ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความแตกต่างระหว่างcockpitกับa.c.t.ครับ  (อ่าน 18487 ครั้ง)

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
เห็นของทั้งคู่ก็ขายแต่ยางของbridgestone
a.c.t.นี่เ้น้นบริการยางอย่างเดียวหรือเปล่าครับ
แต่cockpitเน้นตรวจเช็คทั้งคันเลย

แล้วที่ไหนบริการดีกว่ากันครับ

ขอบคุณมากครับ  :D
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ moonblock

• Jr. Member
  • **
Re: อยากทราบความแตกต่างระหว่างcockpitกับa.c.t.ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 14:10:44 »
คล้ายๆกันนะครับ

A.c.t ซื้อกิจการ จาก Shell มา ตรวจสภาพอะไรก็มี

ค็อกพิค ส่วนใหญ่ จะเป็นเฟรนชาย แต่ แอค จะเป็นบริษัทดูแลเอง

ค็อกพิคต่อลองราคาน่าจะได้ถูกกว่านะครับ  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Re: อยากทราบความแตกต่างระหว่างcockpitกับa.c.t.ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 14:41:00 »
Cockpit ราคายางต่อเส้นถูกกว่าครับ
แล้วก็มีโปรหลายรายการเลย
ส่วนการบริการก็พอๆกันครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 16:37:18 »
cockpit ส่วนมากจะเป็นแฟรนไชน์ครับ ต่อราคาได้สนุกกว่า A.C.T. ส่วนบริการถ้า cockpit ที่เจ้าของดูแลถึงๆ ประเภทลงมารับแขกเอง,ช่วยลูกน้องทำงาน อันนี้บริการจะดีกว่า A.C.T. แต่ถ้าเจอแบบเจ้าของนั่งอยู่แต่ในห้องแอร์ไม่ออกมาดูลูกน้องอันนี้พอๆกันแหละครับ

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 07:10:26 »
เดี๋ยวนี้คนเริ่มไม่กลัวอู่แบบนี้แล้ว รถเยอะจริงๆ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 08:41:09 »
เดี๋ยวนี้คนเริ่มไม่กลัวอู่แบบนี้แล้ว รถเยอะจริงๆ

อู่แบบนี้?

แบบไหนเหรอครับ  ทำไมต้องกลัว ถ้าเราเข้าใจว่าควรเข้าไปทำอะไร

ร้านยางก็เข้าไปเปลี่ยนยาง  ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ  อย่างอื่นเค้าเสนอมาเราไม่ทำก็ไม่มีใครว่า

ถ้าเรื่องยางถือว่าใช้ได้  แต่แล้วแต่ร้าน  แล้วแต่เจ้าของนะ  มาตรฐานยังคุมได้ไม่เท่ากัน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 09:19:18 »
Cockpit เป็นชื่อ ที่บริษัทBridgestone ตั้งไว้ใช้กับ ร้านตัวแทนจำหน่ายยาง Bridgstone เจ้าของร้านบางแห่งก็มีขายยางยี่ห้ออื่นๆ ด้วย แต่ถ้าเป็นบริษัทเปิดเองจะมีแต่ Bridgestone จริง ๆ แล้ว Cockpit ที่บริษัทไม่ได้เปิดเองก็เหมือนร้านยางทั่วไปที่มีชื่อ Cockpit เพิ่มมานั่นแหละครับ

ACT บริษัท Bridgestone เปิดเองครับ

B-Quick เปิดโดยบริษัท B-Quick ครับ ขายทุกยี่ห้อ ชื่อนี้ทุกคนในเว็บน่าจะรู้จักดีครับถึงสรรพคุณ ....

TYREPLUS ก็เหมือน Cockpit ครับ เป็นยี่ห้อของ Michelline มีทั้งบริษัทเปิดเองและเจ้าของกิจการร้านยางใช้ชื่อนี้ครับ

ออฟไลน์ escudaeza

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 10:44:44 »
ขอบคุณข้อมูลดีๆมากครับ
 :D
Mazda CX8 2.5 SP 2019