ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่ารถยนต์หลายรุ่นที่ว่ามา ประสานงากัน คุณจะเลือกนั่งคันไหนครับ ?  (อ่าน 4586 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
โดยที่รถทุกรุ่นเป็นรุ่น Top หมด ขอทราบเหตุผลด้วยนะครับ

1.Pajero Sport VS All New Focus (จากรีวิวของพี่จิมมี่พี่เค้าบอกว่าโครงสร้างตัวถังของ Mitsu ปลอดภัยและไว้ใจได้กว่าค่ายอื่นๆ แต่ไม่รู้ว่า Ford จะต้านอยู่ไหม และทราบดีว่า ชนกันไม่ถูกรุ่น ตำแหน่งชนไม่ตรงกัน สูง+เตี้ย)

2.Pajero Sport VS Fortuner BMC

3.Pajero Sport VS CX-5

4.Pajero Sport VS Trailblazer

5.Pajero Sport VS Premium Compact ทุกรุ่น เช่น 3 Series F30 C-Class V60

ขอบคุณครับ

อ้อ . . . ลืมบอกนะครับ ว่าแล้วต้องมีคนบอกว่าไม่นั่งแน่ๆ ผมบอกว่าสมมุติไปแล้วครับ ฮ่าๆ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 19:43:46 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
รถสูงกว่าได้เปรียบทุกกรณีคับ

1.Pajero Sport

2.Pajero Sport

3.CX-5

4.Trailblazer

5.Pajero Sport
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ veronic

ขอนั่งอยู่บ้าน ประสานงานี่ตายสูง เอาปืนมายิงศพยังสวยกว่า ;D

ออฟไลน์ rocky55555

อันอื่นไม่รู้คับแต่ข้อสุดท้าย 5.Premium Compact
เพราะรถใหญ่ชนได้เปรียบก็จริงแต่จากที่เคยขับmu7แล้วโดนชนท้ายรถไม่เป็นไรแต่จุกไปหลายวัน แรงมันส่งมาหน้ารถชัดเจน
ลองหาดูพวกรถ แบบนี้ทดสอบการชนชนหน้าหักกลางแทบทุกรุ่นเลยน่ากลัวมาก

ออฟไลน์ pongisra

1. Focus
2. PJS
3. CX-5
4. Trail
5. Premium compact

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ของดออกเสียงครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• Full Member
  • MEW
ถ้าเอาหน้าจูบกันเต็มๆที่ 120 ผมว่าเจ็บหนักทั้งคู่แน่ๆ
แต่ถ้าให้เลือกเล่นๆ ขอเลือก PJS ทั้ง 5 ข้อ
เพราะพ่อผมเคยทดสอบด้วยตัวเองแล้ว
แต่เป็นการชนท้ายรถกระบะที่ปาดเข้ามาแล้วเบรคกระทันหัน
พ่อผมโยกออกเลนซ้ายแต่ไม่พ้น ลักษณะการชนจึงเป็นการชนครึ่งหน้าทางขวา
ที่ความเร็วประมาณ 120km/hr สภาพรถก็หน้าบี้แต่ไม่ถึงห้องโดยสาร
และที่สำคัญคือ คนขับปลอดภัยดี ส่วนรถก็นอนอู่ยาวๆ 6 เดือนครับ

ออฟไลน์ rut191

ยังไม่เคยขับชนค้บแต่ถ้าเลือกได้ยังไงก็เลือกรถสูงไว้ก่อนเพราะเคยเห็นภาพวีโก้ชนกับแคมรี่ วีโก้รอดแต่แคมรี่เสียชีวิตทั้งคันครับ

ออฟไลน์ Tyde

ยังไม่เคยขับชนค้บแต่ถ้าเลือกได้ยังไงก็เลือกรถสูงไว้ก่อนเพราะเคยเห็นภาพวีโก้ชนกับแคมรี่ วีโก้รอดแต่แคมรี่เสียชีวิตทั้งคันครับ

กำลังจะเข้ามาตอบเลย ว่าเห็นข่าว Camry กับ Vigo ซัดกัน  วีโก้บาดเจ็บ  แคมรี่ตายทั้งคัน  

เมื่อก่อนผมเคยคิดเหมือนกัน ว่าดูการเทสชนของEuroncap ไรแล้วรถเก๋งได้คะแนนเยอะกว่ารถกระบะ  น่าจะปลอดภัยกว่า   แต่ความเป็นจริงมันคนละเรื่องเลย  อย่างPajero เทียบกับFocus นี่คานหน้าpajero สูงกว่าFocusแบบเวลาชนแล้วมันไม่สัมผัสกันเลย  ถ้าชนกันFocus เจ็บหนักกว่าแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 20:16:52 โดย Tyde »

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
pajero ทุกอันครับ แต่ขอนั้งแถว 3 คาดเข็มขัด และชนด้านหน้า นะครับ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 20:48:42 โดย Nlight »

ออฟไลน์ AMG GT

ขอนั่งคันที่สูงกว่า  รถสูงยังไงก็ได้เปรียบครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ขอเลือกปาเจโรสปอร์ตอันดับแรก เพราะตัวรถสูง โครงสร้างมิตซูดีกว่าเพื่อน
2 trailblazer
3 fortuner
4 cx-5
5 premium compact
6 focus
แต่จิงๆพรีเมียมคอมแพคดูจะปลอดภัยกว่าเหล็กแข็งกว่าตัวช่วยเยอะกว่าถ้าไม่ประสานงา ถ้าประสานงาเอารถสูงๆจะดีกว่าและโครงสร้างแบบบอดี้ออนเฟรมจะได้เปรียบกว่า

ออฟไลน์ vellcap

ชนแบบหน้าตรง พื้นที่  60% - 100% นะครับ

1.Pajero Sport VS All New Focus
   = Pajero Sport

2.Pajero Sport VS Fortuner BMC
   = Pajero Sport

3.Pajero Sport VS CX-5
   = CX-5

4.Pajero Sport VS Trailblazer
   = Trailblazer

5.Pajero Sport VS Premium Compact ทุกรุ่น เช่น 3 Series F30 C-Class V60
   = Premium Compact บางรุ่น

ออฟไลน์ 0%

รถสุงกว่า น่าจะได้เปรียบกว่า คานรับแรงกระแทก อยู่จุดสูงกว่า คันที่เตี้ยกว่าก็มุดไปละกัน

นึกภาพให้ชัดเจนก็ vios กับ ท้ายสิบล้อ เวลานั่งจากใน vios มองท้ายสิบล้อจะเห็น ล้อใหญ่ๆ สองอัน เหนือล้อคือตู้คอนเทนเนอร์ แบบนั้นเลย

ออฟไลน์ laempiab

ออฟไลน์ Ruksadindan

CX-5
กับมิตรซู ถ้าชนกับโตต้าครับ
ชนแบบจงใจชน

ตามบริบทไม่ทัน อันนี้คือ flashback ของ Tokyo Drift ที่เผยจากอีกมุมว่าคนมาชนคือ Frankenstein (Jason) งั้นเหรอครับ

ออฟไลน์ H.

CX-5
ชนแบบจงใจชน

ตามบริบทไม่ทัน อันนี้คือ flashback ของ Tokyo Drift ที่เผยจากอีกมุมว่าคนมาชนคือ Frankenstein (Jason) งั้นเหรอครับ
น่าจะใช่ครับ คือไอ้เหม่งนี้มาจงใจชนจาก Fast3 แต่...ไอ้เหม่งนี้ใครมาชนทำไมผมก็ไม่ได้ดูแหะ
H.

ออฟไลน์ mavin36

• Jr. Member
  • **
CX-5
ชนแบบจงใจชน

น่าจะใช่ครับ คือไอ้เหม่งนี้มาจงใจชนจาก Fast3 แต่...ไอ้เหม่งนี้ใครมาชนทำไมผมก็ไม่ได้ดูแหะ
อยากรู้ โปรดรอดู Fast7

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
ขอนั่ง hino ครับ 55555 :D

ออฟไลน์ womensun

• Jr. Member
  • **
นั่งดูอยู่ด้านนอกค่ะ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอสูงไว้ก่อนเช่นกันครับ