ผู้เขียน หัวข้อ: มา...เตือนเส้นทางของคนรักรถครับ  (อ่าน 4993 ครั้ง)

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
มา...เตือนเส้นทางของคนรักรถครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 00:25:02 »
1.เส้นจากสี่แยกคอมเพล็กซ์ มายังถนนฉะเชิงเทรา-บางประกง   เส้นนี้ถนนเละทั้งทาง หลบไม่พ้นสักที ผมลองมาแล้ว

2.เส้นฉะเชิงเทรา-บางประกง ขาออก  วิ่งได้แต่ต้องขวาอย่างเดียว ทางซ้ายเละๆเลย การจราจร ช่วงเช้ากับเยน ติดทุกวัน

3.เส้นสุวินทวงศ์ ตั้งแต่แยกปองพลเข้ามายังตัวเมืองฉะเชิงเทรา  จะเป็นคอนกรีต วิ่งผ่านรอยต่อนี่เหมือนรถจะพัง ก็ต้องมาวิ่งแช่ขวากันอีก

ทั้งสามเส้นนี้ ล้อหล่อๆ หรือช่วงล่างดีๆคุณอาจจะพังได้ในเร็ววัน และทั้ง 3 เส้นนี้หรือรวมเส้นอื่นๆ ส่วนใหญ่ สิบล้อยึดเลนขวาไว้เรียบร้อยแล้ว

จึงมาตั้งกระทู้เตือนผู้ใช้รถใช้ถนนครับที่จะใช้เส้นทางสันจรนี้ เปลี่ยนๆดูเส้นทางอื่นก็ก็ดีครับ

ส่วนตัวกระผม คิดว่าช่วงล่างรถตัวเองนะไปแล้ว ขับย้วยมาก ปัดๆ  ขับขี่ปลอดภัยคร้าบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: มา...เตือนเส้นทางของคนรักรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 21:44:33 »
คงไม่ได้ใช้ แต่ยังไงก็ขอบคุณที่บอกต่อครับ

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
Re: มา...เตือนเส้นทางของคนรักรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 19:35:33 »
เป็นถนนที่ไม่กล้าขับเร็วทั้งหลุ่มทั้งสิบล้อ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 00:06:03 »
เลี่ยงยากครับ ลูกค้าอยู่เทพราช
'19 Honda Civic EL