ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นด้านimageของคนขับ Nissan Juke หน่อยครับ  (อ่าน 11135 ครั้ง)

ออฟไลน์ bossnk

• Jr. Member
  • **
เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าNissan Juke เหมาะกับคนแบบไหนครับ
และคิดว่าคนที่ขับJuke มีภาพลักษณ์แบบไหนครับ
ถ้าอนาคผมตเรียนจบด้านBBA และขับไปติดต่อธุรกิจ
ผมจะถูกมองไปในทางไหนครับ

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
Re: สอบถามความเห็นด้านimageของคนขับ Nissan Juke หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 11:18:03 »
เพิ่งจบมาใหม่ๆ ไม่ว่าจะ ป.ตรี/ป.โท ผมว่าขับได้ไม่น่าเกลียดนะครับ กำลังจะสร้างฐานะ ชีวิตมีสไตล์หน่อยๆ แต่งตัวเก่ง หรือภูมิฐาน ก็ไม่ผิดระเบียบแต่อย่างใดครับ ดูไม่เวอร์ดีด้วยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: สอบถามความเห็นด้านimageของคนขับ Nissan Juke หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 11:32:18 »
วัยรุ่นเท่ๆ รถแนวๆไม่เหมือนใครโอเคครับ ไม่ใช่รถแต่งแว้นแต่งซิ่ง

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 11:34:30 »
รับรองสาวๆกรี๊ดกว่า ขับ civic, altis, mazda 3

มีเงินถึงผมก็ออกครับ

ออฟไลน์ Deu1sch

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 12:04:35 »
> เรียนมหาลัยใกล้จบ+ทางบ้านมีตังค์

> เป็นวัยรุ่นสมัยใหม่+เพิ่งเริ่มทำงาน

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 12:14:30 »
ผมอายุ 35 ปี และชอบ juke ขอตอบดั้งนี้ เป็นคนไม่ชอบตามใคร ออกแนวนิดๆ แต่แอบดูดี และเจ้า juke จะดูดีมากในกรณีขายไม่ดี(ไม่โหล)

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 12:25:01 »
ด้านบวกมันสือถึงความมีสไตน์ ได้ครับ
แต่ถ้าภาพลบของความมีสไตน์ คือ ความกวน ได้เช่นกัน

ถามว่าเหมาะกับใคร
ก็คงเหมาะกับทุกคนที่ชอบมัน และมีเงินจ่ายครับ  ;)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 12:39:11 »
ออกแนวมั่นใจตัวเอง ไม่แคร์ใคร ชอบแตกต่างไม่จำเจและมีสไตล์เป็นของตัวเอง
ผมมองว่าคนกลุ่มนี้มีไม่น้อยนะในสังคมเรา เชื่อว่า Juke สามารถตอบโจทย์คนกลุ่มนี้ได้
ส่วนอาชีพที่เหมาะผมมองว่า สถาปนิก มัณฑนากร ศิลปิน หรือนักธุรกิจหนุ่มไฟแรงก็ไม่ผิด
รวมไปถึงแม่บ้านที่ไม่อยากให้คนภายนอกมองว่าฉันเป็นแค่แม่บ้านรับส่งลูกธรรมดานะยะ ฉันก็เริ่ดได้นะค้าาาา
แต่จริงๆแล้วผมว่าได้หมดเกือบทุกอาชีพ ขึ้นอยู่กับใจมากกว่าว่าชอบแนวนี้ไหม
สำหรับผม 35 ยังชอบมันเลย มันเท่ห์ดีออก  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 13:07:47 »
บอกเลยตรงๆอย่าโกรธนะครับ...Target คือ คนที่อยากขับ Mini แต่ไม่มีกำลังพอครับ

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ grev

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 13:15:57 »
เด็กแนว แหวกๆไม่เหมือนใคร
แต่งตัวดี แต่ไม่แคร์สายตาใคร

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 13:35:48 »
ชายหนุ่มหน้าตาดี เรียนจุฬาฯ
มีสไตล์ มีงานถ่ายแบบ ละคร หนัง
เป็นทายาทเจ้าของห้างเครือเซ็นทรัล

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 13:38:14 »
แฟนผมให้ คะแนน เท่ามินิ 1  ;)

ออฟไลน์ Sofast

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 14:11:48 »
ผมว่า มันก็เหมือนๆกับ c segment เพราะราคาพอๆกัน ไม่ได้ต่างกันเลย เพราะคนมีเงินซื้อ civic หรือ altisก็ ซื้อได้
ถ้าอยากได้ image ดีดี ก็ต้องไปmini a classหรือไม่ก็ volk

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 14:44:46 »
ตามพรีเซ็นเตอร์เลยครับ
CHICK CHICK แนว แนว วัยรุ่น มั่นใจตัวเอง

ออฟไลน์ dunghill

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 15:00:18 »
เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าNissan Juke เหมาะกับคนแบบไหนครับ
และคิดว่าคนที่ขับJuke มีภาพลักษณ์แบบไหนครับ
ถ้าอนาคผมตเรียนจบด้านBBA และขับไปติดต่อธุรกิจ
ผมจะถูกมองไปในทางไหนครับ

เหมาะกับคนที่อยากได้รถขับในเมือง แต่สามารถลุยๆได้ด้วย ขับง่าย ทัศนะวิศัยดี สูง (คนที่มอง CRV อาจจะมามอง juke ได้ในราคาที่ถูกกว่ากันเกือบครึ่ง รวมทั้งคนชอบรถ 5 ประตู พวก jazz yaris m2 fiesta หันมาเติมเงินเพื่อให้ได้รถยกสูงหนีน้ำ)

ภาพลักษณ์ น่าจะเป็นคนที่ไม่ใช่คนจำเจ ทันสมัย .... ขับไปหาลูกค้าผมว่าคุณต้องเป็นคนไฟแรงน่าดู คหสต.
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 15:21:51 »
บอกเลยตรงๆอย่าโกรธนะครับ...Target คือ คนที่อยากขับ Mini แต่ไม่มีกำลังพอครับ

ไม่ได้ชอบminiนะครับ แต่ผมว่ามันคนละแนวเลย mini ออกแนวเล็กๆน่ารักๆนั่งกัน2คน Jukeแนวโฉบเฉี่ยว นั่ง4คนพอดีๆ และขนของได้ด้วย

ผมว่าSwiftมากกว่านะที่แบบเหมือนminiแต่ไม่มีกำลังพอ แบบเห็นคนไปแต่งคล้ายMiniซะเยอะ แบบwrapหลังคา กระจกมองข้างเป็นลายธงชาติตามMini

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 15:23:33 »
วัยรุ่น เปรี้ยวๆ เท่ๆ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:00:52 »

ไม่ได้ชอบminiนะครับ แต่ผมว่ามันคนละแนวเลย mini ออกแนวเล็กๆน่ารักๆนั่งกัน2คน Jukeแนวโฉบเฉี่ยว นั่ง4คนพอดีๆ และขนของได้ด้วย

ผมว่าSwiftมากกว่านะที่แบบเหมือนminiแต่ไม่มีกำลังพอ แบบเห็นคนไปแต่งคล้ายMiniซะเยอะ แบบwrapหลังคา กระจกมองข้างเป็นลายธงชาติตามMini
swiftแต่งตามเยอะมากครับ แต่มาร์ชนี่โคตรๆเยอะครับเดินตามมินิเพียบ

ส่วนมินิผมเจอทุกวันเป็นผู้หญิง80%เลยครับที่เจอ ผมว่าจูคคงแทบไม่มีผู้หญิงเลือกนะ

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:03:53 »
เหมาะสำหรับคนไม่อยากได้รถใหญ่หรือรถกระบะเพราะขับในเมืองเปลืองน้ำมันหาที่จอดยาก  แต่บ้านดันน้ำท่วมบ่อย  อาจไม่ได้ชอบดีไซน์ แต่สถานการณ์มันบังคับ   ;D

ออฟไลน์ Mortred

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:16:53 »

บอกตรงๆว่า ผมไม่คิดจะซื้อ Swift เลยแม้แต่นิดเพราะมันออกแบบมาจงใจให้ดูคล้าย mini

ออฟไลน์ Nuzz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:20:05 »
ผมว่ามันเหมาะกับวัยรุ่นครับ จะแนวไหนก็ขับได้หมด แต่ไม่ใช่แนวป๋า หรืออาเสี่ย อายุ 40+ มาขับ อันนี้ผมว่าดูขัดๆไปหน่อยกับตัวรถ

แต่เรื่องการโดยสารกับขนของ มันไม่ได้กว้างขวางใหญ่โตอย่างที่คิดนะผมว่า  เผลอๆ Mazda 2 ยังจะจุของได้เยอะซะกว่าอีก

ออฟไลน์ Xyclop

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:25:14 »

น่าจะ swift มากกว่านะ

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:35:22 »
ถ้าดูที่ตัวรถผมว่าทางทีมออกแบบของนิสสัน
ต้องการสร้างรูปลักษณ์ของตัวรถที่แปลกใหม่ และไม่เหมือนใคร
อีกทั้งตัวรถผมมองว่าไม่ได้เน้นไปทางด้านไหนเป็นหลัก
เหมือนเอาข้อดีของรถที่มีอยู่ในตลาดมาผสมๆยำรวมกันเป็น Juke

ดังนั้นกลุ่มเป้าหมายผมมองว่า ต้องเป็นคนที่ไม่ต้องการความแตกต่าง
ไม่ต้องการใช้รถที่เหมือนคนทั่วๆไป และมีรถมากกว่า 1 คันครับ

ออฟไลน์ beau_t

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:39:32 »
ไม่จำเป็นต้องเป็นวัยรุ่นหรือวัยทำงานตอนต้นนะครับ ขนาดพ่อผมอายุเกือบจา60ละยังบอกว่าสวย แล้วอยากถอยมาไว้สักคันเลยครับ  เหตุผลที่พ่อชอบ คือ ไม่เหมือนใครดี ดูเอนกประสงค์มากกว่ารถเก๋ง4ประตู ดูเป็นsuvนิดๆ

ออฟไลน์ arya

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:48:38 »

บอกเลยตรงๆอย่าโกรธนะครับ...Targetของ Mini คือ คนที่อยากขับ 370Z, M3, M5, GT-R, E-coupe, F430, Gallardo, แต่ไม่มีกำลังพอครับ

แค่ไม่อยากให้สังคมไทยเป็นสังคมของการดูถูกกันและกันครับ

ส่วนเรื่อง image ของรถjuke ก็เหมือนกับที่หลายๆท่านกล่าวมาครับ เด่นสุดคือ Uniqueness

ขับรถที่บ่งบอกตัวตน ไม่จำเป็นต้องบ่งบอกฐานะ

Image อยู่ที่ตัวเราเองครับ ไม่ใช่สิ่งที่คนอื่นมองหรือคิดแทนครับ

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:57:25 »
ผมว่านะ mini ออกแนวน่ารักชอบซิ่ง  ส่วน juke ออกแนวแปลกชอบลุย
แต่ mini ผมเฉยๆนะ ถ้า juke มันคือรักแรกพบ :D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 17:35:57 »
รูปร่างมันเหมือนกบตัวใหญ่ๆไงไม่รู้
น่าจะกระโดดมากกว่าวิ่งด้วยล้อ อิอิ ขำๆเน้อ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 17:51:14 »
ทำไมกลายเป็นกระทู้มินิไปได้เนี่ย

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 19:02:09 »

ตามนั้น ผมว่า Swift ไปตามมินิมากกว่า Juke ผมว่ามันคล้ายๆเอา Cayenne มาบีบอัดหน่อยมากกว่า

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 19:28:11 »

บอกเลยตรงๆอย่าโกรธนะครับ...Targetของ Mini คือ คนที่อยากขับ 370Z, M3, M5, GT-R, E-coupe, F430, Gallardo, แต่ไม่มีกำลังพอครับ

แค่ไม่อยากให้สังคมไทยเป็นสังคมของการดูถูกกันและกันครับ

ส่วนเรื่อง image ของรถjuke ก็เหมือนกับที่หลายๆท่านกล่าวมาครับ เด่นสุดคือ Uniqueness

ขับรถที่บ่งบอกตัวตน ไม่จำเป็นต้องบ่งบอกฐานะ

Image อยู่ที่ตัวเราเองครับ ไม่ใช่สิ่งที่คนอื่นมองหรือคิดแทนครับ

5555 ถูกใจเลยครับ อยากบอกว่าถ้าได้ใครได้ลองเป็นเจ้าของ Mini ดูด้วยตัวเองซักครั้ง คุณจะรู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นรถที่ให้ความรู้สึกว่ามีความพิเศษอะไรมากมายขนาดนั้นเลย ไปจอดรถที่ไหนก็มีคนขับเต็มไปหมด ทุกวันนี้ถามว่าอยากจะกลับไปขับอีกมั๊ยก็คงไม่เอาล่ะ เล็กและกระเทือนเกินวัยปัจจุบันแล้ว