ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง Data Tec จูนเติม e85 มีหลักการยังไงครับ และมีผลเสียไหมครับ  (อ่าน 3829 ครั้ง)

ออฟไลน์ korakodlove

• Jr. Member
  • **
อยากจะทราบหลักการของมันครับ เช่นว่าจะจูนเติม e85 ต้องเปลี่ยนหัวฉีดหรือเปลี่ยนท่อยางอะไรต่างๆด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

แค่ยืดระยะการเปิดของหัวฉีด

ร้านไม่เคยทดลองว่าต้องเปลี่ยน part ไหนบ้าง  รอรั่วแล้วถึงจะเปลี่ยน

ถ้ารั่วแล้วรู้ก็ดีไป  แต่ถ้าไม่รู้อาจเกิดอะไรขึ้นก็ได้

ติด gas จะดีกว่า

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
คล้ายๆกับพวก piggy back ทั่วๆไป มีฟังก์ชั่นมาให้พอตัว ค่าตัวน่าคบ

ส่วนการใช้ E85 พวก wetted-parts อื่นๆ ก็ต้องเปลี่ยนให้รองรับกับเชื้อเพลิงอยู่แล้ว ไม่ว่าจะใส่กล่องเทพราคาหลายแสน หรือกล่อบ้านๆราคาหลักพันครับ  ;D ;D