ผู้เขียน หัวข้อ: การตรวจรับรถ Bmw f10 ต้องตรวจดูอะไรบ้างครับ และยังไม่ได้รับรถ แต่ประกันนับแล้ว  (อ่าน 3909 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ounsoautumn

• Newbie
  • *
สอบถามพี่ๆทุกท่านทีนะครับ

สวัสดีครับพี่ๆ

พอดีผมสอบถามวิธีการตรวจรับรถBmw f10 ครับ พอดีต้องตรวจอะไรบ้างครับ

-เลขไมค์ ถ้าเกิน10โลถือว่าเยอะใช่ไหมครับ ควรไม่รับรถใช่ไหมครับ
-การตรวจอื่นต้องดูอะไรบ้างหรอครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

มีอีกเรื่องที่เป็นปัญหาครับ พอดีเซลล์ ให้โอนภายในปีนี้เพื่อตัดรับรถก่อนแล้วค่อยรับรถปีหน้า

แบบนี้ความเข้าใจผมถูกไหมครับก็คือรับรถแล้วเพียงแต่ฝากรถไว้

Bsi ประกันเริ่มนับเลยตั้งแต่วันที่รับรถ

แบบนี้ถูกเอาเปรียบไหมครับ

อีกอย่างเซลบอกถ้าไม่โอนปีนี้ ส่วนลดหรือข้อเสนอจะไม่ได้ตามใบจองครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
โห ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับท่าน  ;D ;D

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
สอบถามพี่ๆทุกท่านทีนะครับ

สวัสดีครับพี่ๆ

พอดีผมสอบถามวิธีการตรวจรับรถBmw f10 ครับ พอดีต้องตรวจอะไรบ้างครับ

-เลขไมค์ ถ้าเกิน10โลถือว่าเยอะใช่ไหมครับ ควรไม่รับรถใช่ไหมครับ
-การตรวจอื่นต้องดูอะไรบ้างหรอครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

มีอีกเรื่องที่เป็นปัญหาครับ พอดีเซลล์ ให้โอนภายในปีนี้เพื่อตัดรับรถก่อนแล้วค่อยรับรถปีหน้า

แบบนี้ความเข้าใจผมถูกไหมครับก็คือรับรถแล้วเพียงแต่ฝากรถไว้

Bsi ประกันเริ่มนับเลยตั้งแต่วันที่รับรถ

แบบนี้ถูกเอาเปรียบไหมครับ

อีกอย่างเซลบอกถ้าไม่โอนปีนี้ ส่วนลดหรือข้อเสนอจะไม่ได้ตามใบจองครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เรื่องเลขไมล์ขึ้นอยู่กับคุณให้เซลล์ทำอะไรบ้าง ถ้าให้เค้าไปติดฟิลม์หรืออะไร ไมล์อาจจะเยอะหน่อยครับ 10 โลน้อยไปครับ แค่วิ่งทดสอบตอนประกอบเสร็จในโรงงานก็น่าจะเกินแล้วบางที เป็นผมให้ไม่เกิน 50 โลครับ

เรื่องโอน คงเป็นเพราะเค้าต้องรีบเคลียร์รถ ตัว LCI กำลังมา เห็นอัด option เพียบเลย คิดดูครับ ตัวเก่า 525d ขาย 4.25 ล้าน ตอนนี้ E300 hybrid ขายแค่ 4.09 ล้าน BMW เลยต้องทำการบ้านหน้กเลย ไม่ทำราคาให้ต่ำว่ารุ่นเก่า ก็ต้องอัดอุปกรณ์เยอะมากๆ แบบต่อให้ได้ส่วนลดสำหรับรุ่นเก่า ใครได้เห็นตัว option รุ่นใหม่รับรองไม่ออกรุ่นเก่าแน่ครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ถ้าไปโอนเราก็ต้องได้รถในวันนั้นเลยครับ โอนแล้วรถยังไม่มาคงเกินไปหน่อย

เรื่องถ้าโอนปีหน้าส่วนลดจะเปลี่ยน ไม่สมเหตุสมผลครับ ส่วนเลขกิโลไม่เยอะไปครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

หมายความว่าทางศูนย์ให้โอนรถเป็นชื่อเรา แต่ยังไม่มีรถให้ (รับปีหน้า). ผมเข้าใจถูกไหมครับ

แบบนี้ผมรับไม่ได้นะ ไม่ได้เล่นขายของกัน อะไรจ่ายเงินไปแล้วแต่ไม่ได้ของ BSI ก็นับตั้งแต่วันออกรถหรือโอนเป็นชื่อจ้าของรถ

*เพิ่มเติม : ถ้าหากจองไปแล้ว ส่วนลดระบุในใบจอง วันรับรถระบุในใบจอง แล้วเซลล์พูดแบบนี้ ผมว่าเซลล์พยายามตัดยอดสิ้นปี

รับโบนัสมากกว่ามั้งครับ ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2013, 11:04:36 โดย Lertvarit »
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport