ผู้เขียน หัวข้อ: คอมผมโดนไวรัส มัลแวร์ หรือ ว่าอะไรอะครับเวลาเข้าเว็บนี้ ดูให้หน่อยนะครับ  (อ่าน 31365 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
มันมีโฆษณาแอบแฝงขึ้นปรากฎบนหน้าเว็บบอร์ดอะครับ ต้องจัดการยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยวให้น้องๆเช็คให้ครับผม

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
  • Sr. Member
เป็นที่เครื่อง ของผู้ใช้งานครับ โดยเป็นการติดมัลแวร์ โดยมัลแวร์ จะไป detect banner ads ในหน้า เว็บไชต์ แล้วแสดง ads ของ มัลแวร์เอง

วิธีแก้ คือ หาทางเอา มัลแวร์ออกจากเครื่องครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ใช้ Chrome

ไปตรง Setting  >  Extension > แล้วรีมูฟ Add on ที่เป็นโฆษณาทั้งหมดออกครับ