ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ฤกษ์ดีออกรถ แต่. . . คู่มือเป็นญี่ปุ่นล้วน ๆ กลุ้มจัง  (อ่าน 6804 ครั้ง)

ออฟไลน์ Didi

• Newbie
  • *
วันนี้ไปรับ Prado มาค่ะ คุณพ่อยังกลุ้ม ๆ อยู่ คู่มือเป็น ญี่ปุ่นทั้งนั้นเลยคะ จะพึ่งเซลล์ก็ไม่ได้ ฮีมะรู้เรื่องเท่าไร เค้าบอกว่าเพิ่งนำเข้ายังไม่ได้ศึกษาอะไรมาก เค้าบอกคันเราเปน new prado คันแรกในเมืองไทยเลย (โอโหขนาดนั้นเชียวหรือ) แล้วทำไงดีล่ะทีนี้ หุหุ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
คันแรกในไทย.....   ขี้โม้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมเห็นมาไม่ต่ำกว่า 5 คัน แล้ว  เห็นทั้งสี ขาว ดำ เทา !!!
阿蘇山

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
คงเป็นรถของสีเทา  อิๆๆ

ลองหาใน net ดูครับ เลือกประเทศที่ใช้ภาษาอังกฤษแล้วก็มีรุ่นนี้ขาย

หรือไม่ยังนั้นคงต้องไปหาซื้อเอาที่เมืองนอก แต่ถ้าจะเอาภาษาไทยจริงๆคงไม่มีหรอกนะครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

• Newbie
  • *
คันแรกในไทย.....   ขี้โม้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมเห็นมาไม่ต่ำกว่า 5 คัน แล้ว  เห็นทั้งสี ขาว ดำ เทา !!!

เราก็ว่าเซลล์คงพูดเว่อร์เกิน เพราะรู้สึกก่อนซื้อนี่ได้ทุกอย่าง ดีทุกอย่าง โอเค เพอเฟคทุกอย่าง แถมบอกว่าเด่วแปลคู่มือให้ นู้นนั้นนี่ พอรับรถ บอกผมยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยแปลมาเผื่อผมด้วย .... กำ - -"

ออฟไลน์ gateaux

วันนี้ไปรับ Prado มาค่ะ คุณพ่อยังกลุ้ม ๆ อยู่ คู่มือเป็น ญี่ปุ่นทั้งนั้นเลยคะ จะพึ่งเซลล์ก็ไม่ได้ ฮีมะรู้เรื่องเท่าไร เค้าบอกว่าเพิ่งนำเข้ายังไม่ได้ศึกษาอะไรมาก เค้าบอกคันเราเปน new prado คันแรกในเมืองไทยเลย (โอโหขนาดนั้นเชียวหรือ) แล้วทำไงดีล่ะทีนี้ หุหุ

คงหมายถึง เป็น New Prado คันแรกในไทยที่เป็นรถคุณไงครับ  ที่เหลือน่ะรถคนอื่น 555  ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

เราก็ว่าเซลล์คงพูดเว่อร์เกิน เพราะรู้สึกก่อนซื้อนี่ได้ทุกอย่าง ดีทุกอย่าง โอเค เพอเฟคทุกอย่าง แถมบอกว่าเด่วแปลคู่มือให้ นู้นนั้นนี่ พอรับรถ บอกผมยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยแปลมาเผื่อผมด้วย .... กำ - -"

เซลล์ที่ไหนเนี่ย โม้ได้อีก

งานนี้เพิ่งพี่เกิ้ลแล้วละครับ แต่งานนี้ท่าจะยาก
>___<
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

บ้านผมอยู่ตั้งสุรินทร์ยังเห็นวิ่งเมื่อเดือนก่อนเลย  :o

ออฟไลน์ joufo

ผมอ่านภาษาญี่ปุ่นได้

แต่จะให้แปลทั้งเล่มก็ม่ายหวาย อ่ะครับ  ::)

เอาเป็นว่า ไม่เข้าใจตรงไหน โพสถามดีกว่ามั้งครับ
ผมว่าพี่ๆ แถวนี้ใจดีเยอะ

ไม่งั้นเอารถมาฝากผมสัก 2-3 วัน เดี๋ยวอธิบายให้ฟังครับ  ;D

ซื้อรถจากเกรย์ต้องทำใจครับ
เป็นอย่างนี้ทุกราย
รุ่นพี่ผมออก MX-5 มา บอกว่าเข็ดไปจนวันตาย
(เรื่องเซอร์วิสหนะครับ)

ออฟไลน์ CRO

กรำ ผมว่าลองไปจ้างแปลดีกว่าครับ ค่าแปลเอกสารไม่เท่าไหร่หรอกครับ  ;D

รึไม่ก็ไปเรียนญี่ปุ่นเลย :X ( ล้อเล่นนะค๊าบบบบ )

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
เฮ้อ..เหนื่อยใจแทนครับ

ได้รถใหม่แทนที่จะมีความสุข  กลับต้องมาเครียดอีก

เห็นใจครับ 
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นคะ  เด่วหมดหนทางจะมาให้คนในนี้ช่วยกันแปลนะคะ คริคริ

ออฟไลน์ JIRATH

ไม่โชว์รูปสักหน่อยหรอครับ หิหิ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

• Newbie
  • *
ไม่โชว์รูปสักหน่อยหรอครับ หิหิ

ถ่ายรูปไม่สวยนะคะ ถ่ายจากมือถือ อยากเห็นจัดให้ค๊า คริคริ

• Newbie
  • *
 :)

• Newbie
  • *
 ;)

• Newbie
  • *
 :D

• Newbie
  • *
 ;D

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
สวยได้อีกอะคับ... รถก็สวย บ้านก็สวย เทพ อะ
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

• Newbie
  • *
ไม่ได้ถ่ายที่บ้านคะ ถ่ายที่รีสอร์ทกำลังสร้างแถวบางนา ว่างๆแวะมาได้นะคะ (เข้าค่ายโฆษณาป่ะเนี้ย คงไม่มั้งเนอะถ้าผู้ดูแลเห็นไม่สมควรลบก็ได้ค่ะ)  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ลองบอกสถานทีไ่ด้ครับว่าอยู่แถวไหน ถ้าไม่ได้ตั้งใจโฆษณาโจ่งแจ้ง แบบนี้เรายินดีให้โพสต์ครับ
ถือว่าช่วยๆกันได้ ครับ

อ้าว บางนา แถวบ้านผมเลยนี่นา? ตรงไหนเอ่ย?

• Newbie
  • *
บ้านคุณจิมอยุ่ไหนหรอคะ  รีสอร์ทอยู่แถวสุวรรณภูมิ ทางเข้าแอร์พอร์ตด้านบางนาใกล้ม.เกริกน่ะค่ะ ถ้าเสร็จแล้วจะย่องมากระซิบอีกที เผื่อท่านไหนสนใจใช้บริการ แหะๆ