ผู้เขียน หัวข้อ: เราสามารถหุ้มเบาะรถระดับ city vios ให้นั่งสบายเท่ากับรถแพงๆ ไหมครับ  (อ่าน 16645 ครั้ง)

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
ถ้าเราซื้อรถเล็กมาแล้วทำเบาะใหม่ ให้นั่งสบายเท่ากับรถระดับ camry ได้ไหมครับ

ไม่นับพวก leg room นะครับผม

ใครมีประสบการณ์แชร์ให้ผมด้วยครับผม

ขอบคุณมากครับผม

ปล ตั้งสองกระทู้ เลย ขออภัยเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ mckyparty

ได้สิครับ แต่แนะนำหาเบาะรถที่ชอบมาแปลงใส่เลย จะเอานุ่มสบาย ปรับไฟฟ้าก็สุดแต่

ได้สิครับ แต่แนะนำหาเบาะรถที่ชอบมาแปลงใส่เลย จะเอานุ่มสบาย ปรับไฟฟ้าก็สุดแต่

ถ้าเป็นเบาะหลังจะเป็นไปได้ไหมครับ

แล้วถ้าเป็นเบาะเดิมทำได้ไหมครับ

ปล. ขอให้ผู้ชุมนุมปลอดภัยด้วยครับ เสียใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
ได้สิครับก็เอาโครงเบาะเดิมหุ้มใหม่ก็ใช้ได้แล้ว

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าหุ้มใหม่ราคาน่าจะสองหมื่นกว่าขึ้นไป แต่ฟองน้ำก็ไม่เหมือนกัน หรือถ้าแปลงใส่ ได้ของคุณภาพดีกว่า แต่ช่วงล่างรถเดิมอาจจะไม่ทำให้ได้ฟีลลิ่งเหมือนรถแพงๆนะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
โครงเดิมยังไงมันก็ไม่สบายขึ้นหรอกครับ ถ้าใช้วัสดุเกรดดีๆ อาจจะให้สัมผัสที่ดีขึ้น เท่านั้นเอง

ส่วนตัวผมว่าอาการท่าทางการนั่งสบายนอกจากเบาะแล้ว ยังประกอบด้วยอุปกรณ์ตัวช่วยรายล้อมรอบตัวแขนทั้งสองข้าง ที่ช่วยให้เราทิ้งน้ำหนักแขนลงได้
ที่เท้าแขนประตู ที่ท้าวแขนซ้าย มุมการจับพวงมาลัย
ถ้ายังไม่มีท้าวแขนซ้าย ลองหามาใส่ดู อาจจะไม่ต้องทำอะไรกับเบาะก็ได้ครับ ..แต่ถ้ามีครบอยู่แล้วอยากจัดการเบาะก็ตามเพื่อนๆด้านบนเลย
หรือบอกร้านเสริมฟองน้ำเบาะอาจจะไม่แพงนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่น่าสบายได้เท่า comfort seat แต่สามารถทำให้กระชับร่างกายได้ครับ

รถหรูๆบางคันเบาะแข้งแข็ง

เบาะคนขับหน้า ผมนั่งเองไม่เท่าไร แต่เบาะหลัง อยากให้ที่บ้านนั่งสบายๆ กันครับ

เสริมเบาะให้ยาวขึ้น เอนเบาะให้สบายๆ จะได้ไหมครับ

;D ;D

ออฟไลน์ Hell GF

• Jr. Member
  • **
เบาะคนขับหน้า ผมนั่งเองไม่เท่าไร แต่เบาะหลัง อยากให้ที่บ้านนั่งสบายๆ กันครับ

เสริมเบาะให้ยาวขึ้น เอนเบาะให้สบายๆ จะได้ไหมครับ

;D ;D
น่าจะทำได้นะครับ ที่บ้านเอาตู้คอมมูเตอร์ ทำเบาะใหม่ ใช้โครงอันเดิม นั่งสบายมากครับ

เห็นร้านบอกหลักๆก็เสริมฟองนํ้า  ความทนทานก็ใช้ได้ เพราะใช้รับฝรั่งตัวใหญ่ประจำ

วิ่งมาก็4-5หมื่นโลละครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่แน่ใจนะครับ ถ้าจะให้สบายเท่าผมว่ายาก เพราะฐานรถเดิมมันแคบกว่าเยอะ

แต่ถ้าให้สบายขึ้นกว่าเดิมนี่ สบายๆเลยครับ

ออฟไลน์ Sman

ไม่พูดเรื่องการเปลี่ยนแปลงอย่างอื่น

เน้นเฉพาะเบาะ เสริมฟองน้ำ เปลี่ยนเบาะจากผ้าเป็นหนัง เน้นหนังเกรดดี พวก ฟูลเกรน นิ่มเลยล่ะครับ

แต่หนังเกรดดีจริงๆ ราคาไม่น้อยน่ะครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ทำแล้วนั่งนิ่มกว่าเดิม สบายขึ้น30เปอร์ แต่ สภาพแวดล้อมรอบตัวเหมือนเดิม (แคบเหมือนเดิม)

แล้วเมื่อหลายๆท่านที่บอก ฟิลลิ่ง ความนุ่มนวลช่วงล่าง มันไม่แตกต่างจากเดิม ต้องเปลี่ยน โช๊คอัพ&สปริง เกรดดีๆ

เพิ่มขึ้นครับ เช่น Tein ปรับเกลียวนุ่มหนึบ 5หมื่นกว่าบาท เบาะหนังดีเกรดดี 2หมื่นอัพ เอาหนังดีจริงๆเป็นแสนๆ

สู้ขับแบบเดิมๆ ไป หรือไม่ก็ไปเล่นรถอีกเซกเม้นท์หนึ่งเลยดีกว่าครับ ตัวอย่าง = ซีวิค กะ ซิตี้ เหยียบ 150-160 ได้เหมือนกัน แต่ฟิลลิ่งในการขับ

มันช่างแตกต่างกัน ยิ่งตอนสาดเข้าโค้ง ความรู้สึกมันคนละอย่างกันเลยครับ ซีวิคขับชิวๆ ซิตี้นี่เริ่มแกว่งต้องใช้สมาธิค่อนข้างมาก

เผลอๆมีเหงื่อซึม ออกมาตามมือ ตามเท้า เอาได้ครับ  ;D ;D ;D