ผู้เขียน หัวข้อ: Ford fiesta ถ้าเครื่องเก่าแล้ว นำเครื่อง Eco boot มาใส่แทนได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3586 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaidreamhost

• Jr. Member
  • **
แบบสงสัย ใช้ไปสัก 5 ปีเครื่องเก่าวางเครื่องใหม่เป็น พวก eco booth ได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

หาเครื่องได้หรือเปล่า ก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
น่าคิดนะถ้าเกิดว่าผมซื้อ ecosport แล้วใช้สัก 5 ปี เพราะติดแก๊สไม่ได้

ป่านนั้นเครื่อง ecoboost คงออกมาเยอะพอควร แล้วค่อยหามาใส่เจ้า ecosport ก็น่าจะดีนะ

แต่ราคาเครื่องประมาณเท่าไหร่นา

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
คงจะหายากน่าดู ... คงมีคนคิดแบบนี้มาก่อนแน่ๆ แบบ ford focus TDCi เอา 1.8 ธรรมดามาแล้วใช้เก่าแล้วเปลี่ยนเป็น TDCi

แล้วตอนนี้ในเซียงกงมี TDCi บ้างรึยังครับ ราคาเท่าไหร่ (เท่าที่ดูใน web รถมือสอง รุ่นเดียวกัน เครื่อง TDCi แพงกว่าเกิน 2 แสน)

ด้วยจำนวนรถที่น้อย ผมว่าใครอยากได้เลยซื้อเลยดีกว่ามั๊ย
Honda City 03'
Mazda 323 Astina 91'
Honda City 12'
Ford Escape 03'
Mitsubishi Space Wagon 04'

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แนะนำให้เทิร์นครับ จบกว่า ไม่ยุ่งยาก แต่เจ็บหนัก

ออฟไลน์ tennessee

• Jr. Member
  • **
ทำได้อยู่แล้วครับ แต่ส่วนต่างบวกลบคูณหาญจะคุ้มกันหรือเปล่า

ออฟไลน์ 2k

ทำได้แต่จะคุ้มไหมนี่สิ?  :P ลงเครื่องใหม่ทั้งทีสั่งเครื่องเฟียสต้าstจากอีเบย์น่าจะเหมาะลงทุนกว่านะ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ menace

• Newbie
  • *
ช่างไทยทำได้ทุกอย่างครับ ถ้าเงินถึง อย่างที่ท่านบนๆบอก เทิร์นคันใหม่อาจจะเจ็บน้อยกว่า