ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยการเดินทางช่วงเทศกาลท้ายปีครับ  (อ่าน 4177 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เป็นที่ทราบกันดีว่า แถวนั้น ถนนหนทางแย่ เพื่อท่านใดจะเดินทางผ่านเส้นทางนั้น  ระมัดระวังกันด้วยครับ 

7 วันอันตราย ห้วงเทศกาลปีใหม่ (27 ธ.ค.56 -  2 ม.ค.57 )

โดยเฉพาะ  ถนนเพชรเกษม ช่วงจังหวัดประจวบคีรีขันธ์  ผิวทางชำรุดหลายจุด  การขับขี่ยานพาหนะ ต้องระมัดระวังให้

มาก ขอยกตัวอย่าง เหตุการณ์ช่วงเทศกาลสงกรานต์ ที่ผ่านมา ของ จ.ประจวบคีรีขันธ์ ครับ (จ.ประจวบฯ แชมป์ 12 ศพ  )

รายละเอียดครับ จาก OKNation   http://www.oknation.net/blog/chanakan50/2013/12/19/entry-1

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: เตือนภัยการเดินทางช่วงเทศกาลท้ายปีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 11:04:03 »
ถนนแย่เลยนะครับ

ออฟไลน์ cdap

• Full Member
Re: เตือนภัยการเดินทางช่วงเทศกาลท้ายปีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 11:12:41 »
ก่อนเดินทางวางแผนซักนิดนึงครับ ให้เผื่อเวลาเดินทางมากหน่อย จะได้ไม่ต้องรีบมาก

ฝากเพิ่มช่วงนี้อากาศดี ใครที่จะเดินทางไปเขาค้อ ภูหินร่องกล้า ภูทับเบิก หรือด่านซ้าย แล้วต้องใช้ทางหลวงหมายเลข 12 เส้นทางช่วง วังทอง-หล่มสัก ถนนกำลังขยายเป็น4เลน(2เลนเดิมยังวิ่งได้)ตลอดเส้นทางเลย ตั้งแต่แยกวังทองจนถึงเขาค้อ ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ และเผื่อเวลาเดินทางนิดนึงครับ

เช็คเส้นทางที่มีการซ่อมบำรุง
http://maintenance.doh.go.th/ems/mHome.aspx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2013, 11:14:48 โดย cdap »

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 12:04:04 »
ขาล่องอะไม่เท่าไหร่ครับ ถนนยังโอเค แต่ขาขึ้นนี่แย่มาตั้งแต่นครเลยครับ กี่ปีกี่ชาติก็เป็นงี้ตลอดเลย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 15:05:05 »
โดนไปแล้วครับ กะบะไม่ดูตาม้าตาเรือ พุ่งมาเสียบเลย  :'( :'( :'( :'( :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2013, 15:36:45 โดย NarinrachMaisok »

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 15:13:50 »
แต่ก็ยังดีที่เค้ารู้ตัวว่าผิด พอลงรถมาเค้ารีบขอโทษเลย บอกว่ามองแล้วไม่เห็นเลยพุ่งออกมา แต่ผมก็งง ไม่เห็นได้ไง รถผมวิ่งขวาสุด น่าจะเห็นอยู่ละ
ตามรุปรถผมสีเหลือง รถคู่กรณีสีแดง เค้าพุ่งออกมาเสียบเลยครับ ทั้งๆที่รถผมวิ่งมาข้างหน้าเค้าละ เงิบเลยเจอแบบนี้

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 15:22:20 »
โดนไปแล้วครับ กะบะไม่ดูตาม้าตาเรือ พุ่งมาเสียบเลย  :'( :'( :'( :'( :'(

โอวววไม่นะกอล์ฟgti เสียใจด้วยครับ  :'( ซ่อมหายเร็วๆนะ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 15:28:48 »
โอ้ว GTi  :'(
กลับมาหล่อไวๆนะครับ
(หวังว่าอะไหล่คงรอไม่นาน)

ปล. ปีใหม่ผมนอนอยู่บ้านครับ เชียงใหม่รถเยอะสุดๆ ไม่อยากออกไปไหนเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• Das Auto
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 15:34:47 »
น่าจะเดือนครึ่งถึง 2เดือนน่ะครับ ทำใจเรื่องเวลารออะไหล่ตอนซ่อมตั้งแต่ตอนซื้อรถละครับ ครบ 1 ปี พอดีเลย ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแทน แต่ วีโก้พี่แกไม่เป็นอะไรมากเลย เอาบันไดข้างมาชนพอดี แค่บันไดยุบกะด้านข้างถลอกนิดหน่อย

ออฟไลน์ -nu-

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 17:07:51 »
น่าจะเดือนครึ่งถึง 2เดือนน่ะครับ ทำใจเรื่องเวลารออะไหล่ตอนซ่อมตั้งแต่ตอนซื้อรถละครับ ครบ 1 ปี พอดีเลย ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแทน แต่ วีโก้พี่แกไม่เป็นอะไรมากเลย เอาบันไดข้างมาชนพอดี แค่บันไดยุบกะด้านข้างถลอกนิดหน่อย

จากประสบการณ์ผม น่าจะรอราวๆ 2 เดือนครึ่งครับ แต่ช่วงนี้ติดปีใหม่ คงต้องบวกเพิ่มไปอีก

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 18:44:34 »

บันไดข้างติดรถมาจากโรงงาน หรือแบบของแต่ง offroad ครับ ถึงทำความเสียหายได้ขนาดนั้น 

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 19:36:44 »
บันไดข้างรถกระบะมันอยู่ในแนวป้องกันอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 20:44:19 »
หลุม ที่ประจวบ น่ากลัวขนาดนั้นเลยเหรอครับ

แบบว่าผมก็ไม่เคยขับรถลงใด้ด้วยสิ  :)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 09:23:56 »
แต่ก็ยังดีที่เค้ารู้ตัวว่าผิด พอลงรถมาเค้ารีบขอโทษเลย บอกว่ามองแล้วไม่เห็นเลยพุ่งออกมา แต่ผมก็งง ไม่เห็นได้ไง รถผมวิ่งขวาสุด น่าจะเห็นอยู่ละ
ตามรุปรถผมสีเหลือง รถคู่กรณีสีแดง เค้าพุ่งออกมาเสียบเลยครับ ทั้งๆที่รถผมวิ่งมาข้างหน้าเค้าละ เงิบเลยเจอแบบนี้

รถคุณเตี้ย รถเขาสูง และคนขับเขาอาจลำตัวสั้นหน่อย มุมมองเลย เงิบ ๆ  ฟาดเคราะห์ ๆ ครับ  :)

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 09:35:41 »
ต้องระมัดระวังให้มาก อุบัติเหตุเกิดได้เสมอ ขอให้ทุกท่านแคล้วคลาดปลอดภัยขณะเดินทาง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 21:47:11 »
เสียดายรถ อันตรายจริงๆครับ