ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ คิดยังไงกับ Volvo V40 (Cross Country)  (อ่าน 14610 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
เพื่อนๆ คิดยังไงกับ Volvo V40 (Cross Country)
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 17:11:32 »

เพื่อนๆคิดยังไงกับ Volvo V40 (Cross Country) กับราคา 1,920,000บาท
เบนซิน 2.0 ลิตร 213 แรงม้า เกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ อัตราเร่ง 0 - 100 กม./ช.ม. 6.9 วินาที
ความเร็วสูงสุด 210 กม./ช.ม. รองรับเชื้อเพลิงได้หลากหลาย ทั้งเบนซิน 95, E10 และ E20

** มั่นใจการรับประกันคุณภาพเป็นเวลา 3ปี หรือ 100,000กิโลเมตร
** บริการบำรุงรักษาเป็นเวลา 5ปี หรือ 100,000กิโลเมตร

ถ้าเทียบกับคู่แข่ง ต้องเทียบกับอะไร แล้วอะไรน่าสนใจกว่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2013, 17:16:38 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ aekoy

Re: เพื่อนๆ คิดยังไงกับ Volvo V40 (Cross Country)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 17:16:38 »
เสียดายใช้ E85 ไม่ได้
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ cloud

Re: เพื่อนๆ คิดยังไงกับ Volvo V40 (Cross Country)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 17:36:09 »
สวยมากครับ  ชอบมากๆ

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 17:36:21 »
สำหรับผม +/- 3-5แสน ก็คิดว่าตัวนี้น่าสนที่สุด (ถ้าซื้อมาใช้งานยาวๆ ไม่ห่วงราคาตกสุดติ่ง หรือ ค่าบำรุงรักษาที่ค่อนข้างแพง)

ก็ โอเคนะ สำหรับ v40 cross country ตัวนี้ เพราะผมคิดว่ามันจะราคาแพงกว่านี้มาก ::) ::)

และก็มันสวยกว่าใครเพื่อน ส่วนตัวผมชอบหน้าปัทม์ที่มีลูกเล่น แสงสี นี่แบบอยากจะกดเล่นทั้งวัน
และตัวรถก็สวยกว่าใครด้วยอิอิ :o ;D ;D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2013, 17:38:38 โดย Chanaphol »
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ ZhaoYun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 17:48:52 »
ผมคิดว่าตัวนี้เป็นรถที่คุ้มค่ากับราคาอีกคันหนึ่งสำหรับผม
คุ้มค่าของผมคือ ได้รถที่สมรรถนะดี วิ่งความเร็วสูงต่อเนื่องได้
และที่สำคัญที่สุด ความปลอดภัยต้องสูงด้วยครับ
(อัตราิสิ้นเปลือง ถ้าไม่ต่ำกว่า 10 โล/ลิตร ผมโอเค ส่วนศูนย์บริการและอะไหล่ ผมไม่แคร์ครับ เคยรอครึ่งปีก็รอมาแล้ว อิอิ)
รถที่ผมว่าคุ้มค่าที่สุดในราคาล้าน+- ก็คือ Focus TDCI ซึ่งกลายเป็นของหายากไปแล้ว
ส่วนถ้าราคาอยู่ระหว่าง 1-2 ล้าน ผมยกให้ V40 แน่นอน

ส่วนตัวผมต้องซื้อแน่นอน แต่ยังเลือกไม่ได้ ระหว่าง V40 หรือ V40XC
ยิ่งตอนนี้มีข่าว V40 Heico Sportiv ทำให้ผมยังลังเลอยู่

ส่วนตัวผมคิดว่าควรไป test drive ทั้ง v40 และ v40XC
เพราะรูปส่วนใหญ่ที่เราเห็นมันไม่ใช่ตัวที่นำมาขายในไทยครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 18:46:59 »
ถ้าเติมอี85 ได้จะเยี่ยมมาก แต่ยังไงก้เปนรถที่เยี่ยมคับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 19:35:38 »
เท่าที่ทราบรุ่นนี้ อ๊อฟชั่นระบบความปลอดจัดเต็ม  ตั้งแต่   ระบบเบรคอัตโนมัติ ระบบช่วยออกตัว และลงทางลาดชัน   ระบบรักษาระยะห่างรถข้างหน้า  ระบบเตือนมุมอับ  ระบบช่วยจอดอัตโนมัติ ระบบเตือนการเหนื่อยล้า ระบบเตือนการออกนอกเลนตัวเอง   เยอะแยะไปหมด ชนิดรถระดับเดียวกัน ไม่มีทางสู้ได้ในเรื่องจัดเต็มอ๊อฟชั่น

ถามว่าสวยไหม ผมว่า วอลโว่เริ่มออกแบบรถ ได้ดูทันสมัยขึ้นครับ น่าใช้

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 20:15:45 »
ส่วนตัวไม่เคยขับนะครับ แต่ตำแหน่งการตลาดมันชนกับ X1 โดยตรง (รถ Cross over ในระดับ Entry premium compact car)

หน้าตาผมยังลังเล ว่าคันไหนสวยกว่า แต่จากใบสเปค V40 Cross Country ให้อะไรที่มากกว่า X1

ส่วนคู่แข่งทางอ้อมแต่ไม่มากก็มีตั้งแต่ CRV , XV , CX5

รามไปยัน A180 , 116i , V40 ตัวธรรมดา , GOLF 

หรือจะนับ  S60 , 316i(ถ้าขาย) , Superb เป้นคู่แข่งด้วยก็ได้ครับเพราะราคาไม่ต่างกันมาก

ส่วนตัวผมคิดว่า V40 ตัวล่างสุดกลับเป็นอะไรที่น่าสนใจมากสุดในตระกูล V40

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 20:26:11 »
สวยมาก สวยสุดๆ อยากได้มาก สมรรถนะ ออปชั่น ราคา ไม่อยากจะนึกว่าถ้ามันแปะยี่ห้อบีเอ็มมันจะขายดีขนาดไหน ที่พูดมาคือv40 แต่ถ้าพูดถึงวอลโว่ คนบอกใช้ยาวๆคุ้ม แต่มันขัดแย้งกันเองเพราะหลัง5ปีคนกลัวค่าซ่อม ถ้าแก้เรื่องคนกลัวเรื่องนี้ได้ผมว่าวอลโว่ขายดีทุกรุ่นกับราคาที่เป็นอยู่

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 20:36:03 »
ผมไม่ค่อยห่วงความแรงมากอยากเพิ่มเงินไปเอาS60ครับ ไมเนอแลัวมาครบจริงๆ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 20:36:49 »
ดีหมดจนไปลองนั่ง

มันแคบมากทุกตำแหน่ง

ขเ้างหลังเปนแวนแต่วางของได้น้อยมาก

กลายเปนหมดความอยากได้ไปเลย

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 21:05:02 »
นั่งกันแค่สองคนเป็นประจำพอไหวครับ ความแรงน่าจะหายห่วง ที่เหลือก็เรื่องค่าน้ำมัน การดูแลรักษาหลังหมดประกัน3ปี(จุกจิก?)  และราคาขายต่อ

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 21:16:46 »
สวยคับ

ออฟไลน์ PorPor

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 21:38:13 »
เท่าที่ทราบรุ่นนี้ อ๊อฟชั่นระบบความปลอดจัดเต็ม  ตั้งแต่   ระบบเบรคอัตโนมัติ ระบบช่วยออกตัว และลงทางลาดชัน   ระบบรักษาระยะห่างรถข้างหน้า  ระบบเตือนมุมอับ  ระบบช่วยจอดอัตโนมัติ ระบบเตือนการเหนื่อยล้า ระบบเตือนการออกนอกเลนตัวเอง   เยอะแยะไปหมด ชนิดรถระดับเดียวกัน ไม่มีทางสู้ได้ในเรื่องจัดเต็มอ๊อฟชั่น

ถามว่าสวยไหม ผมว่า วอลโว่เริ่มออกแบบรถ ได้ดูทันสมัยขึ้นครับ น่าใช้

อันที่ว่า ถ้าหมายถึง Adaptive Cruise Control ไม่มีในรุ่นไทยนะครับ
คนบางคนแก่แต่อายุจริงๆ

ออฟไลน์ BaNky

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 21:41:38 »
E85 ไม่ได้ แล้ว E20 ได้ป่ะครับเนี่ย?

ออฟไลน์ Whisky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 21:55:39 »
สวยดีครับ

แต่ผมคาดหวังกับการเปลี่ยนแปลงในทางทีดีขึ้นหลังจาก Geely เข้ามาแทน และอยากให้มี model ขับหลังดีๆ มาให้ใช้อีก จะได้สู้กับ ค่ายเยอรมันเหมือนกับที่ตั้งเป้าไว้ว่าจะเป็น premium brand เต็มตัว

ตอนนี้ก็ใช้ Volvo พันธ์ทาง(Ford)ไปก่อน ปีหลังจากนี้ เครื่องใหม่มาแล้ว platform ใหม่มาแล้ว design ที่ได้ designer จาก VW มา (Thomas Ingenlath)
เราก็ลองมาลุ้นดูว่าตัว Production รุ่นหลังจากนี้จะเป็นแบบไหนภายใต้ร่มเงาของ Geely

ผมชอบการเปลี่ยนแปลงแบบที่ mazda ทำ Skyactiv นะ คือเปลี่ยนจริงๆ เหมือน makeover หัวจรดเท้า หลายๆค่ายก็หันมาใส่ infotainment กันในรถ ตัว Volvo
เองก็เตรียมใช้ technology cloud เพื่อใช้งาน app ต่างๆ บน cloud รวมทั้งระบบการขับขี่อัติโนมัติ (SARTRE) ที่ได้ทดสอบไปแล้ว และไหนจะระบบสื่อสารไร้สาย
ระหว่างรถคันอื่นอีก ซึ่งคาดว่า brand อื่นก็คงใช้ตามๆกัน เพื่อความปลอดภัยล้วนๆ

Volvo sets ZERO

Cheers!!

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 22:16:41 »
เห็นด้วยเหมือนกับคุณ Nlight ว่าไว้ V40 (Cross Country) มันน่าจะต้องเทียบกับ X1
ถ้าไม่นับความสวยงาม (ส่วนนี้มันน่าจะเป็นความชอบส่วนบุคล) ดูเหมือนจะมีแต่ขนาดของพื้นที่ใช้สอยเท่านั้นที่ด้อยกว่า X1
ถ้ามีใจชอบแล้วจัดเลยครับ คล่องตัว ขับสนุก ตอนนี้ไปไหนๆก็จะหยิบแต่รถภรรยาคันนี้ (V40 ตัวธรรมดา) จากที่เป็นคนขี้เกียจขับรถกับมาเป็นชอบหาเรื่องออกนออกบ้านตลอด :)
p.s.อัตราสิ้นเปลื่อง ขับในเมือง ทางด่วนนิดหน่อย ลากยาวบ่อย อยู่ประมาณ 9.5 km/l E20  แต่ขับระวังหน่อยก็ได้ 10.5 km/l  

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 23:27:06 »
สวยดีครับ

แต่ผมคาดหวังกับการเปลี่ยนแปลงในทางทีดีขึ้นหลังจาก Geely เข้ามาแทน และอยากให้มี model ขับหลังดีๆ มาให้ใช้อีก จะได้สู้กับ ค่ายเยอรมันเหมือนกับที่ตั้งเป้าไว้ว่าจะเป็น premium brand เต็มตัว

ตอนนี้ก็ใช้ Volvo พันธ์ทาง(Ford)ไปก่อน ปีหลังจากนี้ เครื่องใหม่มาแล้ว platform ใหม่มาแล้ว design ที่ได้ designer จาก VW มา (Thomas Ingenlath)
เราก็ลองมาลุ้นดูว่าตัว Production รุ่นหลังจากนี้จะเป็นแบบไหนภายใต้ร่มเงาของ Geely

ผมชอบการเปลี่ยนแปลงแบบที่ mazda ทำ Skyactiv นะ คือเปลี่ยนจริงๆ เหมือน makeover หัวจรดเท้า หลายๆค่ายก็หันมาใส่ infotainment กันในรถ ตัว Volvo
เองก็เตรียมใช้ technology cloud เพื่อใช้งาน app ต่างๆ บน cloud รวมทั้งระบบการขับขี่อัติโนมัติ (SARTRE) ที่ได้ทดสอบไปแล้ว และไหนจะระบบสื่อสารไร้สาย
ระหว่างรถคันอื่นอีก ซึ่งคาดว่า brand อื่นก็คงใช้ตามๆกัน เพื่อความปลอดภัยล้วนๆ

Volvo sets ZERO

Cheers!!
ตื่นเต้นครับ อีกนานมั้ยครับ รุ่นไหนจะเปิดมาก่อนพอทราบมั้ยครับ

E85 ไม่ได้ แล้ว E20 ได้ป่ะครับเนี่ย?
ได้ถึงE20ครับผม

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 23:33:18 »
เห็นด้วยเหมือนกับคุณ Nlight ว่าไว้ V40 (Cross Country) มันน่าจะต้องเทียบกับ X1
ถ้าไม่นับความสวยงาม (ส่วนนี้มันน่าจะเป็นความชอบส่วนบุคล) ดูเหมือนจะมีแต่ขนาดของพื้นที่ใช้สอยเท่านั้นที่ด้อยกว่า X1
ถ้ามีใจชอบแล้วจัดเลยครับ คล่องตัว ขับสนุก ตอนนี้ไปไหนๆก็จะหยิบแต่รถภรรยาคันนี้ (V40 ตัวธรรมดา) จากที่เป็นคนขี้เกียจขับรถกับมาเป็นชอบหาเรื่องออกนออกบ้านตลอด :)
p.s.อัตราสิ้นเปลื่อง ขับในเมือง ทางด่วนนิดหน่อย ลากยาวบ่อย อยู่ประมาณ 9.5 km/l E20  แต่ขับระวังหน่อยก็ได้ 10.5 km/l  

รบกวนคุณ tosa ครับ มีรุ่นน้อง ญ สนใจจะออกครับ ไม่ทราบว่าช่วงล่างสะเทือนมากไหมครับ เค้าไปลองขับมาแล้วแต่บอกว่าถนนแถวศูนย์ที่ลองดีมากเลยไม่ทราบว่าถ้าทางขรุขระจะเป็นไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 00:00:32 »
เครื่องแรงดี สวยดูโดดเด่นดีครับ แต่ผมว่าข้างในมันเล็กมากเลยครับ ขับคนเดียวมันส์แน่ครับ แต่ถ้านั่งหลายคนบ่อยๆน่าจะนั่งไม่สบายเท่าไหร่ครับ แต่โดยรวมน่าสนใจมากครับ

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 00:18:51 »

รบกวนคุณ tosa ครับ มีรุ่นน้อง ญ สนใจจะออกครับ ไม่ทราบว่าช่วงล่างสะเทือนมากไหมครับ เค้าไปลองขับมาแล้วแต่บอกว่าถนนแถวศูนย์ที่ลองดีมากเลยไม่ทราบว่าถ้าทางขรุขระจะเป็นไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
ถ้าไม่ใช่หลุมบ่อ เป็นแค่พื้นผิวขรุขระ ผมว่าไม่สะเทือนอะไรนะครับ หนืบ ดิ้นๆ ไม่เหมาะกับคนที่อยากหลับสบายๆในรถ เสียงยางค่อนข้างดังเก็บรายละเอียดของผิวถนนชัดเจน (pirelli cinturato P7 225/45 R17)  แถมครับ...110 km/h ลมมาแล้ว

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 03:03:28 »

ถ้าไม่ใช่หลุมบ่อ เป็นแค่พื้นผิวขรุขระ ผมว่าไม่สะเทือนอะไรนะครับ หนืบ ดิ้นๆ ไม่เหมาะกับคนที่อยากหลับสบายๆในรถ เสียงยางค่อนข้างดังเก็บรายละเอียดของผิวถนนชัดเจน (pirelli cinturato P7 225/45 R17)  แถมครับ...110 km/h ลมมาแล้ว

ขอบคุณครับคุณ tosa น้องคนนี้สมัยเรียนใช้ Teana J31 น่ะครับ กำลังจะเปลี่ยน เบื่อรถใหญ่ ไม่รู้จะไหวไหมกับ V40

ออฟไลน์ Whisky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 07:52:42 »
ตื่นเต้นครับ อีกนานมั้ยครับ รุ่นไหนจะเปิดมาก่อนพอทราบมั้ยครับ

design ใหม่ platform ใหม่ก็น่าจะเป็นตัว XC90 (ถ้าไม่ใช่ขออภัย) เป็นตัวประเดิมนะครับ ส่วนระบบใหม่ๆ เค้าก็ทดสอบอยู่ ซึ่งผมว่ามันจะถูกนำไปใช้กับรถ brand อื่นด้วย โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับความปลอดภัยบนท้องถนน (road safety)

แว่วๆ ว่าจะทำตัว XC40 (concept XC Coupe) มาแข่งกับ Evoque ด้วยไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน แต่เห็นว่าพอใช้ platform ใหม่ (SPA) จะถีบตัวรถให้ราคาสูงขึ้นด้วย เพราะ Volvo บอกว่า
ถึงแม้ว่าคนจะเข้าใจว่ารถที่ให้ความใส่ใจเรื่องความปลอดภัยและเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม แต่มันก็ยังไม่มีอะไรที่จะทำให้ลูกค้ารู้สึกถึงความเป็น premium brand

คือ Volvo ยุคหลังจากนี้ น่าจะมีการปรับห้องโดยสาร หรือวัสดุอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่า เพื่อให้แข่งขันกับฝั่งเยอรมันได้ ยังงัยก็ลองมาดูพร้อมๆ กันนะครับ

ปล. เป็นข้อมูลเบื่องต้นนะครับ ผมไม่ได้อ่านแบบละเอียดว่าตัวไหน confirm บ้าง แต่ XC40 น่าจะเกิดเพราะพูดถึง compact SUV จากการใช้ SPA แล้วก็มี teaserของตัว concept มาให้เห็นด้วย

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 09:06:09 »
สวยครับ แต่ชนกับ X1 โดยตรงแบบนี้ ผมเทน้ำหนักไปให้กับ X1 มากกว่า

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 11:38:47 »
รถที่ใช้อารมณ์ซื้อกับใช้เหตุผลซื้อมันไม่เหมือนกันจริงๆ
V40 ให้ออฟชั่นกับเครื่องขั้นเทพมาในราคาไม่ถึงสองล้าน...คนยังลังเล
X1 ตัวเริ่มต้นกับ C200 Std.ออฟชั่นน้อยมากเป็น Entry Level ของแบรนด์เลยด้วยซ้ำไม่ต้องศึกษาอะไรมาก...คนก็ซื้อ

ผมว่าทาง Volvo ต้องทำการบ้านแล้วหละ ทำยังไงให้เหตุผลกับอารมณ์มันคู่กัน...ผมยังอยากเห็นคนซื้อวอลโว่ด้วยอารมณ์เหมือนสมัยก่อน(อายุไม่ถึงนะแต่ผู้ใหญ่หลายคนเล่าให้ฟัง) :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2013, 11:42:21 โดย chamanow88 »

ออฟไลน์ ChotLife

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 12:08:29 »
รถที่ใช้อารมณ์ซื้อกับใช้เหตุผลซื้อมันไม่เหมือนกันจริงๆ
V40 ให้ออฟชั่นกับเครื่องขั้นเทพมาในราคาไม่ถึงสองล้าน...คนยังลังเล
X1 ตัวเริ่มต้นกับ C200 Std.ออฟชั่นน้อยมากเป็น Entry Level ของแบรนด์เลยด้วยซ้ำไม่ต้องศึกษาอะไรมาก...คนก็ซื้อ

ผมว่าทาง Volvo ต้องทำการบ้านแล้วหละ ทำยังไงให้เหตุผลกับอารมณ์มันคู่กัน...ผมยังอยากเห็นคนซื้อวอลโว่ด้วยอารมณ์เหมือนสมัยก่อน(อายุไม่ถึงนะแต่ผู้ใหญ่หลายคนเล่าให้ฟัง) :D

แหม ร้อนตัวเรื่องอายุเลยนะครับ 55

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 14:28:16 »
สวยมากๆ ดูดีมากๆ

แต่เป็นผมคงไปเอา A class

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 15:52:32 »
รอดู MB GLA ก่อนมั้ย Motor Show ปีหน้ามาแน่นอน...ราคาน่าจะไม่ต่างจาก A-class เท่าไหร่

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 16:19:01 »
รอดู MB GLA ก่อนมั้ย Motor Show ปีหน้ามาแน่นอน...ราคาน่าจะไม่ต่างจาก A-class เท่าไหร่

ราคาไม่ห่างแล้วได้สวยขนาดนั้นซัดX1กับV40หายแน่นอนเลย สวยจริงๆ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 14:53:14 »
ดีหมดจนไปลองนั่ง

มันแคบมากทุกตำแหน่ง

ขเ้างหลังเปนแวนแต่วางของได้น้อยมาก

กลายเปนหมดความอยากได้ไปเลย

รู้สึกเหมือนผมเลย ออปชั่น หน้าตา(ภายนอก) ราคา สมรรถนะ โอหมด จนลองเข้าไปนั่ง...
หัวผมโขกกับขอบประตูต้องก้มเยอะมากๆ
พอเข้าไปนั่ง หัวเกือบติดหลังคา
เทียบกับ x1 x1 จะโปร่งกว่า
ตอนนี้ผมกับแฟน รอ new x1 ที่มีเครื่อง 20i (หวังว่าจะมี) + เกียร์ 8 speed