ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ 2 รีวิว ที่จะเอาขึ้น สัปดาห์นี้ Legact Wagon 2.0i และ SLK 200 Kompressor /  (อ่าน 7013 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ทั้งคู่นี้ ผมเร่งทำอยู่ครับ เลกาซี ค้างไว้ 2 สัปดาห์แล้ว
และกำลังจะพยายามเอาขึ้นให้ได้ภายในวันพรุ่งนี้ หรือช้าสุด ไม่ควรเกินวันอังคารแล้วครับ

ส่วนของรูปหนะ 100% แล้ว แต่ ตัวเนื้อหาหนะ ครึ่งล่าง ตั้งแต่ การทดลองขับเสร็จแล้ว สรุปเสร็จแล้ว
ครึ่งบนหนะยังไม่เสร็จ เขียนไม่ออก
แต่อยากจะถามว่า อยากให้มีตารางเปรียบเทียบ กับ D-Segment รุ่นอื่นด้วยไหมครับ
หรือว่า จะให้เทียบแค่ เลกาซี ตัวเ่ก่า ก็พอ? รีบบอกมาด่วนครับ จะได้ทำให้อ่านกัน

ส่วน SLK เหลือทำตาราง เปรียบเทียบ หรือ เดี๋ยวดูก่อนว่า ต้องทำตารางไหม อาจจะแค่เขียนเทียบก็พอ?
น่าจะเสร็จให้อ่านได้ ก่อนวันศุกร์ ครับ

หลังจากนี้ ML280CDI  Altis 2.0 + รวม 1.6 และ 1.8 รวมทั้ง First Impression ซีรีส์ 7 ที่ดองไว้นานแล้ว

ส่วน Freed และ Lancer EX อยู่ในคิว ที่จะจับมาทำ Full Review อยู่แล้วครับ แต่ ยังดูอยู่ว่าจะเอายังไงดี

ออฟไลน์ Didi

• Newbie
  • *
รอ freed ค่ะ คิวอีกยาวไม๊คะ  ;)

ออฟไลน์ PREM

ทำตารางเทียบ Legacy กับรุ่นอื่นด้วยเลยครับ
จะได้เทียบได้กว้างๆ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

keanetona

• บุคคลทั่วไป
และ ในเมื่อ เลกาซี่ มันมีพิกัดระดับ D Segment

ลองเปรียบเทียบกับคู่แข่งในพิกัดเดียวกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Tonaka

พี่ค๊าาาาาบ

History of Lancer  ลืมยัง!!!!!

แหม.... ถ้าเป็นไวน์เนี่ย  คงขวดเป็นล้านแล้ว  ฮ่าๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
ขำข้างบน แฮะๆๆ

พี่จิมครับ ยังไง จะทำ  Altis แล้ว ขอ 1.6 cng ด้วยจะได้มั้ยเอย

There is nothing either good or bad but thinking makes it so

keanetona

พี่ค๊าาาาาบ

History of Lancer  ลืมยัง!!!!!

แหม.... ถ้าเป็นไวน์เนี่ย  คงขวดเป็นล้านแล้ว  ฮ่าๆ

ใจเย็นๆครับ

ขนาดตัวรถกว่าจะออกรุ่นใหม่มาก็ล่อไปหลังจากที่แลนเซอร์ซีเดียอัพเกรดเป็นแลนเซอร์ แซยิด ถึงค่อยออก EX

ตาเคียนโตนา โดนเต็มๆ  เหอๆๆ

Altis 1.6 CNG ยังไม่ทำครับ

Freed ยังไมไ่ด้รถมาทำ Full Review เลยครับ

ออฟไลน์ Jump

ส่วนของรูปหนะ 100% แล้ว แต่ ตัวเนื้อหาหนะ ครึ่งล่าง ตั้งแต่ การทดลองขับเสร็จแล้ว สรุปเสร็จแล้ว
ครึ่งบนหนะยังไม่เสร็จ เขียนไม่ออก

ใช้เรื่อง พริตตี้ นมโต ของพี่ซูบี้ ใน motor expo เป็นแรงบัลดาลใจ ซิ  ;D
LIKE A BOSS!!

เอามาเปรียบเทียบกันรุ่นอื่นๆก็ดีครับ

ใช้เรื่อง พริตตี้ นมโต ของพี่ซูบี้ ใน motor expo เป็นแรงบัลดาลใจ ซิ  ;D
พี่จิมมี่คงไม่สนพริตตี้หรอกครับ  ;D

เอามาเปรียบเทียบกันรุ่นอื่นๆก็ดีครับ

พี่จิมมี่คงไม่สนพริตตี้หรอกครับ  ;D

อ่านะ รู้ดีกันจริ๊งงงงงงง

ออฟไลน์ gateaux

ดีเลย อยากดู SLK เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
เยอะเลยแฮะ แต่อาทิตย์นี้สอบวันที่ 15 เฮ้อเวนกรรมจริง ๆ

ปล เอ่อพี่จิมมี่ ปีหน้าจะมี Full Review ของ ซีวิคขึ้นไหนครับ ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Northbridge

เข้ามาสนับสนุนให้ทำตารางเทียบไปเลยครับผม สำหรับเลกาซี่

มองไม่เห็นเหตผลที่จะไม่ทำ อิอิ  ;D

Chariot

ช่วยเทียบกับ Teana 250XV โดยรวม และเทียบความหนึบโดยตรงกับ PG 407 ได้มั้ยครับ

และอยากรู้ว่า ซูบารุนึกครึ้มยังไง ถึงเปลี่ยนจากรถสปอร์ตซีดาน เป็นรถบ้านทรงบื้อๆ Frameless Window ก็หายไป

แถมเบาะก็นั่งสบายขึ้นกว่าเดิม นั่งแล้วได้อารมณ์พ่อบ้านมากขึ้น ซึ่งผมว่ามันฉีกแนวเลกาซี่ที่ผมรู้จักพอสมควรเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
พี่ค๊าาาาาบ

ยกมือเห็นด้วย

แต่เท่าที่แอบเห็น แอบปาดเหงื่อว่าอ่านกันตาแฉะแน่ๆ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

keanetona

ตาเคียนโตนา โดนเต็มๆ  เหอๆๆ

Altis 1.6 CNG ยังไม่ทำครับ

Freed ยังไมไ่ด้รถมาทำ Full Review เลยครับ

เฮียจิมครับ นามแฝงของผมอ่านว่า

คีน-โต-น่า

มีที่มาจาก Roy Keane และ Eric Cantona กัปตันทีมแห่งตำนาน ทั้งในเกม และ นอกเกม(คีน เจตนาเตะนักเตะทีมแมนซิตี้จนต้องเลิกเล่นเพื่อล้างแค้นที่เคยโดนเขาเตะจนขาหักต้องพักไปหลายเดือน คันโตน่า กระโคดถีบคนดูโทษฐานปากเสีย) ครับ

ออฟไลน์ waterside

• Newbie
  • *
เทียบกับรุ่นอื่น ๆ ด้วยเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JIRATH

เล..........กา.............ซี่
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ panine

• Newbie
  • *
รออ่าน full review lancer ex อยู่นะคะ ลูกชายบอกชอบ ex ม้ากกกกกกก...แต่คุณแม่บอกรออ่าน full review ของพีจิมมี่ก่อน ตอนนี้ลูกชายเลยคอยถามว่า พี่จิมมี่ออก full review หรือยัง เฮ้อออออ...ขอบคุณมากนะคะ