ผู้เขียน หัวข้อ: Alphard TMT Software Navi ห่วยมากเปลี่ยน ได้ไหม  (อ่าน 2761 ครั้ง)

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
Alphard TMT Software Navi ห่วยมากเปลี่ยน ได้ไหม
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 08:30:27 »
ได้ Alphard 2.4 HB มาครับพอใจทุกอย่างยกเว้น ระบบนำทางห่วยๆๆๆๆ
จะหาสถานที่แต่ระครั้ง ต้องรู้จังหวัด รู้อำเภอ รู้ถนน แบบว่าถ้าตูรู้ตูจะใช้บริการมรึงเหรอ ไอNavi  >:(
จะ Zoom เข้าออกแต่ละทีก็แสนลำบาก วิธีการบันทึกตำแหน่งก็แสนจะซับซ้อนจนหาไม่เจอ
เครื่องเสียงติดมาเป็น Alpine w900ett คำถามคือ
มาสามารถเปลี่ยน software เป็นยี่ห้ออื่นได้ไหม จะ Garmin หรือ Speednavi ก็ได้ครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล.เคยถามไปที่Rocket Sound เขาบอกไม่ได้ ผมไปไม่เป็นเลย

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
Re: Alphard TMT Software Navi ห่วยมากเปลี่ยน ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 09:01:05 »
ของผมเอาของเก่าออก หาเครื่องจีนหมื่นกว่าใส่ไป เค้ามี garmin หรือ igo ใช้ดีครับ แต่ตอนนี้สองปีกว่า เริ่มจับสัญญาณช้าแล้ว

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: Alphard TMT Software Navi ห่วยมากเปลี่ยน ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 09:06:21 »
น่าจะเปลี่ยน  ฟร๊อนเครื่อง ดีๆ แทนกันได้นะครับ  ไม่น่าจะมีปัญหา   ร้านเครื่องเสียงดีๆ ข้างนอกทำได้แน่นอน
ฟร๊อน DVD NAVI Garmin   คุณภาพๆหน่อย จอ 7 นิ้ว   ก็มีของ  kenwood   alpine    สองยี่ห้อนี้ เหมือนผมเคยเห็นขายในเวป เครื่องเสียง  มี Navi ของ Garmin  ด้วยครับ
ราคา ราวๆ 3 หมื่น  - 4 หมื่่นบาท  

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 09:28:04 »
ถ้าอยากเปลี่ยนวิทยุด้วยก็พวก Alpine Kenwood เลยครับมีเกือบทุกยี่ห้อ แต่ถ้าไม่อยากเปลี่ยนวิทบุแนะนำหา GPS  พวก Garmin ครับไม่ถึง 10000 บาทดีกว่าเดิมอีกอาจจะเสียตรงจอเล็กครับแต่เอาไปใช้กับคันอื่นได้ครับ ;)

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 10:46:24 »
พอดีฟรอนท์เป็นของ alpine อยู่แล้วครับรุ่น  w900ett
Captiva ผมก็ใส่ฟรอนท์ alpine ตัวนี้ softwareเป็น speed nuvi
เลยอยากทราบว่ามันเปลี่ยนเป็น speed nuvi หรืออื่นๆ ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 14:10:41 »
ใช่ครับจะใช้ยากตรงที่ต้องเข้าไปหาจนถึงระดับอำเภอ 2อาทิตย์ก่อนขับไประยองค้นหาโรงแรมโนโวเทลระยองไม่ได้ ต้องเข้าไปค้นหาในระดับอำเภอถึงจะเจอ แต่แผนที่ก็แม่นยำดีนะครับ ถ้าอยากได้แบบอื่นลองหาที่เป็นจอLCDแปะติดหน้าจอเดิมก็น่าจะดีนะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Pui Zippe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 21:48:43 »
แนะนำให้ค้นใน google map มือถือก่อนครับ เอาสถานที่มาพิมพ์ใส่ที่ front อีกทีน่าจะชัวร์กว่า