ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมีงบแปดแสนจะซื้อรถนิสสันป้ายแดงเครื่อง1600รุ่นไหนครับ  (อ่าน 7797 ครั้ง)

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
นาทีนี้ต้องขอรถแนวๆอย่าง Juke ครับ

ออฟไลน์ Mont

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Hell GF

• Jr. Member
  • **
1.ถ้าแคร์คนนั่งหลังก็ พัลซ่า ซิลฟี่

2.เห็นใจคนนั่งหลัง(บ้าง)ก็ จู๊ค เอาน่าทนหน่อย หล่อนะ

3.ช่างหัวม่างก็ 200sx หน้า s15 อิอิ

เลือกข้อ3ดีกว่า อ่าวเครื่อง2000ไม่เกี่ยวนี่หว่า5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2013, 12:53:49 โดย Hell GF »

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
1.ถ้าแคร์คนนั่งหลังก็ พัลซ่า ซิลฟี่

2.เห็นใจคนนั่งหลัง(บ้าง)ก็ จู๊ค เอาน่าทนหน่อย หล่อนะ

3.ช่างหัวม่างก็ 200sx หน้า s15 อิอิ

เลือกข้อ3ดีกว่า อ่าวเครื่อง2000ไม่เกี่ยวนี่หว่า5555

ข้อ3น่าเลือกที่สุดนะ แต่กลัวเจอรถยำส่วนมากซิ่งอัดกันจนโทรมแล้ว

ออฟไลน์ kitakita

200SX มันลำบากแค่ตอนเข้าออกแค่นั้นแหละครับ สมัยเรียน ไปกับเพื่อนนั่งอัดหลังไปรูท 4 คนมากแล้ว 555+

ปอลอผมเป็นเหมือน จขกท. แบบนี้แหละแต่ผมจองจุ๊คไปแล้ว ผมมีครอบครัวนะ แต่ยังไม่มีเบเบื๊ มีแค่ผมกะม๊า 2 คน

ถ้าปีหน้ามีลูก พอลูกผม 10 ขวบ ค่อยเปลี่ยนรถ ตอนนี้ตามใจ้ป๊าก่อน อิอิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อาจจะตัดใจเอา ซิลฟี่ครับ

เพราะดูแล้วน้องจุก อนาคต คงเกลื่อนและขาดความหวือหวาแน่ๆ

เอาน้องซิลฟี่สีดำมาจัด VIP งามๆเลย

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
Juke ลองนั่งด้านหน้า ไม่มีปัญหาครับ แต่นั่งด้านหลัง ความสูง 174 ซม. หัวชน นั่งไม่สบายครับ แถมแคบอีกต่างหาก

ถ้ามีครอบครัวไม่แนะนำครับ แต่ถ้าขับคนเดียว หรือนั่งกัน 2 คน ด้านหน้า ก็จัดไปครับ

ออฟไลน์ kengnn

• Newbie
  • *
Pulsar ครับ  ชอบรถ hatchback เบาะหลังนั่งสบาย ประหยัดน้ำมันพอตัวเลย 

ออฟไลน์ nithiyod

Juke ครับ เหมาะกับใช้งานในเมือง

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

ออฟไลน์ laempiab

เอาซิลเวียป้ายแดง อิ อิ
ถอดคอยล์จุดระเบิดออกสูบนึง ให้มันวิ่งแค่สามสูบ ซีซีไม่เกินแล้ว
--ไปแบบน้ำขุ่น ๆ 55

ออฟไลน์ Sappe!

ขอ Sylphy  ละกันครับ

สวยสุด น่าจะเบื่อยาก  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ถ้าเอาแบบลงตัวสุดสำหรับผมแล้ว ผมเลือก Juke เพราะ....
1. ขนของบ่อย โดยเฉพาะกรงน้องหมา
2. ลุยทางหลุมบ่อได้สบาย เพราะรถมันสูงกว่าปกตินิดนึง
3. พอลุยน้ำได้ (แถวบ้านน้ำท่วมทุกครั้งที่ฝนตก)

ถ้าเน้นเรื่องการออกแบบ ผมเลือก Pulsar เนื่องจาก Juke มันล้ำยุคไปหน่อย

ผมจะไม่เลือก Sylphy เพราะไม่ตรงกับความต้องการของผม แม้ว่าจะดูสวยและหรูหรากว่าทั้งสองตัวครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2013, 03:01:02 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
พัลซ่า 1.6 v + lpg donut
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Tha10050

เลือก  Juke ครับ

ออฟไลน์ nin122

ถ้านั่ง 2 คน ผมไป Juke ครับ แต่ถ้ามีคนนั่งหลังผมเลือก Sylphy ครับ :)