ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านไหนใช้ผ้าเบรค N-Sport ผ้าเบรคหมดกันระยะเท่าไรครับ ผมใช้ 35,000โล หมดแล้ว..  (อ่าน 5440 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
คือผมแปลกใจครับว่าทำไมมันหมดไวมากๆครับ

ปกติขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ น่าจะ 80% ได้ครับที่ขับในเมือง

ผมขับรถไม่เลี้ยงเบรคครับ ส่วนผ้าเบรคของศูนย์ ผมเปลี่ยนที่ 70,000 โลครับ

มีท่านไหนใช้แล้วหมดไวแบบผมไหมครับ  หรือว่าผมโดนของปลอมครับ  ช่างบอกกินจานด้วยครับ 

ผมเลยเปลี่ยนมาใช้ยี่ห้อ Akebono ครับ

ปล. VIOS 09 ครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เปลี่ยนตอนแสนอ่อนๆครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ชุดที่แล้วเบรคหน้า N-Sport500 เบรคหลัง N-Sport Mu Spec หมดที่20,000กม.ครับ

ขับในเมือง แต่ขึ้นทางด่วนวิ่ง140-160แล้วเบรค เหลือ40-60 บ่อยครับ

ชุดใหม่ใส่ Mu Spec 4ล้อเลย 15,000กม.มาแล้วยังหนาอยู่เลยครับ

งงอยู่เหมือนกัน ขับก็เหมือนเดิมแต่ผ้าเบรคหมดช้าลงกว่าเดิม
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
โห้พี่หมดเร็วจัง

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
รุ่นที่เบรคดี ก็หมดเร็วกว่าปกตินะครับ

ออฟไลน์ EG-5182

• Jr. Member
  • **
Na-p 40000 โล 1 ปี คับ

Jazz GE MT วิ่งนอกเมืองซะส่วนใหญ่

N-Sport น่าจะทนกว่านะคับ

ผ้าเดิมติดรถวิ่งไป 90000 เหลืออีกครึ่งนึง

ออฟไลน์ Bergkamp10

• Newbie
  • *

ผ้าเบรคเดิมของศูนย์ เปลี่ยนตอน 70,000 กิโลเหมือนกันครับ

ตอนนี้ใช้ N-Sport MUSPEC มาได้ซัก 10,000 กิโลแล้วเห็นคราบเขม่าดำเยอะม๊ากกกกก เพลียเลยครับเบรคดีจริง แต่เขม่าเยอะเกิ๊นนนน
(ไปเทสผ้าเบรคแถวแม่ฮ่องสอนมาประมาน 3,000 กิโลแรกครับ) สงสัยท่าจะหมดไวเหมือนกัน

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ผ้าเบรคหมดช้าหรือเร็ว ปัจจัยหลัก คือ การใช้งาน ครับผม

คนแต่ละคน ขับก็หมดไม่พร้อมกัน

ยกตัวอย่าง ผ้าเบรค NAP ชมพู ตัวผมเองขับประมาณ 8-9000 กิโลหมด แต่มี รุ่นพี่ผมใช้ได้ถึง 40000 กิโล

ถ้าว่า Mu-Spec หมดไวไหม ผมบอกเลยว่า ก็ไม่ไว นะคับ มีลูกค้าผมเคยใช้กัน เฉลี่ย 4-5 หมื่นกิโลหมด  แต่ถ้าถามว่าทำไม ของเดิมศูนย์ใช้ได้นานกว่า นั้นยอมรับครับว่าใช้ได้นานกว่าจริงๆ แต่มันเบรคอยู่หรือเปล่าละ ? นั้นคือคำถาม เพราะเนื้อผ้าเบรค แต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ ส่วนผสมมันไม่เหมือนกันครับผม

ส่วนเรื่อง กิน จาน เสียงดัง เขม่า เยอะ มันเป็นเงาตามตัวครับผม ยิ่งดีมาก ก็ยิ่ง แพง กินจานมาก เสียงดังมาก ปัจจัยมันเยอะคับผม

T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory