ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม เสาอากาศ GPS ใน NEW CRV 2.4 EL อยู่ตำแหน่ง ?  (อ่าน 2037 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaluiTeam

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถาม เสาอากาศ GPS ใน NEW CRV 2.4 EL อยู่ตำแหน่ง เดียวกันกับเสาอากาศที่เป็นครีบฉลามบนหลังคาด้านหลังรถหรือเปล่าครับ
ไม่แน่ใจเรื่องจะติดฟิลม์ ที่ไม่เป็นมิตรกับ GPS ที่มากับรถ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: รบกวนสอบถาม เสาอากาศ GPS ใน NEW CRV 2.4 EL อยู่ตำแหน่ง ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 21:11:12 »
เหมือนเคยอ่านเจอว่าถ้าเป็น GPS ติดรถ เสามันจะอยู่นอกรถจึงไม่มีปัญหาเรื่องฟิล์มติดกระจกนะครับ
แต่เพื่อความชัวร์ ลองเปิดคู่มือรถดูก็ได้ครับ