ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นด้านimageของคนขับ Nissan Juke หน่อยครับ  (อ่าน 11085 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: สอบถามความเห็นด้านimageของคนขับ Nissan Juke หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 20:15:15 »
วัยรุ่นอะครับ 18 - 25 ผมว่ากำลังเหมาะ

ออฟไลน์ porasit33

Re: สอบถามความเห็นด้านimageของคนขับ Nissan Juke หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 21:16:52 »
วัย 18-25 ขับนี่ถือว่ามีอันจะกินเลยหละครับ
ถ้า 25-35 หนุ่มโสดเพลบอย
คือมันได้แค่อายุเท่านี้จริงๆ เพราะคนซื้อต้องมองข้ามความคุ้มค่า
ถ้าเป็นคนมีสไตล์ + ความชอบ + ความแนว เหมาะเลยครับ

สรุปง่ายๆ มันเหมือนคนเรียนถาปัต วิศวะ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 21:54:41 »
บอกเลยตรงๆอย่าโกรธนะครับ...Target คือ คนที่อยากขับ Mini แต่ไม่มีกำลังพอครับ

บอกตรงๆอย่าโกรธนะครับ โคตรมั่วเลย
Juke เป็นรถ Niche ที่ราคาตลาด เจาะกลุ่มคนชอบความแตกต่าง
แต่ Mini เป็นรถตลาดที่ราคา Niche คนละเรื่องกันเลย
คนชอบความแตกต่างส่วนใหญ่ไม่เล่น Mini หรอกครับ มันโหลโคตรๆ

แต่คห.คุณก็อาจจะมีส่วนถูก ถ้าเพิ่มเจาะจงไปหน่อยว่า เป็น Mini Clubman หรือ Mini Coupe
แต่ถ้าเป็น Mini Cooper รุ่นโหล(ที่ผมมั่นใจว่าคุณจะสื่อถึง) คนละ Target กับ Juke แน่นอน

ปล. จากที่ไปญี่ปุ่นมา คนขับ Juke ส่วนใหญ่ เป็นผู้หญิงแม่บ้านครับ
ที่ผมรู้ เพราะแทบทุกคนที่ขับ Juke เปิดหน้าต่างดูดบุหรี่กันหมดเลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:12:43 »
ผมว่าจุก คือ คนที่คิดต่าง วัยรุ่น

ตรงข้ามกับ sylphy เหลือเกินทั้งที่เครื่องตัวเดียวกันครับ

ออฟไลน์ OHMMY

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:24:31 »
เวลาไปติดต่อธุรกิจ ส่วนใหญ่ที่ผมเจอก็เจอกันในบริษัทเลย หรือร้านอาหาร ไม่บ่อยครั้งนักที่จะได้เห็นว่า คนๆนั้นขับรถอะไรมาครับ

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:25:10 »
คิดว่าใครขับก็ดูดี รถมันมีความเป็นเอกลักษณ์  ;D

บอกตรงๆ(555) ซื้อสวิฟมาไม่เคยมีอยู่ในหัวซักนิดเลยว่าเหมือนมินิ หรือผมเป็นคนส่วนน้อยหว่า  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:27:43 โดย B@S!C »

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:36:05 »
ผมเห็นแล้วยังชอบเลยครับ อายุผมก็ไม่น้อยแล้ว
ถ้าบวกราคาไปอีกนิดหน่อยแล้วเป็นเครื่องเทอร์โบนี่คงซื้อมาขับเป็นรถประจำวัน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 23:09:38 »
คิดว่าใครขับก็ดูดี รถมันมีความเป็นเอกลักษณ์  ;D

บอกตรงๆ(555) ซื้อสวิฟมาไม่เคยมีอยู่ในหัวซักนิดเลยว่าเหมือนมินิ หรือผมเป็นคนส่วนน้อยหว่า  ???

ผมก็ไม่เคยคิดว่ามันเหมือนminiจนคนเอาไปwrapหลังคา กระจกมองข้างบ่อยๆ เลยเริ่มคิดว่ามันเหมือน

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 00:11:15 »
ทำงานแล้ว โสด หรือมีแฟน หรือมีเมีย แต่ลูกยังไม่มี อยากลุยก็ลุยได้เลย  ส่วนใหญ่ชีวิตอยู่ในเมืองแต่ก็สามารถออกไปนอกเมืองได้เสมอ  รายได้ปีหนึ่งไม่ต่ำกว่าแปดแสน

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 00:37:59 »
ภาพลักษณ์ตามราคารถละครับ ประมาณ900k อาจจะแนวๆหน่อย ประมาณพี่แหลม25hour หรือพนักงานออบฟิสงานเดือนธรรมดาแต่ทำงานแนวติส
หรือ เด็กเพิ่งเข้ามหาลัย งบแระมาณB-C seg

บอกตรงสำหรับเด็กมหาลัยแบบผมไม่เท่หรอกjuke ไม่ดูรวยด้วย

เจอ series3 5 z4 MB slk,E coupe Porsche Cayman หนักๆ GTR เจอพวกนี้ถึงจะเท่ (แถมมีเยอะซะด้วย)

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 01:46:28 »
ผมยังเคยเจอคนอายุ50+ ขับ GTR เลยครับ
คิดมากจัง  :-\

ออฟไลน์ north

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 14:15:50 »
ผม 29 ขับเทียน่า ตอนแรกว่าจะขายเทียน่าไปซื้อ BM
แต่พอมาเจอ Juke แบบอยากได้ Juke ไว้ขับชิวๆ แล้วเก็บเทียน่าไว้ใช้อะ

Juke เหมือนมันมีแรงดึงดูดอะ 
ถ้า Juke มีสีเหลือง สีเขียวด้วยนี่สุดยอดครับ

ออฟไลน์ rute

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 00:44:46 »
บอกเลยตรงๆอย่าโกรธนะครับ...Target คือ คนที่อยากขับ Mini แต่ไม่มีกำลังพอครับ

บอกเลยตรงๆอย่าโกรธนะครับ...Targetของ Mini คือ คนที่อยากขับ 370Z, M3, M5, GT-R, E-coupe, F430, Gallardo, แต่ไม่มีกำลังพอครับ

แค่ไม่อยากให้สังคมไทยเป็นสังคมของการดูถูกกันและกันครับ

ส่วนเรื่อง image ของรถjuke ก็เหมือนกับที่หลายๆท่านกล่าวมาครับ เด่นสุดคือ Uniqueness

ขับรถที่บ่งบอกตัวตน ไม่จำเป็นต้องบ่งบอกฐานะ

Image อยู่ที่ตัวเราเองครับ ไม่ใช่สิ่งที่คนอื่นมองหรือคิดแทนครับ

อยากบวกให้กับท่าน arya เหลือเกินครับ...

ตอบได้โดนใจดีเหลือเกินครับ...  ;D

ออฟไลน์ almanac

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 00:46:54 »
2-3 วันก่อน เห็น juke กำลังจอดที่ลานจอดรถ ผมคิดในใจว่าต้องเป็นสาวๆ ขับมาแน่เลย เลยเดินช้าๆ รอดูว่าเราจะทายถูกหรือเปล่า

ปรากฏว่าอาม่าผมขาวทั้งหัว เดินลงมาครับ  ;D

คิดในใจต่อไป เราทายไม่ผิดหรอก อาม่าคงยืมรถหลานสาวมา  5555+

แอบนอกเรื่องนิดนึง ;)

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 00:54:48 »
แม่ผม วัย 72 ขวบ บอกว่า ... Juke น่ารักดี ซื้อให้แม่ไว้ใช้ในเมืองก็ดีน่ะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 06:10:50 »
แว้บแรกนะครับที่เห็นเ้าจุกบนถนน ปมว่ามันน่าจะมีสปริงใต้ล้อแล้วเด้งไปมากกว่าขับ
H.

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 07:29:07 »
รอเดือนหน้า ยอดขายจะเป็นอย่างไร 555+
กระแสใน HLM แรงดีเสียด้วย
หลังมอเตอร์โชว์ คงมีข่าวออกเรื่องยอดจองบ้างแล้วหล่ะ ^_^

สำหรับผม JUKE เป็นรถสำหรับคนที่มีความมั่นในตัวเองสูง (ปกติคงเป็นวัยรุ่น-วัยทำงานที่โสด)
ส่วนผมก็อยากได้ แต่ติดว่า พื้นที่หลังมันน้อยสำหรับครอบครัว ถ้าเป็นโสด ผมคงสอยไปแล้ว (เป็นคันที่สอง สำหรับเที่ยว)

ออฟไลน์ Eak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 07:43:47 »
ผม40ปลายๆแล้ว เห็นรถรุ่นนี้มา 2-3 ปี ชอบครับ เมื่อวานเห็นตัวจริงรู้สึกถูกชะตาก็จองไปแล้ว เอามาแทนทีด้า

ออฟไลน์ PengZZ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:53:57 »
เหมาะกับทุกวัยที่ชอบและอยากจะมี style เป็นของตัวเองครับ

ออฟไลน์ auiii

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 00:55:33 »
รถรุ่นนี้จะว่าสวยก็ไม่ใช่มันดูแปลกมันเหมือนคางคก 

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:18:09 »
สาวๆชอบอยู่กับแฟนในรถที่แคบๆครับ นัวเนียง่ายไม่เคอะเขิน แต่ไม่ถึงขั้นนั้นนะ
พอแต่งงานมีครอบครัว เธอจะเปลี่ยนมาชอบรถใหญ่ๆ

ภาพลักษณ์ผมว่าดูดีครับ ดูมีสไตล์ มั่นอกมั่นใจ
HRV ภาพลักษณ์คือดูแพง ดูรวยหน่อย
Ecosport ดูเป็นคนไม่เน้นสไตล์ เน้นคุ้ม มันขายดีในประเทศกำลังพัฒนา ขายไม่ดีในยุโรป ตามข่าวน่ะแหล่ะ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:57:43 »
ชอบให้คนมอง
ชอบภายนอกเด่นไว้ก่อนภายในเป็นไงช่างมัน
ชอบอะไรแปลกใหม่
ไม่แคร์ใคร
งบไม่เยอะ
ตัวเล็กๆฐานใหญ่ๆ