ผู้เขียน หัวข้อ: รถ Cross Over แบบ Juke,SX4 นี่ใช้ลุยขึ้นเขาพวก พะเนินทุ่ง, เขากระโจม ไหวมั๊ย  (อ่าน 8490 ครั้ง)

ออฟไลน์ marsstone

• Jr. Member
  • **
อยากรู้ว่า พวกรถ cross over นี้ เค้าออกแบบมาให้ใช้เพื่อการนี้ได้จริงไหม หรือจริง ๆ แล้วรูปลักษณ์แบบกึ่ง ๆ ก็จริง แต่ให้เน้นใช้งานในเมือง เข้าป่าหนักไม่ไหว  ???

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่ได้เลยครับ

เขากระโจม ทางโหดมากๆ คับกำลังเครื่องไม่ได้แน่ๆ

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
พะเนินทุ่งน่าจะพอไหว เพราะเคยเห็นชาวบ้านเอารถเก๋งขึ้นไป (มันทำได้ยังง๊ายยยย)
แต่ถ้าเป็นรถผมเองก็ไม่กล้าละค๊าบ
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถ้ากล่าวถึงรุ่นขับสี่ของพวกนี้ มี TRC ก็พอไปได้แหละครับ

แต่รุ่นตลาดไทยไม่ผ่าน

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
ต้องนี้เลย pajero jr  คนในชมรมเอาไปลุยเขากระโจมมาแล้ว

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ต้องนี้เลย pajero jr  คนในชมรมเอาไปลุยเขากระโจมมาแล้ว
รถน่ารักมากเลยครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ capton

ผมเคยเช่ารถขึ้นไปเขากระโจม  ขึ้นไปแล้วเจอฟอร์จูนเนอร์ขับสี่เดิมๆ  ก็ขึ้นไปได้

แต่เห็นรถบุบรอบคัน ไปคุยกับเจ้าของรถ พี่โครตเก่งเลยรถเดิมๆ ขึ้นมาได้ไง

ว่าแต่ร่องรอยนี้ท่านได้แต่ใดมา ?  พี่เขาบอกตอนขึ้นนั่นแหละไอ้น้อง   แล้วทำหน้าเซ็งๆ

รู้สึกว่าตัวเองโชคดีที่ ไม่ฝืน

ปอลิง ผมไปช่วง พ.ค.  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2013, 08:30:12 โดย capton »

ออฟไลน์ SaiXaiZai

พอได้ครับ แต่จุดที่ป่าไม้ติดป้ายไว้ว่าถ้าไม่ใช่รถขับเคลื่อนสี่ล้อห้ามไป ให้เชื่อป้ายนะครับไม่งั้นเหนื่อยคนอื่นที่เค้าจะเดินทางต่อไม่ได้ เหนื่อยป่าไม้ที่ต้องเอารถมาลาก ครับ

ออฟไลน์ e21sbo

• Jr. Member
  • **
พะเนินทุ่ง  vios ขึ้นได้ครับ เคยเห็น แต่เขากระโจม ขับสี่ขึ้นไม่ได้ทุกคันนะครับ ต้องอยู่ทั่คนขับด้วยครับ เพราะมีทั้งร่องลึก ตกร่องเป็นแขวน ทรายซุย สร้างร่องใหม่ต้องมีดิ้น ผ่านน้ำสองช่วงมิดล้อ 16 บางจุดก็ชันแถมหินลอย ปั่นก็ลื่น  ที่สำคัญต้องขึ้นแต่เช้า มืดมากครับ สรุปเช่ารถสะดวกกว่าครับ

ออฟไลน์ numcp

• Newbie
  • *
คิดว่ามันเป็น city crossover ดีกว่าครับ
เอาไว้พอฉุกเฉินก็พอไหว แต่ถ้าตั้งใจลุยอาจไม่รอด

ออฟไลน์ propo

• Full Member
พะเนินทุ่ง เคยเอาXMขึ้นไป ลงมาก็ซ่อมชิบหายเลยครับ แต่ขึ้นไปก็เจอ jazzนะครับ ไม่ได้มีช่วงชันเท่าไร มีข้ามน้ำนิดเดียว

ออฟไลน์ H.

มันเอาไว้ลุยน้ำท่วมในเมืองครับ ถ้าเจอระดับเขากระโจมละเดี้ยงกลางทางแหงมๆ
H.

ออฟไลน์ fhasociety

ฟอร์จูนเนอร์ขับสี่ยังเหนื่อยเลยนะ
จะไปสถานที่เหล่านี้ รถต้องพร้อม คนต้องเก่ง
ไม่งั้นก็เหนื่อยเจ้าหน้าที่ป่าไม้ต้องมาลาก

เขากระโจม เพื่อนผมเอาคาริเบี้ยนไปลองของมาแล้ว มันยังบอกครั้งเดียวพอ... ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ popo

พะเนินทุ่งไปมาเมื่อ ปลาย กย 56 ทางขึ้นมีการปรับสภาพผิว
      ไม่มีหลุมต้องหยอด ไม่ลื่น ขาดเสน่ห์ไปเลย  เเต่อย่าเอาขึ้นเลยครับ
    มันไม่ใช่รถเพี่อการณ์นั้น สงสารรถ  ใช้รถท้องถิ่นสบายใจกว่าเยอะ
           เคยเห็นเเนว vios city  ขึ้นไปมึเเต่คน "ส่ายหัว" ครับ
                  ติดยาวมากคนจะเเชงก็ต้องระวังเหว

ถ้ามีประสบการณ์ ก็อีก story ครับ

อิจฉาคนวางเเผนเที่ยว Merry X Mas ครับ

ออฟไลน์ Nioka

ขึ้นเขากระโจมได้ครับ แน่นอนฟันธง เพราะผมเห็น CRV G1 ขึ้นมาแล้ว

เมื่ออาทิตย์ก่อน ถ้าเขากระโจมขึ้นได้ พะเนินทุ่งก็ขึ้นได้ครับ

แต่ต้องยอมรับสภาพนิดนึง และต้องดูไลน์ดีๆ ครับ ช่วงล้างอาจมีโดนแน่ๆ

ถ้าไปเขากระโจม พกวอแดงไปด้วย เปิดช่อง 76 ครับคอยฟังว่ามีรถสวนช่วงไหนอะไรยังไง เพื่อความปลอดภัย

ผมไปมาแล้วได้รับการต้อนรับแนะนำอย่างดี แต่เขากระโจมมันมีหลาย lv ครับ ตั้งแต่ ขับ 2 ขึ้นได้ ยัน ขับ 4 ยกมาแล้วยังไม่ไหวเลย

ถ้าช่วงขับ 2 ขึ้นก็ช่วงที่ อบต เค้ามาทำทางครับ เอารถมาไถ ทางเรียบ ๆขึ้นง่ายๆ

ถ้ายากๆก็ช่วงฝนครับ ฝนที่ผ่านมามีคนเสียชีวิตด้วย ส่วนช่วงนี้ ทางแห้งดีครับ แต่ถ้าท่านรักรถและไม่ค่อยเชี่ยว

แนะนำใช้บริการของคนในพื้นที่ดีกว่าครับ ปลอดภัยทั้งท่านและสมาชิก

ออฟไลน์ Koong

พะเนินทุ่งพอได้ครับ  แต่เขากระโจมจะโหดกว่า  โดยเฉพาะโค้งสุดท้ายก่อนถึงยอดเขา