ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้อีโคคาร์ เกียร์ mt ตัวไหนดีสุด น่าซื้อสุดครับ  (อ่าน 3148 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
ยาริสใหม่ไม่เอา แพง

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: ตอนนี้อีโคคาร์ เกียร์ mt ตัวไหนดีสุด น่าซื้อสุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 16:40:55 »
ยารีสใหม่ไม่มีเกียร์ธรรมดานะครับ

ถ้าให้ตอนนี้เกียร์ธรรมดา ลองดูสวิฟท์ดูครับ

ออฟไลน์ Mortred

Re: ตอนนี้อีโคคาร์ เกียร์ mt ตัวไหนดีสุด น่าซื้อสุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 16:45:46 »
ยารีสใหม่ไม่มีเกียร์ธรรมดานะครับ

ถ้าให้ตอนนี้เกียร์ธรรมดา ลองดูสวิฟท์ดูครับ

ดูอเมสไว้ไม่รู้ดีป่าว ผมไม่ได้ซื้อ พอดีเพื่อนฝากมาถาม

ออฟไลน์ puo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 16:47:00 »
น่าจะมีข้อมูลเพิ่มอีกสักนิดนะครับว่า ท่าน จขกท.ต้องการรถแบบไหน จะได้มีหลายๆองค์ประกอบของข้อมูลให้เืพื่อนๆ สมช. ได้วิพากษ์กัน

สำหรับผมจากการเก็บข้อมูล มีความคิดดังนี้

สวิฟ--- ช่วงล่างดีอันดับต้นๆ การเกาะถนน ขับดี ประหยัดน้ำมันอันดับ 3  ที่นั่งเบาะหลังแคบ
          ไปหน่อย ที่นั่งโดยสารภายในออกแบบได้ดีที่สุด
มาร์ช--- ขับดี ช่วงล่างดี การเกาะถนนดี ประหยัดน้ำมันอันดับ 2  แต่ดีที่มีฮีตเตอร์ (เหมาะ
           สำหรับหน้าหนาว ทางเหนือ)
อัลเมร่า--- เหมือนมาร์ช แต่กว้างกว่า
มิราจ--- ขับดี ช่วงล่างดี การเกาะถนนดี ประหยัดน้ำมันอันดับ 1  ให้อุปกรณ์อำนวยความ
           สะดวกมากกว่ารุ่นอื่นในราคาีที่เท่ากันหรือพอๆกัน
บริโอ้--- ช่วงล่างดี ขับดี การเกาะถนนดี  (การกินน้ำมันไม่ได้จำครับเพราะไม่ค่อยเป็นที่ินิยม
           รุ่นนี้สักเท่าไหร่) ภายในให้ความรู้สึกเหมือนรถที่ต้นทุนต่ำมาก
อะเมซ--- เหมือนบริโอ้ แต่มีดีที่มี ที่เก็บของท้ายรถ

ทั้งนี้ทั้งนั้นการเรียงลำดับการกินน้ำมัน โปรดดูรีวิวของคุณจิมมี่ประกอบด้วยนะครับ ถ้าผมเรียงผิดต้องขออภัย ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2013, 16:49:58 โดย puo »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 17:11:10 »
น่าซื้อสุดก็สวิฟท์ ชอบตรงมันทำระยะเข้าเกียร์ได้เข้าท่ากว่าเจ้าอื่นๆ

เวลาเปลี่ยนตำแหน่งก็เป็นเสียง กรุบๆๆๆ ไม่ใช่ ครึดๆๆๆ

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 18:11:00 »
swift เกียร์ธรรมดาขับได้ฟีลมากครับ

ออฟไลน์ csamabat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 18:40:37 »
ผมใช้ แอททราจ MT ขับสนุกดีครับ ที่ไม่เอาเอาเมร่านั้น ก็เพราะว่า มันไม่มี ABS  ;D ส่วนมิราจ มารช บริโอ้... ไม่เอาไม่ชอบตูดสั้นๆครับ :D  อเมซตอนจะซื้อก็ไปดูมา แต่ดูละไม่ชอบ ตูนสั้นๆ ตลก :o...
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 19:44:03 »

ดูอเมสไว้ไม่รู้ดีป่าว ผมไม่ได้ซื้อ พอดีเพื่อนฝากมาถาม

คงแบบหลายๆท่านแนะนำนะครับ เอางี้... ไปลองขับให้มันทุกยี่ห้อในอีโคคาร์เลยครับ ชอบตัวไหนจับจองตามอัธยาศัยกันไป... ถามในนี้ผมก็ไม่รู้ฟิลลิ้งทั้งตัวคุณทั้งเพื่อนของคุณว่าชอบแบบขับขี่แบบไหน ไปลองเองชัวร์สุดๆครับ ^_^

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 22:51:47 »
น่าจะมีข้อมูลเพิ่มอีกสักนิดนะครับว่า ท่าน จขกท.ต้องการรถแบบไหน จะได้มีหลายๆองค์ประกอบของข้อมูลให้เืพื่อนๆ สมช. ได้วิพากษ์กัน

สำหรับผมจากการเก็บข้อมูล มีความคิดดังนี้

สวิฟ--- ช่วงล่างดีอันดับต้นๆ การเกาะถนน ขับดี ประหยัดน้ำมันอันดับ 3  ที่นั่งเบาะหลังแคบ
          ไปหน่อย ที่นั่งโดยสารภายในออกแบบได้ดีที่สุด
มาร์ช--- ขับดี ช่วงล่างดี การเกาะถนนดี ประหยัดน้ำมันอันดับ 2  แต่ดีที่มีฮีตเตอร์ (เหมาะ
อัลเมร่า--- เหมือนมาร์ช แต่กว้างกว่า
มิราจ--- ขับดี ช่วงล่างดี การเกาะถนนดี ประหยัดน้ำมันอันดับ 1  ให้อุปกรณ์อำนวยความ
           สะดวกมากกว่ารุ่นอื่นในราคาีที่เท่ากันหรือพอๆกัน
บริโอ้--- ช่วงล่างดี ขับดี การเกาะถนนดี  (การกินน้ำมันไม่ได้จำครับเพราะไม่ค่อยเป็นที่ินิยม
           รุ่นนี้สักเท่าไหร่) ภายในให้ความรู้สึกเหมือนรถที่ต้นทุนต่ำมาก
อะเมซ--- เหมือนบริโอ้ แต่มีดีที่มี ที่เก็บของท้ายรถ

ทั้งนี้ทั้งนั้นการเรียงลำดับการกินน้ำมัน โปรดดูรีวิวของคุณจิมมี่ประกอบด้วยนะครับ ถ้าผมเรียงผิดต้องขออภัย ;D

มีคันไหนช่วงล่างไม่ดี เกาะถนนแย่ ไม่ประหยัดน้ำมันบ้างมั้ยครับ - -"
H.

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 22:55:12 »
ถ้า MT ตอนนี้น่าซื้อสำหรับมีแค่ มาร์ช อเมซครับ เพราะมันให้มาครบใน MT มี ABS  EBD ถุงลมคู่หน้า มีไว้ไม่ใช้ยังจะดีกว่า

สวิฟ...ถุงลมข้างเดียว ABS หาย แค่นั้นจริงๆ แค่นั้นนนนนนน ทำม้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
H.

ออฟไลน์ puo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 22:59:30 »

มีคันไหนช่วงล่างไม่ดี เกาะถนนแย่ ไม่ประหยัดน้ำมันบ้างมั้ยครับ - -"

- อันนี้ผมคงไม่อาจที่จะวิจารณ์ ไปถึงขั้นนั้นได้  แต่อย่างที่ผมได้บอกไปแล้วครับว่า รายละเอียดตามที่ท่านสงสัย ควรอ่านเพิ่มเติมจากรีวิว ของคุณจิมมี่ดูแล้วก็จะพอทราบได้ครับ  และควรใช้วิจารณญานในการตัดสินใจ ถ้าจะให้ดีอย่างที่เพื่อนๆบอกว่าลองขับดูครับ

ออฟไลน์ Tha10050

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 05:21:48 »
ผมเพิ่งจอง Mirage 1.2 GLX MT ไปคับ รับได้กับราคา (426,000) และโปร รวมถึงหน้าตา และอุปกรณ์อำนวยความสะดวก ความปลอดภัยที่ให้มาคับ
ส่วน อีโค่คาร์ MT ตัวไหนที่ดีสุด อันนี้ไม่แน่ใจครับ แต่ตัวไหนที่ดีและโอเคที่สุด น่าซื้อสุดสำหรับผม ก็เจ้าตัวนี้แหละครับ (เพราะจองไปแล้ว 555 เมื่อวานนี้เองคับ 555 )

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 10:22:06 »
ผมมองว่า March MT อยู่ระดับกลางๆทุกอย่าง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 00:13:16 »
Swift ขับขี่ ควบคุม

Mirage แรง