ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านไหนเคยเอา Camry หรือ Accord 3.5 มาเซ็ตโบ บ้างไหมครับ  (อ่าน 7098 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
ตามหัวข้อกระทู้.....อยากทราบว่าแรงมากไหมครับ เครื่อง 3.5 + Turbo

ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
แค่ปกติมันก็แรงมากๆแล้ว คิดว่าในไทยไม่น่ามีคนทำ ถ้ามีคงเปนของตปท.

จปสคนซื้อ3.5 ผมว่าต้องการแรงแล้วจบมากกว่ามาต่อโบเพิ่ม ซึ่งค่าใช้จ่ายสูงมาก
เพราะราคารถมาก็แพง ลงโบอีก

แต่ถ้าทำจริง.. ผมว่ามันคงเป็นรถที่น่ากลัวมาก เพราะ3.5 ธรรมดาวิ่งเร็วๆก็เสียวแล้ว
ถ้าลงโบอีกคงบินได้อะผมว่า :3

ออฟไลน์ Coat145

ทำช่วงล่างดีกว่าครับ เเรงมากๆอยุ่เเล้วครับ 3.5เนี่ย
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ dazetos

เคยเห็นแต่ใส่ supercharger ครับ

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
ทำได้นะแต่ยังไม่เห็นใครทำ ผมว่าเดิมๆสองร้อยเจ็ดสิบม้าก็พอแล้วนะเทียบข้างเบนซ์บีเอมได้
ถ้ายังไม่สะใจผมว่าซื้อรถสปอร์ตเหอะ

ออฟไลน์ choomodify

ไปหา K 24 ตัวแรงๆ มาวางดีกว่าครับ 4 สูบ จี๊ด จ๊าด เร้าใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ gorilla

Camry มี supercharge ครับ ของ TRD เลย

อย่างเมืองนอกเค้าก็ขายกันครับ CAMRY TRD

ออฟไลน์ nithiyod

สั่งชุด kit จากเมืองนอกมามีขายครับ เป็น supercharge นะครับ

ออฟไลน์ Lancer

โหดแท้  ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ตามที่หลายท่านบอก Camry เวอร์ชั่นที่แล้วในออสเตรเลียมีขายในชื่อ
Toyota Aurion TRD Supercharge ซึ่งเขาว่าแรง แต่การขับขี่ยังไม่สปอร์ต เพราะมันไม่ใช่รถที่สร้างมาให้สปอร์ตแต่แรก
ทีมวิศวกรออสเตรเลียแค่พยายามทำในสิ่งที่พวกเขาทำได้ภายใต้ข้อจำกัดและการไม่สนับสนุนของบริษัทแม่
คล้ายๆกับกรณีที่มาสด้าออสเตรเลียทำ Mazda MX-5 SP Turbo เมื่อทศวรรษก่อน

ส่วนในไทย มีคนทำ ผมทราบแค่ว่าเป็น Accord V6 3.0 ซูเปอร์ชาร์จ ซึ่ง..เร็วนรกมากๆ
ผมไม่ได้เจอเองหรอกนะ..แต่พรรคพวกที่ซิ่งตามทางด่วนตอนดึกๆเคยเจอ และประมาณจากความเร็วในการพุ่ง
ม้าที่ล้อน่าจะเกิน 300 ไปไกลมาก

แต่ในบอดี้ Accord เอาที่แรงๆแล้วผมเคยเห็นตัวเป็นๆ น่าจะเป็น G7 สีทองของพี่แมว
คันนั้นเป็นเครื่อง 4 สูบ K24 ม้าลงพื้น 377 สมัยก่อน ตอนนี้น่าจะมี 400 ลงพื้น ซึ่งก็ถ้าวัดท้ายเครื่องคงมีใกล้ๆ500ตัว

อย่าถามผมว่าเป็นยังไง ผมเคยนั่งแต่สมัย 377 ตัว นั่งเต็มคันวิ่งทางตรง ไปแบบปลิวราวกับนั่งคนเดียว
ส่วนตอนหลังทำมา ผมยังไม่ได้นั่ง ไม่กล้านั่งครับ กลัว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: มีท่านไหนเคยเอา Camry หรือ Accord 3.5 มาเซ็ตโบ บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 15:34:45 »
อยู่ในคลับ ยังไม่มีคนทำครับ

คนขับ 3.5 จะเน้นไว้ขับ ตจว. สบายๆ

แต่ 2.4 มีแน่ๆครับ โหดมาก

ออฟไลน์ dht_tubes

Re: มีท่านไหนเคยเอา Camry หรือ Accord 3.5 มาเซ็ตโบ บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 16:21:44 »
เจ้าคัมรี่ 3.5 V6 ตัวนี้ ถ้าเอาไปเทียบกับ LS400 

ฟีลเรื่องเครื่องยนต์ต่างกันมากมั๊ยครับ แล้วก็ในด้านไหนที่ชัดๆหน่ะครับ

เสียง อัตราเร่ง ตีนปลาย อะไรแบบนี้ครับ