ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไม่ถูกจริงๆ yaris city ดีครับ  (อ่าน 4874 ครั้ง)

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
เลือกไม่ถูกจริงๆ yaris city ดีครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 17:31:51 »
ให้คุณแฟนนั่งหลัง ระหว่าง city กับ yaris เขาว่าชอบทั้งคู่

ราคา city ดันลดลงมา ใกล้กันมาก เครียดเลยครับทีนี้

City - เครื่องดี แต่ออกมานาน ขับไปไหนก็เจอ ...
Yaris - เครื่องเล็ก แต่ได้ที่ความสด ยังหล่อได้อีกสักพัก ...

คิดไม่ตกจริงๆ ครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

ปล. แต่ที่ชอบที่สุดคือ เบาะหลัง eco sport ครับ เอนอย่างกะโซฟา @_@

ปล. 2 juke ก็พอนั่งได้ครับด้านหลัง แต่ถ้ามีน้อง หรืออ้วนหน่อย ก็คงจะติดพุงครับ แหะๆ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: เลือกไม่ถูกจริงๆ yaris city ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 19:17:35 »
Yaris นี่ถ้าได้เครื่อง 1NZ จะจบไปเลยล่ะ อยู่ที่สไตล์การขับละครับ หากเป็นผม เอาเครื่องใหญ่ไว้ก่อน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
Re: เลือกไม่ถูกจริงๆ yaris city ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 19:46:56 »
ถ้าใจร้อนอยากได้รถใหม่ตอนนี้ ออล นิว ยาริส ก็น่าสนนะครับ 5 ประตู ขับในเมืองคล่องตัว
แต่ถ้ารอได้  ออล นิว ซิตี้ เห็น รูปจากอินเดียแล้วก็ถือว่าเริดเลยนะครับ สวยมาก เครื่องใหญ่ กว้างกว่านิดนึง
แต่ถ้าอยากได้โปรแบบจัดหนักจัดเต็ม ซีตี้ตัวปัจจุบันก้โอเคเลยนะครับ  :o :o
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 20:47:31 »
ถ้าไม่แคร์ว่ารถจะตกรุ่นภายในเร็ววันนี้ ซิตี้ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจมาก

เพราะช่วงนี้โปรเยอะจริงๆ ลดแลกแจกแถมกันสุดๆ ตัวรถก็โอเค อุปกรณ์ภายในครบครัน

เครื่องยนต์ก็โอเคครับ ขับดีๆ ประหยัดจนอีโค่คาร์ 1.2 ก็ยังอาย

--------------

ส่วนยาริส มีดีที่สดใหม่ อย่างน้อยก็เท่ห์ไปอีก 4 ปี แต่ออปชั่นไม่ได้มีอะไรเด่น นอกจากจะเล่นรุ่นสูงสุดเท่านั้น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 21:47:23 »
สงสัยต้องเทียบตัวท๊อป yaris กับ รองท๊อป city

เพราะแค่กระจกพับไฟฟ้าเนี่ยแหละครับ

เทียบจริง ราคาต่างกันประมาณ 6 หมื่น 

ส่วนตัวเคยขับ city แล้วพักนึง ไม่มีข้อกังขาเรื่องความดีของ เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ทางใกล้ ไกลหายห่วง

แต่ yaris มันสด บวกกับเบาะหลังที่กว้าง และเปน 5 ประตู น่าจะเลี้ยงน้องได้สะดวก

โอยย คิดแล้วตัดสินใจลำบาก พอนึกถึงช่วงที่ได้ขับ 5 เกียร์ ของ city แล้วมีความสุขมากครับ

คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 01:30:57 »
5 ประตูเลี้ยงน้องสะดวกยังไงอะครับ - -"
ผมว่าถ้าเบาะหลังพับไม่เรียบผมว่าค่าเท่ากันอะครับ

แต่City น่าสนใจกว่าครับ แต่ผมว่าชอบตัวที่ปรับเอนเบาะได้มากกว่า เพราะ city ตัวไหม่ผมว่ามันก็ไม่ได้ดูสวยเลย Jazz ยังจะสวยกว่า
H.

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 01:46:53 »
รออีกนิดมั้ยครับ

All new Honda City 2014 ใกล้ออกแล้วนะครับ

ไฟท้ายยังกะ BMW 555
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ praphan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:27:36 »
รอเถอะครับ ซิตี้ ตัวใหม่

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 08:36:06 »
5 ประตูเลี้ยงน้องสะดวกยังไงอะครับ - -"
ผมว่าถ้าเบาะหลังพับไม่เรียบผมว่าค่าเท่ากันอะครับ

แต่City น่าสนใจกว่าครับ แต่ผมว่าชอบตัวที่ปรับเอนเบาะได้มากกว่า เพราะ city ตัวไหม่ผมว่ามันก็ไม่ได้ดูสวยเลย Jazz ยังจะสวยกว่า

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 08:57:05 »

ทีคิดว่า 5 ประตูจะสบายกว่า คือ มีคนบอกกว่า สามารถหยิบของข้างหลังได้ง่ายกว่า ไม่ต้องเอาของเด็กมาไว้หน้ารถหมดครับ (...มั้ง...ยังไม่เคยมีน้องครับ... - -")

เบาะ yaris พับได้ไม่ เรียบจากหน้าไปหลังหรอครับ @_@ จำไม่ได้ จำได้แค่ว่าพับได้หมด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:33:58 »
All new city

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:42:29 »
City เก่า ตัวรองนี่หมายถึงตัว SV ไม่มี VSA รึเปล่าครับ ราคา 704,000
ถ้าตัวนี้เทียบ Yaris G ราคา 599,000 ผมเอา City นี่ละ อย่างน้อยได้เครื่อง 1.5ลิตร
จะตกรุ่นช่างมันเพราะโปรมันดีมาก ส่วนเรื่องโหลอีกเดี๋ยว Yaris ก็จะเยอะเหมือนกันแหละครับ
ละก็ถ้าเป็น City V นี่เบาะหลังพับไม่ได้นะครับ กระจกพับมือด้วย ตัวนี้ราคา 646,000
แต่ถ้ารอได้รอ All New City แหล่มกว่า  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ grev

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 14:10:57 »
ถ้าดูหน้าตาผมมองว่าสองตัวนี้สูสีกัน
ต้องดูความเหมาะสมแล้วละครับ
ออก ตจว บ่อยไหม หรือวิ่งในเมืองเป็นหลัก
วิ่งตจว บ่อยๆ เน้นเครื่อง 1500 ดีกว่า
เวลาแซงยังอุ่นใจกว่า
ถ้าเน้นคลานในเมืองก็ ยาริสไปเลย

ออฟไลน์ WawaAOY

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 14:29:56 »
 ถ้าจขกท.จะเลือกยาก ภรรยาจะชอบความสดใหม่ ก็รอตัวเป็นๆเลยดีกว่าครับ city 2014 ใกล้คลอดแล้ว
...
 แต่ถ้าเทียบตัวที่ขายอยู่ ผมว่า City S A/T จะธรรมดา หรือ CNG ก็คุ้มแล้วครับ
รึจะไป New Vios E ก็ไม่ขี้เหร่เลยนะครับ

ออฟไลน์ ffhead

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 23:55:53 »
ยาริสดูน่าจะตอบโจทย์ได้นะครับ กว้าง แถมสดใหม่ ช่วงล่างไม่ขี้เหร่ด้วย เหมาะนะที่จะใส่ของเยอะๆและประหยัดอีก

ออฟไลน์ JYZZ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 13:54:58 »
ชอบ5 ประตู Yaris ก็ลงตัวนะครับ ถ้าไม่ได้ติดว่าต้อง 1.5
1.2 สบายๆครับ กว้างกว่านั่งสบายๆ

ออฟไลน์ nodano

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 11:24:49 »
ถ้าขับในเมือง ยาริสก็เวิค นั่งหลังเอนเบาะนอนสบาย พื้นที่ก็กว้าง ถ้าจะเอา city รอตัวใหม่ดีกว่า