ผู้เขียน หัวข้อ: รถ Evoque มีสมรรถนะดีกว่า Audi Q5 หรือ ว่า Audi Q5 มีสมรรถนะดีกว่า Evoque?  (อ่าน 4766 ครั้ง)

ออฟไลน์ MJ

• Newbie
  • *
ใครเคยขับสองรุ่นนี้บ้าง
รถ Evoque มีสมรรถนะดีกว่า Audi Q5 หรือ ว่า Audi Q5 มีสมรรถนะดีกว่า Evoque?
เพื่อนคนไหนมีรีวิวของ EVOQUE 3Dr SD4 2.2 AT บ้าง เห็นเขาว่าถอยหลังได้เองเหมือนใน ford จริงไหม

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ใครเคยขับสองรุ่นนี้บ้าง
รถ Evoque มีสมรรถนะดีกว่า Audi Q5 หรือ ว่า Audi Q5 มีสมรรถนะดีกว่า Evoque?
เพื่อนคนไหนมีรีวิวของ EVOQUE 3Dr SD4 2.2 AT บ้าง เห็นเขาว่าถอยหลังได้เองเหมือนใน ford จริงไหม

evoque มีระบบ parking assit เหมือนโฟกัสเลย และก็เหมือนรุ่นอื่นๆ เรื่องสมรรถณะนี่ไม่ทราบแฮะ ไม่เคยสัมผัสรถ 2 รุ่นนี้เลย เคยแต่นั่งตอนจอด  ;D

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
เคยขับq5แต่ไม่เคยขับevoqueเลยไม่รู้จะเทียบยังไงครับ
q5 2.0t ตัวเบนซิน 225ps  0-100 7.1 วิ
evoque 2.2          190ps  0-100 8.5 วิ

q5 น่าจะแรงกว่าพอตัวแต่ถ้าเล่นดีเซลแนะนำว่าไม่ควรเล่นq5เพราะมันมีปัญหาตัว adblue ที่เติมแล้วรีเซ็ตแต่ขึ้นขับได้30โล แต่ตัวใหม่ๆไม่ต้องใส่แล้ว

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
รู้แต่  Evoque  หล่อกว่าเยอะ แม้ชื่อชั้นแบรนด์จะเป็นรอง

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ถ้าขับแบบ Cross-Country หรือ Off Road
Evoque ดีกว่าครับ
ส่วนเรื่องหน้าตาผมเห็นด้วยกับคอมเม้นข้างบน ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^