ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ บางนา-ตราด ทางข้างในมอเตอร์ไซด์วิ่งได้แล้วเหรอ?!?!  (อ่าน 5600 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
เมื่อวานกลับบ้านมาตอน 3 ทุ่ม ลงทางด่วนมา ถนนก็มืดๆ คนขับช้าก็ชิดขวาไป

ผมก็มองเห็นอะไรแว้บๆนะ ไม่มีไฟ มันสะท้อน ลองขับไปเฮ้ยย มอไซด์ วิ่งอยู่เลนที่ 2 จากทางขวา

ไม่มีไฟ นี่ไม่กลัวตายเลยนี่หว่า wave ธรรมดาขับช้าๆ เลยลองไปเบียด+บีบแตรดู พี่แกก็เฉยขับไปเรื่อยๆ

มองไม่ดีขี่มาเร็วๆ ได้ตายสมใจแน่

เดี๋ยวนี้ชักเยอะ นี่ยังไม่นับรวมแก็งsuper bike อีก

ปล. ทำไม รถติดสะพานแขวนจังครับ ติดจนคนจะเลี้ยวซ้ายไปบางนา ไปไม่ได้เลย

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
วิภาวดีรังสิตก็เพียบ เป็นเรื่องปกติไปแล้ว

ต้นทุนชีวิตแต่ล่ะคนต่างกัน

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
เป็นพนักงานทางด่วนที่จะกลับบ้านรึเปล่า?

พวกมอเตอร์ไซค์เค้าก็โวยกันนะครับว่าทำไมทางด่วนไม่ให้มอเตอร์ไซค์วิ่งแบบ Highway เมืองนอก

แต่วิภาวดีนี่เคยโดนเฉี่ยวมาแล้ว  เลนขวาสุดด้วย  แต่ทำอะไรไม่ได้เพราะรถติด  โดนบิดเผ่นแนบไปก่อน

ออฟไลน์ crucifixzz

เมื่อวานกลับบ้านมาตอน 3 ทุ่ม ลงทางด่วนมา ถนนก็มืดๆ คนขับช้าก็ชิดขวาไป

ผมก็มองเห็นอะไรแว้บๆนะ ไม่มีไฟ มันสะท้อน ลองขับไปเฮ้ยย มอไซด์ วิ่งอยู่เลนที่ 2 จากทางขวา

ไม่มีไฟ นี่ไม่กลัวตายเลยนี่หว่า wave ธรรมดาขับช้าๆ เลยลองไปเบียด+บีบแตรดู พี่แกก็เฉยขับไปเรื่อยๆ

มองไม่ดีขี่มาเร็วๆ ได้ตายสมใจแน่

เดี๋ยวนี้ชักเยอะ นี่ยังไม่นับรวมแก็งsuper bike อีก

ปล. ทำไม รถติดสะพานแขวนจังครับ ติดจนคนจะเลี้ยวซ้ายไปบางนา ไปไม่ได้เลย
สะพานแขวนปิด1 ช่องทางการจราจรถึงต้นปีหน้า

keanetona

• บุคคลทั่วไป
พระรามสองก็มีครับ วันนั้นผมไปงานศพเพื่อนหวิดจะได้มีอีกศพเหมือนกันเพราะมอไซค์คันนั้นดันปาดหน้าผม แต่ผมขับไม่เร็วเลยรอด

ผมว่ามอไซค์มันออกง่ายเกินไปจริงๆน่ะแหละ เดี๋ยวนี้แต่ละร้านแห่กันอัดโปร ทั้งฟรีดาวน์บ้าง ดาวน์บาทเดียวบ้าง (แล้วร้านก็ฟันดอกเบี้ยที่เกือบจะเท่าราคารถ)

ออฟไลน์ neutrino

สมัยนี้รถยนต์และมอไซด์ ออกกันง่ายมากครับ เลยทำให้คุณภาพคนขับต่ำๆออกมาเยอะ พวกนี้ไม้สนใจกฏจราจงจราจรหรอก เขาใช้ "กฏกู" อย่างเดียว อยากขี่ยังไง เลนไหนก็ขี่

ออฟไลน์ Fly to dream

ไปอ่านตามเพจฯ แล้วเพลีย พวกนี้ไม่สำนึกหรอกยกเว้นจับปรับหนัก ข้อที่มาอ้างกันเช่นหลุมเยอะ ทางพัง รถเมล์จอดเต็ม

น่ารำคาญมากเจอเส้นวิภาวดีบ่อยเลยแล้วขี่แบบด้านมากช้าไปเรื่อยต้องจี้ไปเปิดไฟสูงใส่ถึงจะหลบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ dht_tubes

พวกนี้ย้อนศรมาผิดเต็มๆ แต่เราต้องหลบให้เค้านะครับ

สะกิดกันขึ้นมา ท่านม๋าต๋า บอกประมาทร่วม ช่วยๆเค้าไปเหอะอย่ารังแกคนเงินน้อย (วัดกันตรงรถที่ขับ)

แต่ถ้ารถใหญ่ผิดเต็มๆ โดนฟ้องแหลก โอดโอย บ้านต้องเช่า ข้าวต้องซื้อ ลูกต้องเรียน ............

เผลอบ่น ขออำไพด้วยครับ เซ็งมานานเป็นสิบๆปีแล้ว

ออฟไลน์ MystogaN

น่าจะมีกฏหมายคุ้มครองรถยนต์บ้างนะครับ ใครขับไม่ถูกที่ถูกทาง เดินผิดที่ผิดทาง บุคคลนั้นผิด 100% เรียกร้องอะไรไม่ได้ (หากมีหลักฐานยืนยันชัดเจน)

กำจัดได้ทั้งพวกมอเตอไซย้อนศร คนวิ่งข้ามถนนที่ๆ ไม่ใช่ทางม้าลาย พวกขายพวงมาลัยยืนขวาง บลาๆๆ

จะว่าจนน่าสงสารมันก็ไม่ใช่ บ้านเมืองควรจัดการให้เป็นระเบียบแบบแผน ปล่อยปะละเลยมันก็เละครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กฏมีไว้แหก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
สมัยนี้รถยนต์และมอไซด์ ออกกันง่ายมากครับ เลยทำให้คุณภาพคนขับต่ำๆออกมาเยอะ พวกนี้ไม้สนใจกฏจราจงจราจรหรอก เขาใช้ "กฏกู" อย่างเดียว อยากขี่ยังไง เลนไหนก็ขี่

พอบีบแตรหรือตบไฟสูงไล่ คนพวกนี้ไม่พอใจด้วยนะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เมื่อไม่กี่อาทิตย์เจอแว้นยกแก๊งเลยครับ
(แถมเมื่อเดือนกย.เจอแบบขี่ยกล้อด้วย)

เฮ้อ ไม่ไหวๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MystogaN

พอบีบแตรหรือตบไฟสูงไล่ คนพวกนี้ไม่พอใจด้วยนะ
+1000000000000000000 ใช่เลยครับ เคยเจอมันหันหน้ามามองแบบทุเรดมาก ทั้งๆ ที่มันเป็นคนผิด

ไม่รู้จะทำอย่างไรกับคนพวกนี้ดีจริงๆ กฏหมายก็พึ่งพาไม่ได้ อยากให้มันโดนรถบรรทุกทับตายเร็วๆ จริงๆ

ออฟไลน์ apiwattu67

มอไซด์ทำไมไม่ชอบเปิดไฟตอนกลางคืน บางคันก็มีเฉพาะไฟหน้า เค้าอยากตายกันหรอคับ

ออฟไลน์ 2k

แล่นขวาสุดช่วงที่รถแล่นกันเร็วๆยังมีบ่อยไปเลย บางคันมีมุดซ้ายมุดขวาอีก ล้มลงมาศพไม่สวยแน่นอนแล่นกันเร็วๆทั้งนั้น คงได้เห็นศพแรกในอีกไม่นานเพราะขวาสุดบางช่วงพื้นทรุดแต่ถนนบาง่สนทรุดไม่เท่ากันเพราะมีฐานทางยกระดับพยุงไว้อยู่ รถยังอันตรายเลยมอเตอไซจะเหลือเหรอ?  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ vj

• Newbie
  • *
มีอีกจำพวกนึงครับ... พวกวิ่งบน foot path เลย... เวลาเดิน ก็ระมัดระวังก้นหน่อยนะครับ