ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกไหมว่า Corolla Altis 2014 มองนานๆ ก็หรู สวย คม ดีครับ(จากเดิมที่เกลียด)  (อ่าน 16778 ครั้ง)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
ผมว่าสวยดี น่าใช้อยู่ อุ่นใจชัวร์ แต่เสียตรงแทกซี่จริงๆ ถ้าจะซื้อให้ซื้อรุ่นสูงๆ หรือรุ่นทอป จะได้ห่างไกลแทกซี่ ปล.ผมใช้1.8G อยู่ 555 ถ้าย้อนไปได้ จะเอาแอคอร์ด

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าสวยดี น่าใช้อยู่ อุ่นใจชัวร์ แต่เสียตรงแทกซี่จริงๆ ถ้าจะซื้อให้ซื้อรุ่นสูงๆ หรือรุ่นทอป จะได้ห่างไกลแทกซี่ ปล.ผมใช้1.8G อยู่ 555 ถ้าย้อนไปได้ จะเอาแอคอร์ด
+1 ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
สวยครับแต่ยังไม่ที่สุด ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ขี้เหร่มาก ออฟชั่นห่วย แต่ออก gen หน้าก็ซื้ออยู่ดี
'19 Honda Civic EL

GreenG

ขี้เหร่มาก ออฟชั่นห่วย แต่ออก gen หน้าก็ซื้ออยู่ดี
555 ;D

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
ส่วนตัวแล้วมองรถไหนก็สวยง่าย เพราะแต่ละคันจะมีเสนห์ในแบบมันเอง เพราะบางทีก็เป้นนะ มองในรูปถ่ายมันไม่สวยเลย แต่ไปเจอคันจริงมันจะมีเหลี่ยมมุมต่างๆของแต่ละคันที่ทำให้ดูงามกว่าในรูป อันนี้เป็นบ่อยๆเวลาไปเจอคันจริง  ;D

ส่วน altis โฉมนี้สวยมากๆเลยจากรุ่นเก่าๆที่ผ่านมา 

"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ Graham

• Jr. Member
  • **
ด้านหน้าสวยมาก
หลังสวย
ภายในไม่โดนอะ
ถ้าให้เดาภายในวัสดุต้องห่วยแหงๆ แถมกั๊กโคดตามสไตล์พี่โต
แต่เป็นแท็กซี่ผมว่าดีออกนะ การันตีว่า ถึกทน แถมหาอะไรโคตะระง่าย
อย่าไปคิดเรื่องอิมเมจเลยว่าแท็กซี่จะไม่เท่ ตปท. รถเบ๊นซ์ยังเป็นแท็กซี่เลย

ออฟไลน์ MystogaN

ผิดกะผมตอนรถเปิดตัวออกมา เอ้อสวยดีนะ สวยกว่า Camry ตัวปัจจุบันอีก น่าใช้ แต่พอเปิดเสปคมา ... หมดสวยในบัดดล !!

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
แปลว่าหากเราคิดจะซื้อรถของโตโยต้า ให้คุ้มค่า คุ้มราคาจริงๆ ต้องรอซื้อ
ช่วงปลายๆ อายุของรุ่นนั้นๆซินะเนี่ย ;D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

GreenG

แปลว่าหากเราคิดจะซื้อรถของโตโยต้า ให้คุ้มค่า คุ้มราคาจริงๆ ต้องรอซื้อ
ช่วงปลายๆ อายุของรุ่นนั้นๆซินะเนี่ย ;D

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
ไม่รู้สึกครับ บ่องตง

ออฟไลน์ LaTeX

รอดูคันจริงดีกว่าครับ เดี๋ยวก็มีมาให้นั่ง ไม่สิอาจหานั่งยากเพราะต้องไปส่งรถ
บางคันถ่ายรูปขี้เหร่ แต่คันจริงสวยใช้ได้ = Sylphy Pulsar
บางคันถ่ายรูปอย่างสวย คันจริงขี้เหร่ = Viosเจมส์จิ
บางคันขี้เหร่ คันจริงก็ขี้เหร่= CityZX
ทั้งนี้ทั้งนั้นความเห็นส่วนตัวนะครับ ความสวยแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Lancer

GreenG

รอดูคันจริงดีกว่าครับ เดี๋ยวก็มีมาให้นั่ง ไม่สิอาจหานั่งยากเพราะต้องไปส่งรถ

๕๕๕  ;D

ออฟไลน์ H.

ท้ายสวยภายในสวย หน้าแก่ ชอบ US มากกว่า
H.

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ไม่แย่ ไม่ห่วย ไม่ซื้อ 555 แต่ดูยังไงก็ไม่หรูนะ มันออกไปแนวcivicมากขึ้นคือเน้นวัยรุ่น
แต่พอมองนานๆได้นั่งบ่อยมันอาจจะดีขึ้นก็ได้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นด้วยว่าสวยขึ้นแต่ยังไม่สุด

คงเป็นเพราะมอง 3ใหม่ มากไปหรือเปล่า

;D ;D ;D ;D

GreenG

เห็นด้วยว่าสวยขึ้นแต่ยังไม่สุด

คงเป็นเพราะมอง 3ใหม่ มากไปหรือเปล่า

;D ;D ;D ;D
สามใหม่ดูหรูขึ้นครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมมีอัลติสโฉมหน้าหมู ตัวถัง ZZE122R ครอบครองอยู่ตั้งแต่ปี 2544

อัลติสเองเค้าเน้นกระจังหน้าแบบโครเมี่ยมมานานแล้วครับ ผมว่าตัวใหม่ก็ยังสืบสานประเพณีแบบนี้อยู่

----------------------------------

เมื่อมองภายในของเจ้าอัลติสใหม่ ผมว่าก็โอเค ไม่ว่าจะเป็น ZZE 121 - 122 // ZZE 141 - 142 // ZRE 141 - 142

การออกแบบภายในก็ใช้ง่าย ไม่ต้องเข้าใจอะไรมาก ซึ่งอัลติสใหม่รหัส ZRE181 ที่ใกล้จะเปิดตัว ก็น่าเป็นแบบเดียวกัน

ช่องแอร์ตรงกลางและนาฬิกา ทำให้ผมนึกถึงโคโรลล่า AE80 ที่โค้งๆ แต่ก็ดูสวยงามไปอีกแบบ

ชุดเครื่องเสียงก็สไตล์พี่โตเค้าล่ะครับ 2Din ติดรถ หาหน้ากากเปลื่ยนได้ ใกล้มือ สะดวกดี

-------------------------------

แต่สิ่งที่ผมขอในอัลติสใหม่คือ วัสดุภายใน และ การประกอบ ขอให้ดีเทียบเท่าตัว ZZE122R ก็พอ

เพราะตัว ZZE122R วัสดุดีมาก เบาะหนังแท้ คอนโซลนุ่ม แม้กระทั่งพลาสติกตรงประตูข้างหรือคอนโซลกลาง เวลาเอามือกดยังรู้สึกเลยว่ามันหยุ่นๆ ไม่ได้แข็งเหมือนพลาสติกทั่วไป

แต่พอเป็น ZZE // ZRE 141 - 142 ความรู้สึกเหล่านั้นกลับหายไปหมด วัสดุภายในห่วยลง การออกแบบขาดๆเกิน ไม่น่านั่ง

--------------------

ส่วนที่บางคนไม่ซี้อเพราะเป็นแท็กซี่เยอะ ก็ตามสบายครับ พอดีว่าบ้านผมชอบรถที่ซ่อมง่ายๆ อะไหล่เยอะๆ ช่างที่ไหนก็ซ่อมได้ มีอะไหล่ทั่วไทย

และตัวรถไม่ว่าจะผ่านไป 10 - 20 ปี ก็ยังมีอะไหล่แพร่หลายอยู่ ศูนย์บริการมีอะไหล่ครบทุกชุดตั้งแต่ตัวถังยันล้อ หรือแม้กระทั่งสติกเกอร์ติดรถที่มาจากโรงงานประกอบ ก็ยังมีครบ

ไม่ได้เหมือนบางยี่ห้อ ที่อายุแค่ 10 ปี เวลาเข้าศูนย์อะไหล่ก็หายากแล้ว ครั้นจะสั่งก็ดันเลิกผลิต หรือไม่มีขาย แบบนี้น่าใช้หรือครับ ???

ออฟไลน์ 6162002

หน้าตาไม่ขี้เหร่นะครับ
รู้สึกเหมือน Vios ฟิวชั่นกับ Camry เหอๆ

แต่ขอออพชั่นแบบซีวิค จะดีมาก (จริงๆอยากได้แบบโฟกัส แต่คงมากไป)