ผู้เขียน หัวข้อ: เซลขายรถ โพสอะไรบนโซเชียล อยากให้ระมัดระวังหน่อยครับ  (อ่าน 10538 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
เคยเจอแบบนี้ตอนไปดูโตโยต้าที่ขอนแก่น เซลล์ไม่ได้สนใจอะไรเลย นั่งรวมกลุ่มคุยกัน ไอ้เรา พ่อ แม่ อา ก็เดินๆวนไปวนมา ก็ไม่เห็นมีมาคุย
จนได้อาผมชี้ไปที่วีโก้ แล้วถามว่าคันนี้ราคาเท่าไหร่ ก็มีคนเดินมาไม่เห็นเอาอะไรมา มาบอก ซํกพักก็ค่อยมา สุดท้าย เดินออกมาเลยครับ
อาเซงมาก บอกว่า "ทำไมไม่สนใจกันเลยวะ คนจะมาจองมาซื้อรถเนี้ย ไม่ได้มาขอนะ"
สุดท้ายไปลงเอย อีซูซุ ศูนย์ตรงข้าม ไปถึง เซลล์แทบจะอุ้มเข้าโชว์รูม ของแถมไม่ค่อยมีหรอก แต่อาผมเขาก็เอา เพราะมันรู้สึกดีตั้งแต่เข้าโชวรูม

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เซลล์พี่โตที่ผมซื้อรถด้วย
status ไลน์เค้าพร่ำเพ้อถึงแค่ชีวิตรักอย่างเดียวเลยครับ ;D

ละก็ตอนไปดูฮอนสมัย fb เปิดใหม่ๆ
มีคนๆนึงขอโบรชัวร์แล้วเดินออกไป ผมเลยไปขอโบรชัวร์บ้าง เซลล์บอกไม่ให้เพราะหมดแล้ว แต่ให้ยืมดู
ผมหยิบมา 5 วิ คืนแล้วเดินกลับเลย
สาบานว่าถ้าจะซื้อฮอนจะไม่ไปซื้อรถจากดีลเลอร์แห่งนั้นเด็ดขาด  :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ localgame

ปกติผมชอบใส่เสื้อยืดกางเกงขาสั้นรองเท้าแตะตลอด(เมืองไทยมันร้อน  :P)
เวลาดูรถก็สบายครับ ไม่มีเซลล์มาตามติดเลย ข้อมูลเราก็ค้นหามาพร้อมอยู่แล้ว
ถ้าอยากได้โบรชัวค่อยเดินเข้าไปขอ
มีแค่ตอนดูBMWเท่านั้นแหละที่รู้สึกแปลกๆ
เพราะเซลล์เข้ามาหาทันที ฮา :D

ผมก็แบบนี้ครับ แต่งเสื้อยืด ขาสั้น รองเท้าแตะไป ว่าจะเดินมาดูZ4 เซลบีเอ็มก็เดินมา บริการดีเกิน จนรู้สึกว่าแบบแค่มาดูเฉยๆ ไม่ต้องบริการดีขนาดนี้ก็ได้ครับพี่

เลยกลายเป็นแอบเกร็งเลย แต่ก็ดีแจกโบรชัวร์ มาเต็มเลย ;D

ออฟไลน์ AMG GT

ลองมาดูเซลล์ต่างจังหวัด ดูครับ  โดยฌฉพาะทางอีสานนะ  เซลล์พูดดีครับ  ที่เจอมาก็  T และ H  ครับบริการลูกค้าดีเท่าเทียมกันหมดเอา civic ไปเข้า 0  ไปลองนั่งรถเล่นดูเฉยๆเซลล์ตามมาเชียร์ใหญ่เลยบอกให้เปลี่ยนคันเลยค่ะ   เซลล์ก็ดูต้องคำถามดีนะทั้งๆที่รู้ว่าลูกค้าไม่ซื้อ555 

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ทางอีสานผมเคยไปที่สุรินทร์ตอนไปเที่ยว เข้าศูนย์อีสุที่นั่น
บริการสุดยอดจริงๆ แทบจะอุ้มเข้าศูนย์ แค่แวะมาพักรถเอง น้ำพร้อม ขนมพร้อม
ช่วงนั้นน่าจะออลนิวใหม่ๆ
เลยไปสัมพัสฟร์อดมั่ง เข้าศูนย์เงียบกริบ ถ้าผมเอารถออกจาก0เลยน่าจะได้
เพราะไม่มีใครเลยอยู่ศูนย์ รปภ ก็ไม่มี เซลก็ไม่เห็น เดินดูจนเบื่อก็ออกจากศูนย์ไปเที่ยวต่อ

แต่นอกประเด็นละ 555
จริงๆอยากให้ระมัดระวังเรื่องเอาลูกค้าไปนินทาที่โลกออนไลน์มากกว่า ดูไม่งามจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมก็ไม่เข้าใจ ทำไมเซลชอบดูถูกลูกค้า(บางคน)