ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมีงบแปดแสนจะซื้อรถนิสสันป้ายแดงเครื่อง1600รุ่นไหนครับ  (อ่าน 7710 ครั้ง)

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
พอดีเห็นราคามันไกล้กันระหว่างจูค ซิลฟี พัลซาร์
ถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยว่าถ้าเป็นคุณจะซื้ออะไร ขอเหตุผลด้วยนะครับ
ส่วนตัวผมเอา จูค เพราะ สวยแปลกล้ำ ออฟชันดีภายในน่านั่งเบาะหน้าสบายทัศนวิสัยดียิ่งเครื่องเสียงนี่ชอบเลย และอเนกประสงค์ครับ
ส่วนพัลซาร์ไม่เอาเพราะแพงไปหน่อย และรถมันสวยนะแต่ก็ไม่ค่อยมีอะไรเด่น ส่วนซิลฟีสวยแต่ดูผู้ใหญ่ไปสำหรับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2013, 22:47:18 โดย birmax »

ออฟไลน์ ToucHOnz

• Jr. Member
  • **
ห้าๆ ผมเลือก ซิลฟี่ครับ ผม 20 ต้นๆ เอง เพื่อนผมก็เลือกครับ

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• Full Member
  • '19 320d GT / '24 C40
จอง juke มาแล้วครับวันนี้สดๆร้อนๆ  ;D

ออฟไลน์ Alcatraz

แนะนำทำเป็นโพลดีกว่านะ

ผมเลือกพัลซ่า

จูคพยายามนั่งมอง นอนมอง ตะแคงมอง หาความสวยไม่ได้เลย

• **
แนะนำทำเป็นโพลดีกว่านะ

ผมเลือกพัลซ่า

จูคพยายามนั่งมอง นอนมอง ตะแคงมอง หาความสวยไม่ได้เลย

คงเป็น lifestyle มั้งครับ เพราะผมมองก็สวย เด่นแตกต่างดีครับ สำหรับคนไม่ชอบเหมือนใครซักเท่าไร

ออฟไลน์ MYM

• Newbie
  • *
ผมเลือก Sylphy 1.6 V ครับ กะลังจะซื้อรถ Sylphy เป็นหนึ่งในแคนดิเดตเหมือนกันครับ แต่ต้องถาม จขกท. ว่าต้องการรถแบบไหน ระดับไหน คนละอารมณ์เลยนะครับที่ว่ามา แต่ผมว่าอัพอีกหน่้อยเอา 1.8 V เลยดีกว่าครับ Naviไม่ต้่องหรอกใช้สมาร์ทโฟนได้555

ออฟไลน์ Tan Int

ชั่วโมงนี้เอา Juke ละกัน ทรงมันแนวดี อยากให้มานานละ
Sylphy  อยากเลือกนะ ถ้าการตกแต่งภายในมันไม่จืดอย่างนี้(โทนสีมันจืดมากกกกกกกกกกกกกกก)
Pulsar ไหนๆ จะแนวแล้ว ไป Juke เลยดีกว่า  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
ใน 3 ตัวนี้

ขับคนเดียว หรือ ไปกับแฟน 2 คน เอา juke

พัลซ่า ไม่เคยลองไม่รู้ครับ

Slyphy กว้างมาก แต่โทษทีเถอะเบาะหลังห่วยบรม สวยแต่รูปจูบไม่หอม+ พวงมาลัยเบาจนน่ากลัว 

ถ้ามีลูก มีครอบครัว อย่าเอาเลย juke ไปเอา c- segment ดีกว่า

• **
ใน 3 ตัวนี้

ขับคนเดียว หรือ ไปกับแฟน 2 คน เอา juke

Slyphy กว้างมาก แต่โทษทีเถอะเบาะหลังห่วยบรม สวยแต่รูปจูบไม่หอม+ พวงมาลัยเบาจนน่ากลัว 

ถ้ามีลูก มีครอบครัว อย่าเอาเลย juke ไปเอา c- segment ดีกว่า

ทำไมเบาะหลังถึงว่าห่วยหรอครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ใน 3 ตัวนี้

นั่นสิครับ ผมว่าเบาะหลังซืลฟีก็ไม่เลวนะ

• **
จะรีวิวนะครับ

ข้อดี ข้อเสีย

อ้างถึง
เบาะนั่งด้านหลัง มีพนักพิงที่ดีขึ้นมาก นุ่มสบายกำลังดี แต่มีพนักศีรษะที่แข็งไปนิด ส่วน
เบาะรองนั่ง มีฟองน้ำนุ่มกำลังดี แต่มีการปาดขอบเบาะทั้งฝั่งซ้ายและขวา เพื่อหวังให้ขึ้น-ลง
ได้สะดวก ซึ่งมันก็ดีอยู่หรอก แต่ ตาแพน Commander CHENG พูดไว้น่าสนใจมากว่า

"เรามัวให้ความสำคัญกับ 15 - 20 วินาที ในการลุกเข้า - ออก มากกว่าเวลาที่คนต้องนั่ง
โดยสารอยู่บนเบาะหลังเป็นชั่วโมงๆ ไปหน่อยหรือเปล่า?"

ครับ เบาะรองนั่งที่ถูกปาดเบาะออกไป มุมที่ถูกปาดออก เหลือการรองรับต้นขาฝั่งใกล้ประตูรถ
น้อยลงมาก แถมยังนิ่มเสียจนมีแนวโน้มจะเสียรูปง่ายดายอยู่ เมื่อผ่านพ้นปีที่ 4 ของอายุรถ
หากต้องใช้งานเป็นประจำทุกๆวัน ถ้าเป็นไปได้ ควรปรับปรุงแก้ไขในจุดนี้ด้วยการเสริมมุม
ด้านข้างของเบาะให้มากกว่านี้ไปเลย และเสริมฟองน้ำในบริเวณนี้ให้แน่นขึ้นอีกนิดจะ
ช่วยให้การนั่งโดยสารในระยะทางไกลๆ สบายขึ้นอีกนิดหน่อย

พนักวางแขนพับเก็บได้ มีช่องวางแก้วน้ำ 2 ตำแหน่ง แบบไม่มีฝาปิด สามารถเปิดทะลุไปยัง
ห้องเก็บของด้านหลังได้  สำหรับคนตัวสูง 171 เซ็นติเมตรอย่างผม ถือว่าวางแขนได้ แต่วาง
ข้อศอกลงไปจนสุด ไม่ได้  ถ้ายกระดับของพนักวางแขน ให้สูงขึ้นกว่านี้อีกนิด ล็อกตำแหน่ง
มุมองศาต่างๆ ดีกว่านี้อีกหน่อย แค่นี้ก็เป็นอันจบเรียบร้อยบริบูรณ์

ออฟไลน์ Mortred

ใน 3 ตัวนี้

นั่นสิครับ ผมว่าเบาะหลังซืลฟีก็ไม่เลวนะ

สำหรับผมว่ามันนั่งไม่สบายเอามาๆครับ เบาะมันปาดเป็นเส้นตรง นั่งแล้วไม่กระชับกับตัวเรา และแข็งพอสมควรครับ

แต่อยากให้ลองไปนั่งก่อนครับ อย่าเชื่อผมทั้งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2013, 23:06:16 โดย Mortred »

• **
ใน 3 ตัวนี้

สำหรับผมว่ามันนั่งไม่สบายเอามาๆครับ เบาะมันปาดเป็นเส้นตรง นั่งแล้วไม่กระชับกับตัวเราครับ

แต่อยากให้ลองไปนั่งก่อนครับ อย่าเชื่อผมทั้งหมด

รับฟังครับ อย่างนี้ถ้าขอให้ใส่ความเห็นส่วนตัวจะดีมาก ^^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
พี่แก่แล้วครับ ขอ Sylphy 1.6E CVT ใส่ลายไม้ งามผุดๆ

ออฟไลน์ H.

มาร์ช 2 คันครับ  ;D
H.

• **
พี่แก่แล้วครับ ขอ Sylphy 1.6E CVT ใส่ลายไม้ งามผุดๆ

ชอบตรงนี้เหมือนกันครับ ชอบใน D sec มาแต่ไม่มีตังซื้อ  :'(

ชอบตรงนี้เหมือนกันครับ ชอบใน D sec มากแต่ไม่มีตังซื้อ  :'(

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ชอบตรงนี้เหมือนกันครับ ชอบใน D sec มาแต่ไม่มีตังซื้อ  :'(

ชอบตรงนี้เหมือนกันครับ ชอบใน D sec มากแต่ไม่มีตังซื้อ  :'(

ถูกครับ ตามนี้เลย

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ชอบจุก แต่ พรรษา น่าสนกว่า  เพราะอรรถประโยชน์มากกว่าในราคาที่ไม่ต่างกันนัก

ส่วน Sylphy ผมว่ามันไม่สวย ใช้ Patform เดียวกันกับ พรรษา(ซึ่งสวยกว่าในสายตาผม) ผมเอา พรรษา ดีกว่า

ปล.จริงๆมี แปดแสนซื้อจุกไม่ได้นะครับขาด 2 หมื่น อิอิ  ;D

ออฟไลน์ fishfinger

Juke มันเด็กแนว วัยรุ่น หรือ ผู้ใหญ่จ้าบๆ รถไว้ขับ ไม่ใช่รถขนของขนคน
Slyphy ผู้ใหญ่ใจ D seg แต่มีงบได้แค่ C seg ติ๋มๆ ทึมๆ
Pulsar เหมือนผู้หญิงแต่งตัวไม่เป็นจะสวยก็ไม่สวยแต่ไม่สวยก็ไม่ใช่

สรุป ทั้งภาพลักษณ์ ทั้งอะไรๆ Juke ดีหมด แต่ถ้าใช้งานคนเยอะ Slyphy , Pulsar

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอ Juke ครัช
แนวดี แปลกจบ ไม่ต้องแต่ง

ปล. +1 พวงมาลัย Sylphy เบาจนน่ากลัว
           ขับแค่ร้อยเดียวก็เสียวได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ขอแหวก  Pulsar ครับ ด้านหน้ามันสวยมาก ดูไม่แก่ จัดแม็กซัก 18 สเกิร์ตรอบคัน เปลี่ยนไฟท้าย จบ หล่อทั้งคัน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ laempiab

ซื้อ Silvia ครับ --กรู๊ กรู๊
อัาว-- ซีซี เกิน 555

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Slyphy CNG ก็น่าสนนะครับ เกินงบมานิดหน่อย

แต่รูปทรงผมชอบ Pulsar ครับ มันดูกว้างขวางดี
ทำไมเวลาผมเจอ Pulsar แล้วนึกถึงนกกระจอกเทศทุกทีเลย 555+

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
เลือก นิสสัน จุก ครับ ;D
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ praphan

• **
ลองขับ ก่อน ทั้งหมด แล้วค่อย ตัดสินใจ  ว่าจะใช้สอยรถแบบ ไหนครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เสียดาย มันมีแต่ CVT ทั้งนั้นเลย    คงตอบสนองผมไม่ได้มาก

แต่ถ้าต้องเลือกจริงๆ  ขอ Juke ละกัน 

ออฟไลน์ Chris Evn

ออฟไลน์ decptt

ชอบ 5 ประตูครับ ไปPulsar แน่ๆ (ปล. ขอOption เต็มๆหน่อยนะ) ไม่งั้น ผมรอ A-Wing ไว้ใช้ในเมือง ประหยัดๆ ดีกว่า อิอิอิ

ออฟไลน์ Nut_K

ขอเลือก Pulsar ครับ

ถึงจะชอบ Juke มากกกกกกก แต่พอนั่งแล้วมันรู้สึกแปลกๆ ไม่ค่อยสบายยังไงไม่รู้ อยากได้ภายนอกแบบ Juke แต่ space ในห้องโดยสาร + เบาะนั่งแบบ Ecosport ได้มั๊ยอะ

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
Juke ชอบบบ / ส่วนใหญ่นั่ง 1-2 คน / เป็นรถคันที่ 3 ของบ้าน