ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือก SWIFT กับ JAZZ หรือ CITY พี่ๆ ทั้งหลาย เลื  (อ่าน 7541 ครั้ง)

ออฟไลน์ akejaa

• Newbie
  • *
รบกวนหน่อยนะคร้าบ  ;D

พี่จิมมี่ ผม BCC 147 หละ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2009, 11:12:16 โดย akejaa »

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
Re: ถ้าให้เลือก SWIFT กับ JAZZ หรือ CITY พี่ๆ ทั้งหลาย เลื
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 11:57:19 »
ใจจริงชอบของใหม่อย่าง SWIFT อะครับ

ลองลงมาก็ jass

ถัดมาก็ city

แต่ว่า มันคนละแนวกันทั้งสามคันเลยนะผมว่า

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
Re: ถ้าให้เลือก SWIFT กับ JAZZ หรือ CITY พี่ๆ ทั้งหลาย เลื
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 12:37:46 »
Swift มองนาน ๆ เบื่อ โดยเฉพาะเวลาที่มีหลาย ๆ คัน (ที่อินโดใช้เยอะกว่า Jazz บ้านเราอีก)
Jazz เคยใช้แล้วขายไปแล้ว คงจะไม่เอาอีกแล้ว
คงเลือก City ละกันครับ อิอิ .........

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 14:48:45 »
ถ้ามีรถคันเดียว ผมเลือก  Jazz  อต่ถ้าเอาเป็นคันที่สองของบ้าน ผมเอา  Swift

ออฟไลน์ InBox

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 15:37:52 »
ไปลองขับ swift มาเมื่อเที่ยงนี้เอง..

ถ้ามองเรื่องอัตราเร่งแล้วล่ะผมว่า อืดกว่า Jazz City พอสมควรเลยล่ะ..

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 23:41:28 »
City พอดีที่บ้านมีโฉมเก่าอยู่ แล้วก็มีแต่รถ 4 ประตู

ถ้าจะซื้อเพิ่อก็จะเลือกรถ 5 ประตูค่ะ  Swift (ชอบหน้าตาคล้ายมินิ)   
รองมาก็ Jazz ค่ะ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 23:51:42 »
ตอนแรกเฉยๆกับSwift มาก
พอไปลองนั่ง เออ ทัศนวิสัยดีแฮะ ข้างหลังก้อหัวไม่ติด

พอซื้อหนังสือOption ของญี่ปุ่นมาดู
โอ้ว ของแต่งมันเยอะจริงๆ แต่งแล้วได้สวย+แรงเลย

อยากได้ขึ้นมาเลยแฮะ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:30:11 »

สายวิทย์ หรือศิลป์ หว่า?
147....ใช่รุ่นเดียวกับ "บวดหาย สาวน้อยเตะบอล" หรือเปล่าหว่า?

ออฟไลน์ akejaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:57:32 »

สายวิทย์ หรือศิลป์ หว่า?
147....ใช่รุ่นเดียวกับ "บวดหาย สาวน้อยเตะบอล" หรือเปล่าหว่า?

สายวิทย์ค้าบ