ผู้เขียน หัวข้อ: การขายรถมือสอง||ขายดาวน์กับขายราคาเน็ต ต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 1808 ครั้ง)

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
การขายรถมือสอง ขายดาวน์กับขายราคาเน็ต ต่างกันยังไงครับ
หมายถึงข้อดี ข้อเสีย
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2013, 09:26:56 โดย bump_F10_525d »

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
ขายดาว์น เหมาะกับคนซื้อที่จะนำไปผ่อนต่อ แค่ทำเรื่องเปลี่ยนสัญญา หักส่วนลดจากที่ผ่อนไปแล้ว ที่เหลือก็ผ่อนต่อครับ

ขายเน็ต น่าจะมาจากผู้ขายซื้อสด หรือผ่อนหมดไปแล้ว ท่านที่จะรับต่อก็จะได้ราคานั้นๆเลยหากซื้อสด แต่ถ้าจะผ่อนก็ต้องนำเข้าไฟแนนซ์เอง ซึ่งก็จะมีค่าใช้จ่ายส่วนของดอกเบี้ยและ VAT7% เพิ่มขึ้นมาอีกครับ

ออฟไลน์ bump_F10_525d

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ทำใจกับราคามือสองตอนนี้ได้เหรอครับ เฮ้อออ

ออฟไลน์ nodano

ราคาขายตอนนี้ตกเยอะเลยนะ