ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกไหมว่า Corolla Altis 2014 มองนานๆ ก็หรู สวย คม ดีครับ(จากเดิมที่เกลียด)  (อ่าน 16787 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมยอมรับว่าตอนแรก ผมเกลียดเจ้า Altis ใหม่มาก ดูแล้ว มันละทิ้งความเป็น Altis ไป ดูก้าวร้าวมขึ้นมาก

แต่พอมองลึกๆ นานๆ เอ มันก็สวยเหมือนกันนะครับ

ดูหรูแบบมีมิติ ข้างกลังนี่ยิ่งสวยมากๆ ตูดงามมากๆ

ข้างในตอนแรกประหลาดๆ แต่แอบมองแผงหน้าปัด มันก็น่าจะใช้งานง่ายแบบเดิมๆ แถมเผลอๆ ใส่ 2 din ได้อีก สบายเลย

มันเหมือน นางฟ้าแห่งสงคราม หน้ามีโหดๆ แต่ภาพโดยรวมสวยคม หุ่นดีๆ

ตรงข้ามกับ Sylphy ที่นั้นเจ้าหญิงอ่อนหวานชัดเจนครับ

ทึ่ชอบ ทั้ง Toyota และ Nissan คือได้เกียร์ CVT แล้ว ซึ่งผมขับ CVT กับ 5 speed ไม่ชอบ 5 speed ครับ มันไม่ลื่นไหลเท่า CVT

แล้วทุกท่านคิดอย่างไรกันครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
สวยก็สวยไป แต่น่าเกลียดตรงกั๊กสเป็คครับ

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
ไม่รู้สึกแฮะ 555+ แต่ชอบการออกแบบภายใน ถ้ามาพร้อมวัสดุดีๆ จะแจ่มมาก :-*

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
ไม่รู้สึกครับเพราะมองยังไงก็ไม่ชอบอยู่ดี

ออฟไลน์ kimmeng21

วัสดุห่วยลงทุกวัน
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวชอบแบบโฉม us มากกว่า  :P

ออฟไลน์ Alcatraz

+1 ชอบ us มากว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
+2 ให้ US สวยกว่ามากๆๆๆๆๆ
แต่หมดหวัง 100%
แถมออพชั่นที่จะได้ก็กากเหลือครับ...
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

+1 ชอบ us มากว่า
+2 ให้ US สวยกว่ามากๆๆๆๆๆ
แต่หมดหวัง 100%
แถมออพชั่นที่จะได้ก็กากเหลือครับ...

ผมว่ามันเหมือน Vios ยักษ์เลยครับ ชอบโฉมนี้มากกว่า

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่า แบบ us มันเหมือนมาสด้า2 + ford อ่ะ สวยแว๊บๆ. มองนานๆมันมนแต่ขาดเสน่ห์ครับ
ภายในรูปดูดี แต่วัสดุจริงคงห่วยกว่าตัวเดิมแน่ๆ

ออฟไลน์ Chris Evn

ไม่ชอบตรงที่มันเป็น Taxi เนี่ยแหล่ะ ไม่เคยคิดจะซื้อ Altis เลย

ออฟไลน์ MYM

• Newbie
  • *
ผมว่าสู้ focus กะ elantra ไม่ได้ครับ แต่ของงี้ขึ้นกับมุมมองและความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ มองต่างมุมครับ

ออฟไลน์ spineker

• Newbie
  • *
ส่วนตัวชอบการออกแบบในคอนเซปนี้ของโตโยต้านะครับ แต่ติดอย่างเดียวที่มันเป็นรถ Taxi เนี่ยซิครับ อคิติส่้วนตัวครับผม

ออฟไลน์ whoami

ถ้ากั๊กสเป็ค อย่าไปซื้อครับ เดี๋ยวยอดขายไม่ดี มีลดแลกแจกแถมแน่ๆ

ดู vios ตอนนี้สิ โมเดลใหม่เปิดตัวมายังไม่ถึงปี ส่วนลด 5-6 หมื่นกันแล้ว

GreenG

ถ้ากั๊กสเป็ค อย่าไปซื้อครับ เดี๋ยวยอดขายไม่ดี มีลดแลกแจกแถมแน่ๆ

ดู vios ตอนนี้สิ โมเดลใหม่เปิดตัวมายังไม่ถึงปี ส่วนลด 5-6 หมื่นกันแล้ว

+1 ครับ
เชือว่า option เหี้ย(น) ตาม style พีโตครับ

แต่แอบชอบนะครับ ถ้าตัว 1.8G หน้าตาแบบนี้ ผมว่าสวยมากๆ

รองลงไปก็ตัว 1.6G 1.8E ตามลำดับ

ออฟไลน์ KinGmO

ส่วนตัวมอง ว่าสวยมากครับ แต่โดน Civic มาแล้ว มาช้าอ่ะเกิน พี่โต
Civic FB 2013

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

เจ็บไม่จำครับ
ตอนนี้ยาริสอีโค่ที่เชียงใหม่ ยังไม่แถมประกันเลย
รอให้มันลดเทกระจาดเพราะยอดไม่ดีก่อน เด๋วสอย 55
Altis ใหม่ ดูจากรายการออพชั่นแล้ว ถ้าตั้งราคาตามตำราเดิม ซ้ำรอย Camry, Vios แน่นอน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

เจ็บไม่จำครับ
ตอนนี้ยาริสอีโค่ที่เชียงใหม่ ยังไม่แถมประกันเลย
รอให้มันลดเทกระจาดเพราะยอดไม่ดีก่อน เด๋วสอย 55
Altis ใหม่ ดูจากรายการออพชั่นแล้ว ถ้าตั้งราคาตามตำราเดิม ซ้ำรอย Camry, Vios แน่นอน
+1 ครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ภายนอกสวยกว่าตัวปัจจุบันมากครับ
แต่ภายใน ดูแปลกๆ ยังไงก็ขอดูคันจริงอีกที
เพราะเท่าที่ดูในรูป มันเหมือนพวกรถแก่ๆ ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ rute

ชอบมากครับ...

รออย่างใจจรดจ่อครับ...  ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เรื่องดีไซน์ผมว่าโอเคครับ.. ผ่าน!!

แต่ถ้าจะให้เป็นตัวเลือกของผม มันคงไม่อยู่ในตัวเลือกแน่นอน..

ไม่ใช่ไม่ชอบแบรนด์นะ แต่ไม่ชอบภาพลักษณ์ที่เป็นแท็กซี่มากกว่า..

อันนี้ส่วนตัวล้วน..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
โฉมนี้ส่วนตัวแอบชอบดีไซน์ไฟท้ายด้านหลังอยู่นะครับ
แต่ภาพรวมยังดูแปลกๆ อยู่อย่างไรบอกไม่ถูกครับ

รอดูตัวจริงทีเดียวเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ภายในมันแปลกๆนะ
แต่ออปชั่น ขอคัดค้าน!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
toyota มากๆ altis รุ่นนี้ขอบอกว่า เหมาะกับหนุ่มออฟฟิสเงินเดือนกลางๆ , พ่อบ้านประหยัดเงิน

มันดูเป็นแบบนั้นจริงๆนะ เชื่อว่าจอดคู่กับ civic , all new mazda3 altisหมองแน่

ออฟไลน์ mamaman

ผมว่าก็เหมือนกับ Yaris นะ
ที่ตอนแรกบอกไม่สวย ๆ

พอเจอตัวจริงสวย กว่าในรูป

ตอนนี้ผมดูจากรูป ผมว่ามันสวยกว่าปัจจุบัน มาก ๆๆๆๆๆ
เส้นสวย นุ่มนวล เปราดเปรียว โค้งมน สไตลื TO เค้า
ของจริงอาจดูดีมากก็เป็นได้

ขอ นิยาม คำว่า วัสดุ ห่วยด้วยครับ ไม่ Get
รถ คลาสนี้ ราคาเท่านี้
คงไม่มีคันไหน เอาแผงประตูและคอนโซล หุ้ม PCV กับ หนัง 100 % แบบพวก BMW  กับ Benz หรอกนะครับ
คอนโซลพวกนี้ก็เป็นพลาสติกชนิดเดียวกันทั้งหมดนะเหลาะ

แต่อย่าทำแบบ ์New yaris ละกัน ทำลายเย็บหนังปลอม รับไม่ได้อะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2013, 08:33:46 โดย mamaman »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สำหรับผมเฉยๆครับถ้าจะซื้อรถระดับนี้คงไปซีวิค แล้วยิ่งมีข่าวฟ้องร้องลูกค้าเลยทำให้ยิ่งอคติกับยี่ห้อนี้มากขึ้นไปอีก ยิ่งโตยิ่งกร่างก็ยิ่งไม่ชอบครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

หน้าปัดเรืองแสงสวยมาก

รุ่น 1.6 คงหน้าตาแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ eamesBot

มองหลายๆ ที แล้วชอบท้าย ส่วนด้านหน้าผมว่าไม่ผ่าน กระจังแบบนี้มันโบราณไปนิดน่ะครับ
ส่วนตัวอาจจะชอบรถที่ออกแนวสปอร์ต ถ้ากับยาริส ผมพูดเต็มปากว่า สวยดี แต่กับ altis ใหม่ผมว่า มันดูแก่ กว่ารุ่นเดิมอีกนะ

ถ้าเทียบกับ FB ปัจจุบัน ผมว่า มันดูบ้านพอๆ กันนะ น่าจะอารมณ์ประมาณ es กับ altis หน้าหมู
ใน seg นี้ คงให้ 3 ใหม่ สวยที่สุดละครับ  ;D

ออฟไลน์ menace

• Newbie
  • *
ปกติไม่ชออัลติสเลย แต่ยอมรับว่าตัวนี้สวยสุดตั้งแต่มีมา ทั้งภายนอกภายใน (วัสดุไม่ทราบ) ยิ่งเป็นเวอร์ชั่น us ยิ่งชอบมาก แต่จะไม่ชอบตอนเห็นมันเป็นแท๊กซี่นี่สิครับ  ;D

ออฟไลน์ beau_t

สวยขึ้นครับ แต่ยังสวยไม่สุด5555