โพลล์

หากจะออกรถporscheจะเลือกรุ่นไหน ระหว่าง..

Porsche Cayman 2013
33 (67.3%)
Porsche Boxster 2013
16 (32.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 49

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยตัดสินใจ Cayman VS Boxster 2013 ตัดสินรอบสุดท้าย  (อ่าน 4507 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shooter

• Newbie
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 23:00:04 โดย thaitaniumx4 »

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
ถ้าใช้อารมณ์ผมไป Boxster  แต่ถ้าใช้เหตุผลผมคงไป Cayman ครับ

ออฟไลน์ joe560-4

cayman น่าจะเหมาะสมกว่านะครับ แต่ boxster 981 ผมไม่แน่ใจว่ามี hard top ออกวางขายให้ซื้อเพิ่มได้แล้วหรือยัง

เพราะว่าทั้ง 986 และ 987 ก็สามารถซื้อเพิ่มได้

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Boxster ครับ สำหรับ 2 ตัวนี้
ผมมองว่าถ้าจะเล่น ต้อง 911 เท่านั้นครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ kursk141

• Newbie
  • *
เลือก boxster
ปล.ถ้าเป็นผมกำเงินนะ slk ไว้อยากเปิดประทุนคัน ส่วนต่างที่เหลือเอาไปออก TTคัน

ออฟไลน์ Bimmer Boy

เป็นผมนะครับ boxster ครับ เพราะมีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี รถพวกนี้มีไว้ตอบสนอง life style ที่เราต้องการครับ เพราะฉะนั้นผมว่าความคุ้มค่ามันอยู่ที่ใจครับ ลงทุนซื้อรถขนาดนี้แล้วจะมานั่งเสียดายทีหลังว่ารู้งี้ซื้อรุ่นที่อยากได้ทีหลังมันจะทุกข์เปล่าๆ

• Newbie
  • *
ด้านcomment เชียร์boxsterเยอะ ส่วนคะแนนโหวตจะเป็นcayman รอดูทุกคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ H.

จะซื้อรถแบบนี้ทั้งทีเหตุผลรอง อารมณ์หลัก Boxster ครับ

ถ้าตอบแบบผมก็ SLK AMG ดีฟ่า หลังคาแข็ง 2 คน อิอิ
H.

ออฟไลน์ alonenae55

• Newbie
  • *
Cayman คับ เพราะมันหล่อสุดๆ

ออฟไลน์ templeboy

Cayman ขาดตัวครับ

ขับดีกว่า Boxster เพราะหลังคาแข็งทำให้โครงสร้างแข็งแรงกว่า

Cayman ตัวนี้เมืองนอกบอกขับดีจนแทบไม่เหลือที่ให้ 911 พัฒนาแล้ว ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ trumpetx

Boxster สวยกว่า แต่โหวต Cayman เพราะอยู่กรุงเทพ

แต่ถ้าอยู่เชียงใหม่ เชียงราย ผมเอา Boxster ขับเปิดประทุนลมเย็นๆ ฟินสุดๆ

ออฟไลน์ Monn

โอยเลือกยาก แต่ด้วยอารมณ์ เพราะรถแบบนี้ ขับแล้วต้อง ฟิน

เป็นผม เลือก  boxster ครับ  นานๆ ได้เปิดหลังคา มันสุดแน่ๆ ครับ ไม่งั้นพอได้ cayman อยากเปิด ก็เปิดไม่ได้ เซ็งอีก อิอิ
S3 - F30
X1 - E84

• Newbie
  • *
โอยเลือกยาก แต่ด้วยอารมณ์ เพราะรถแบบนี้ ขับแล้วต้อง ฟิน

เป็นผม เลือก  boxster ครับ  นานๆ ได้เปิดหลังคา มันสุดแน่ๆ ครับ ไม่งั้นพอได้ cayman อยากเปิด ก็เปิดไม่ได้ เซ็งอีก อิอิ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่มน  ;D :P

ออฟไลน์ mick

Boxster ครับ รถแบบนี้คงไม่ได้ขับทุกวันอยู่แล้ว เปิดหลังคาได้ ได้อารมย์ดีกว่าเยอะ

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• Jr. Member
  • **
Boxster อีก 1 เสียงครับ อยากให้ติดเท้าหน่อย ขยับไปเล่นตัว S ก็ฟินแล้วครับ

รถคันเดียวกัน คันที่เปิดหลังคาได้กลับราคาถูกกว่า สำหรับผมมันก็คุ้มกว่า 2 ต่อแล้วนะครับ วันไหนชิวๆอยากซัดเล่นๆฟังเสียงเครื่องเสียท่อเพราะๆ เปิดหลังคาได้ ผมว่าฟินกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ panjap

boxster เหมาะกว่า รถแบบนี้ใช้เป็นคันที่สองควรมีอะไรแตกต่างจากคันแรก ไม่งั้นเป็นหลังคาแข็งเปิดไม่ได้ ก็ใช้งานเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
ถ้าสมมุติได้ลองขับ หรือลองนั่งก็ได้ ให้ไปลอง Boxster ก่อนครับ เอาแบบเปิดประทุนวิ่งนะ (หรือหารถเพื่อนกันรุ่นอื่นๆ ที่เปิดประทุนได้)

รับรอง ท่านจะเลือกมัน โดยไม่ต้องไปลอง Cayman เลย  ;D

ซื้อรถแบบนี้ อารมณ์อยู่เหนือสิ่งอื่นได้ครับ เหตุผลไม่ค่อยมี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันต้องเปิดหลังคาแล้วครับ Boxster

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• **
ต้องลองรถเปิดประทุนครับ

แล้วคุณจะชอบ!

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Boxster เล็กไป ( สำหรับตัวผมนะ )  ;D

ออฟไลน์ PorPor

• **
Boxster เล็กไป ( สำหรับตัวผมนะ )  ;D

แล้ว Cayman มันใหญ่กว่าเหรอครับ  แปลกดีมันก็รถคันเดียวกันต่างแค่หลังคาแข็งกับเปิดประทุนเท่านั้นเอง
คนบางคนแก่แต่อายุจริงๆ