ผู้เขียน หัวข้อ: 1.สอบถามความเห็นเกี่ยวกับ C200 C edition กับ CLA 2ที่มอเตอร์โชใครถอยแล้วได้แถมอะไรบ้างครับ  (อ่าน 10333 ครั้ง)

ออฟไลน์ bbtiger

• Newbie
  • *
1.
ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ Benz c200 c edition หรือ CLA ตัวใหม่ แต่กำลังลังเลครับ ใครมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ กำลังลังเลอยู่ครับ
เห็นอ่านข้อมูลบอกว่าตัว CLA เป็นตัว ขับหน้า ไม่ทราบว่ามันจะสมรรถนะเทียบกับ C200 อันไหนดีกว่าครับ
อีกคำถามเป็น C200 เห็นบอกว่าจะออกโฉมใหม่มันจะออกประมาณตอนไหนหรอครับ

2.ผมกะว่าจะไปถอยวันที่ 10 ธค ที่มอเตอร์โชว์ ใครที่ซื้อทั้งสองรุ่นนี้ได้ของแถม หรือส่วนลดเท่าไหร่กันบ้างครับ เผื่อได้เอาไปต่อลองดูครับ

ขอบคุนทุกๆท่านล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นนะครับหรือใครมีอะไรแนะนำผมก็ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
CLA รอยาวๆเลยนะครับ ถ้าจองตอนนี้
CLA250 ยังไงก็แรงกว่า C200 ครับ

C200 น่าจะรอไม่นานครับ
ส่วน CLA จองตอนนี้ปลายปีหน้าจะได้รึเปล่าก็ไม่รู้ ^ ^

สองตัวนี้ถ้าจะเอาจริงๆเลือก CLA ครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
พึ่งคุยกับเซลมา cla ได้มิถุนา ทุกสีครับ

ตอบเรื่องขับหน้าขับหลัง ถ้าคุณไม่ใช่มืออาชีพ หรือเอาไปวิ่งในสนาม คุณแยกไม่ออกหรอกว่าคันไหนขับหน้าขับหลัง ต่อให้มืออาชีพมาเลือก2 คันนี้ลงสนามฟันธงได้เลยว่าเลือก cla แน่ๆ แต่นั่นคือในสนาม บนถนนจริงไปลองขับดูครับ

ออฟไลน์ CLASS!C

• Newbie
  • *
1.
ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ Benz c200 c edition หรือ CLA ตัวใหม่ แต่กำลังลังเลครับ ใครมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ กำลังลังเลอยู่ครับ
เห็นอ่านข้อมูลบอกว่าตัว CLA เป็นตัว ขับหน้า ไม่ทราบว่ามันจะสมรรถนะเทียบกับ C200 อันไหนดีกว่าครับ
อีกคำถามเป็น C200 เห็นบอกว่าจะออกโฉมใหม่มันจะออกประมาณตอนไหนหรอครับ

2.ผมกะว่าจะไปถอยวันที่ 10 ธค ที่มอเตอร์โชว์ ใครที่ซื้อทั้งสองรุ่นนี้ได้ของแถม หรือส่วนลดเท่าไหร่กันบ้างครับ เผื่อได้เอาไปต่อลองดูครับ

ขอบคุนทุกๆท่านล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นนะครับหรือใครมีอะไรแนะนำผมก็ขอบคุณมากครับ

ตอบตามเท่าที่ผมรู้นะครับ c200 ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนรุ่นจากรุ่นเดิมเป็นตัวใหม่ คาดว่าเปิดตัวที่เมืองนอกต้นปี 2014 แต่กว่าจะเข้าไทยอาจจะประมาน ไตรมาสที่สามครับ ตอนนี้รู้สึกว่า CLA ของเมอเซเดสไทยแลน จะเอาเข้ามาแค่ ตัว CLA 250 AMG ตัวเดียวเลย ถ้าจะเอาเครื่องสดใหม่แรงให้เอา CLA ครับ เพราะเป็นเครื่องบล็อคใหม่รหัสน่าจะ m274(ใช่รึปล่าว) 1991cc 211แรงม้านะครับ ถูกต้องแล้วครับ CLA เป็นรถขับหน้าครับ แต่ CLA นี่รอคิวยาวเลยนะครับ

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
ไปถามกับเซลล์มาเมื่อวานตัวC-class Edition-Cรับรถได้เลยทุกสี ได้ส่วนลดเงินสด90,000+ประกันชั้น1+ของเล็กๆน้อยๆพวกฟิล์มครับ
ผมว่ารออีกหน่อยให้ตัวใหม่เปิดตัวแล้วรอให้ลดเยอะกว่านี้น่าสนครับเพราะตัวนี้มาค่อนข้างครบอ๊อฟชั่นไม่โล้นเหมือนแรกๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2013, 01:20:14 โดย power_on »

• Newbie
  • *
ขอบคุนทุกท่านสำหรับความเห็นนะครับ ยังรอความเห็นอื่นๆ เพื่อมเติมนะครับขอบคุณมากๆครับ

ปล.เริ่มอยากรอ ตัว C class ตัวใหม่ ไม่รู้จะนานขนาดไหน

ในใจชอบ CLA มากๆ

แต่เนื่องจาก ที่บ้าน ไปไหนด้วยกัน 4 คนเลยเห็นใจคนนั่งหลัง ของ CLA แคบไปหน่อย :[

ออฟไลน์ MystogaN

ผมว่ารอ C-Class ตัวใหม่ดีไหมคับ เปิดตัววันที่ 16 ธค. เมืองไทยน่าจะมอเตอร์โชว์ รอเหมือนกันแต่ได้ใหม่เลยคุ้มกว่าเยอะ ;)

ออฟไลน์ Nikle_pk

W204 ตัดไปเลยดีกว่าครับ
ใช้ได้ไม่กี่เดือนก็ตกรุ่นแล้ว รอ w205
ไปเลยครับ ราวๆเมษาก็เปิดให้จองแล้ว
รับรถก็มิถุนาประมาณนั้น

แต่ใจผมนะ(รวมทั้งตัวผม)จัด CLA
ดีกว่าครับ แรงกว่ามาก และมันเป็น sport ดี
ประตูไร้ขอบกระจก สำคัญมันนำเข้าและ
อยู่ได้นานกว่า โมเดลทั่วไป 10 ปีก็ยังดู sport นะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
Cla ครับ ดูซิ่งมากมาก แรงด้วย นั่ง4คนผมว่ากำลังดีครับ

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• **
CLA ผมพาแม่ไปนั่งด้านหลังมาแล้ว เน้นด้านหลังเลย เพราะได้ยินกิตติศัพท์เรื่องความคับแคบมาเยอะ

ก็ไม่เห็นชีบ่นอะไรนะคับ  ถามย้ำว่าแคบไปมั้ย ชีก็ว่านั่งได้สบาย

ตัวผมก็เข้าไปนั่งด้วย ก็นั่งได้นะคับ หลังคาอาจดูเตี้ยกว่า แคมรี่ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
CLA นี่ยังรอนานอยุ่หรือเปล่าครับ เพราะที่บ้านไม่รีบใช้รถ
ถ้าจองตอนนี้ รับปลายปีหน้า ผมว่าโอเคนะ
เพราะรถเก่าที่บ้านเริ่มหมดประกันละ    ;D ;D ;D
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

• Newbie
  • *
W204 ตัดไปเลยดีกว่าครับ
ใช้ได้ไม่กี่เดือนก็ตกรุ่นแล้ว รอ w205
ไปเลยครับ ราวๆเมษาก็เปิดให้จองแล้ว
รับรถก็มิถุนาประมาณนั้น

แต่ใจผมนะ(รวมทั้งตัวผม)จัด CLA
ดีกว่าครับ แรงกว่ามาก และมันเป็น sport ดี
ประตูไร้ขอบกระจก สำคัญมันนำเข้าและ
อยู่ได้นานกว่า โมเดลทั่วไป 10 ปีก็ยังดู sport นะครับ

ถ้าผมรอ w205 เปิดตัวจริงตอนไหนหรอครับ คือรับรอกลางปีหน้าผมโอเคน่ะ ถ้าเกิดผมซื้อ CLA ตอนนี้ก็รับรถกลางปีหน้าเหมือนกันครับ น่าสนใจเลยครับ
ว่าแต่ ตัวใหม่ W205 มันจะดีกว่าตัวเก่าอย่างไรครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุนทุกท่านสำหรับความเห็นนะครับยังรอความเห็นอื่นๆเพิ่มเติมครับขอบคุนมากๆครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

รอ c model change ครับ ส่วนตัวไม่ชอบท้ายclaบางสีประกอบกับความแคบโดยเฉพาะด้านหลัง ส่วนcตัวปจบก็ปลายอายุเกินไป เห็นภายในcตัวใหม่ที่เอารูปมาลงกันในเว็ปแล้วผมว่ามันเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิง สมัยนี้เวลารถใหม่ออกมามันทำให้รุ่นเก่าดูเก่าไปเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Mcgyver

• **
ไป4คนบ่อย ไม่รีบใช้รถ รถ w205 ครับ cla สงสารคนนั่งหลังครับ

ออฟไลน์ mike77

• **
1.สอบถามความเห็นเกี่ยวกับ C200 C edition กับ CLA
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 14:01:17 »
C 200 W204  ตัวนี้เรียกได้ว่า เอามาใส่ถุงใหม่เพื่อระบายสต๊อกตัวถังคับ ปีหน้าตกรุ่นชัวร์ ไม่แนะนำเลยคับ
จอง CLA ไปก่อนเลยคับ แล้วติดตามข่าวสารว่า W205 ออกเมื่อไหร่ ถ้าเปิดตัวมาราคาโดนใจ ก็ไปเปลี่ยนใบจองเป็น W205 คับ

ปล CLA แรงจริงอะไรจริง ม้า 211 ตัว เรียกได้ว่าโดนกระชากทั้งคันคับ (เรื่องขับหน้าขับหลัง ถ้าไม่เอารถไปดรีฟ ขับหน้าขับหลัง เหมือนกันคับสมัยนี้)

ออฟไลน์ MystogaN

W205 เปิดตัวอย่างเป็นทางการ 16 ธันวาคม

ไม่ต้องปีหน้าตกรุ่น แต่อาทิตย์หน้าก็ตกรุ่นละคับ W204

ออฟไลน์ natsuki_tri

• Newbie
  • *
จอง cla ไว้ตั้งแต่ พ.ค. ครับ ได้ต้นปีหน้า ของแถมมีพรม ผ้ายาง กรอบป้าย ฟิล์ม ซองกุญแจ รอดู w205 อยู่เหมือนกันครับ แต่ก้ออยากได้ cla มากๆเพราะรอมานานแล้ว >_<
2012 Mazda3 2.0 white

2014 Mercedes-Benz CLA 250 AMG dynamic white

2016 Mercedes-Benz C350e plugin-Hybrid black

• Newbie
  • *
W205 เปิดตัวอย่างเป็นทางการ 16 ธันวาคม

ไม่ต้องปีหน้าตกรุ่น แต่อาทิตย์หน้าก็ตกรุ่นละคับ W204

ผมจะติดตามข่าวสารได้ที่ไหนครับ W205
ชี้แนะทีครับผม

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความเห็นครับ

ออฟไลน์ KKOOB

• Full Member
w205 เปิดตัว 16 ธ.ค. สำหรับตลาดเมกาเท่านั้นนะครับ อยากรู้ว่าไทยจะเปิเตัวเมื่อไหร่ให้ดูตลาดอังกฤษเป็นหลัก ซึ่งก็คงไม่นานหลัง 16 ธ.ค. ไม่น่าเกิน 45 วัน

ส่วน c200 ถ้าซื้อมาใช้งาน ไม่สนเรื่องตกรุ่น ก็น่าซื้อมาใช้ เพราะ w205 ราคา 2.2 ล้านคงไม่มีให้เห็นจาก MB Thailand อย่างถูกก็น่าจะเริ่มที่ 2.4 ล้านขึ้นไป ราคา ล้านปลายถึง 2 ล้านต้นๆเค้าคงปล่อยให้เป็นตลาดของ A กะ CLA

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
C รอ W205 ดีกว่าครับ

ส่วน CLA รอนานมากเจอแค่คันเดียวเอง

ผิดกับ A250 เกลื่อนมาก