ผู้เขียน หัวข้อ: hyundai Sonata Minor จะมาเมื่อไรอะครับ  (อ่าน 5374 ครั้ง)

ออฟไลน์ unwellx

• Jr. Member
  • **
hyundai Sonata Minor จะมาเมื่อไรอะครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 12:38:52 »
เห็นมีข่าวว่า ประมาณ มีนาคม แผนยังเป็นไปตามเดิมไหมครับ
ถ้าได้ส่วนลดเยอะๆนี่คุ้มจัง

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: hyundai Sonata Minor จะมาเมื่อไรอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 12:46:22 »
ยังไม่มีกำหนดครับ ดูเหมือนจะขยาดกับการขายแข่งกับ เจ้าตลาดครับ เอาของดีมาขายก็ต้องขายได้อยู่แล้วไม่รู้คิดอะไรกัน โฉมที่ขายกันอยู่ก็ขายจนหมดแล้ว คูเป้ก็ขายหมดแล้ว ตอนนี้ H-1 ก็เหลือไม่กี่สีเอง กำลังงง ว่าแล้วจะเอาอะไรไปขายอีกล่ะเนี่ย ขายดีจนไม่มีรถจะขายแล้ว  ผมยังยืนยันว่าถ้าเอาโซนาตามามันก็ต้องขายได้ คุณภาพดีอยู่แล้ว กลัวอะไรกันไม่รู้ ตอนนี้ผมก็ใช้เจ้าคูเป้อยู่ เพือนผมก็กำลังจะถอยโซนาตาอีกปลายเดือนนี้ ใครรอจะเป็นครอบครัวฮุนไดก็เอาเลยครับ เชียร์ให้รอ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Jump

Re: hyundai Sonata Minor จะมาเมื่อไรอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 13:35:27 »
ตัว minor เอามาก็เสียเวลาเปล่าๆ
รอรุ่นใหม่ไปเลยทีเดียวดีกว่านะ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ euro

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 18:12:58 »
SONATA ตัวใหม่เลย สวยบาดตา บาดใจ อีกเสียง

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 22:36:07 »
ฮุนไดไทยแลนด์ .. น่าจะรีบทำตลาดตรงนี้เน๊อะ.. :D
เดี๋ยวนี้พูดถึงฮุนได กันทุกวันเลย ;D...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 12:01:24 โดย k.seng »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 22:42:02 »
เอาตัวใหม่มาเลยดีกว่าคับ hyundai

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:25:16 »
คือตอนเนี้ย ยังอยู่ในระหว่างเจรจา เยอะเลย

Tuscon ก็ยัง ก้ำกึ่งอยู่ว่าจะมาทันไตรมาสแรกปีหน้าหรือไม่

Genesis Coupe ถ้ามาถึง เอาตัวท็อปมา ราคา เจอภาษีเข้าไป โดดไปอยู่ 3-4 ล้านคุณจะยอมซื้อกันไหม?
เพราะ เขามองว่า ถ้าจะมาทั้งที เอารุ่นท็อป ไปเลยดีกว่า

Sonata รอเกาหลีใต้ เคาะกันต่อไป

i10 เตรียมตัวเจาะตลาดล่างอยู่

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 03:55:55 »
Genesis Coupe ถ้ามาถึง เอาตัวท็อปมา ราคา เจอภาษีเข้าไป โดดไปอยู่ 3-4 ล้านคุณจะยอมซื้อกันไหม?
เพราะ เขามองว่า ถ้าจะมาทั้งที เอารุ่นท็อป ไปเลยดีกว่า

น่าจะขายได้ยาก เพราะในช่วงราคานั้นคู่แข่งเยอะมาก
และชื่อชั้นของฮุนได ยังห่างไกลจากคู่แข่งเหล่านั้นครับ

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:08:42 »
อยากรู้ว่า sonata YF เมื่อไหร่จะมา  ???

ผมว่าถ้าเป็นตัวนี้น่าจะพอสู้ กับ พวกคู่แข่งจากญี่ปุ่นได้ ;)

ออฟไลน์ RhapSodY

• Newbie
  • *
  • ต้องทำให้ได้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 17:11:12 »
กำลังว่าจะ ยุ  ผบทบ.
ให้จอง Sonata 2.4 exe ให้ซ่ะหน่อย

ต้องหยุดคิดเลย ... ตัวใหม่มันจะมาไหมเนียะ

แล้ว ตัวเก่ามันจะลดอีกไหมน่ะ ..  ;D

ปล. ตอนนี้เขาก็ลดให้ 2.8 แสน แล้ว  ;)