ไม่ได้ทำให้ต้องหนักใจอะไรส่วนแคมรี่ก้ยอดสู้ไมได้อยุ่แล้ว เพราะฉะนั้นอยู่เฉยๆแหงคับ

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 15:22:19 »
ล่าสุดญาติผม ออกรุ่น 2.4 EL NAVI
ได้ส่วนลด สี่หมื่น แถมประกันชั้น1กรุงเทพ และของแถมพื้นฐานครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 15:40:06 »
งั้นแคมรี่คงต้องลดราคาขายจริงด้วยสิคร้าบบบ
ขายแพงเกิ้นนนนน.     ต่อให้มันแถมเยอะๆก็เถอะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 17:09:09 »
2.0 EL เพิ่มม่านถุงลม
กับไฟ HID (ไม่ต้อง LED)
ยืนราคาเดิม พอละ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 18:29:32 »
2.0 EL เพิ่มม่านถุงลม
กับไฟ HID (ไม่ต้อง LED)
ยืนราคาเดิม พอละ ;D

ผมก็ลุ้น 2 option นี้อยู่ อิอิ

สำหรับผมกล้องมองข้างไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ก็มองกระจกจนชินละ  ;D

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 20:06:18 »
ผมว่า Accord ยังไม่เจอปัญหาจาก Teana นัก

แล้วก็ Teana ยังเจอการส่งรถช้าไปอีก

แค่ Accord ออกรุ่นปรับ Option มาก็น่าสนใจแล้ว

การลดราคามันทำให้ได้ยอดขายระยะสั้นครับ แต่เสียตัว Brand ซึ่ง .. ผมว่า Honda ไม่ทำ

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 20:39:30 »
เสียภาพลักษณ์ โฆษณาซะหรูนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 22:50:03 »
ไม่หรอกครับ

แต่อาจจะทำเหมือน CR-V แอบใส่ม่านถุงลมมาให้

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 23:20:47 »
ไม่จำเป็นหรอกครับ ผมว่าแอคคอร์ดฐานลูกค้ามั่นคง กลุ่มเป้าหมายชัดเจน G9 ออปชั่นก็ครบครันดีอยู่แล้ว เหลือที่ว่าใครจะชอบแบบไหนมากกว่า

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 02:09:40 »
ผมว่า 2รุ่นนี้ฐานลูกค้าต่างกันพอสมควร ไม่ปรับก็ขายได้ แค่อัดโปรนิดหน่อย

ออฟไลน์ blade

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:52:23 »
เดี๋ยวก็เสียลูกค้าเก่าแบบ Camry อีกหรอก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 11:00:57 »
Accord ไม่ต้องปรับหรอก
แต่ Camry นี่สิ ต้องปรับแบบขนานใหญ่แล้ว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ