ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อผมมีโครงการจะออกรถใหม่อะครับ ปรึกษาหน่อย  (อ่าน 3548 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
พ่อผมมีโครงการจะออกรถใหม่อะครับ ปรึกษาหน่อย  คือเขาอยากได้ IS300h เพราะเขาได้ดูรีวิว ของพี่ จิมมี่ไป

อีกอย่างคือ ศูนย์ บริการ เขาดีมาก เลยอยากถามว่า ถ้าซื้อเกร์ แล้วเข้า ศูนย์ LEXUS ได้ไหมอะครับ

ควร ออก ศูนย์ หรือ เกร์ ดี

สูนย์ กับ เกร์ มีความต่างกันยังไง 

ออฟชั่นที่ได้ต่างกันไหม

ถ้าเอามาเทียบกันของรุ่นปัจจุบัน  320d  กับ 250cgi  สูสีกันไหมอะครับ

เรื่องอัตราเร่ง การกินน้ำมัน ฟิวการขับ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆครับผม

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
Re: พ่อผมมีโครงการจะออกรถใหม่อะครับ ปรึกษาหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 14:55:36 »
1.เบื้องต้นซื้อเกรย์ไปจะเอาเข้าศูนย์ Lexus ไม่ได้น่ะครับ แต่บางยี่ห้อสามารถซื้อสิทธิ์ได้แต่ก็แพงครับหลักแสน
2.ควรออกศูนย์ครับ ถ้าราคากับออฟชั่นไม่ต่างกันจนน่าเกลียด ซึ่งถ้าเป็นตัว IS300H เป็น Hybrid ด้วยซื้อศูนย์สบายใจกว่าเยอะครับ
3.ต่างกันทั้งออฟชั่นและราคา ลองสอบถามดูหลายๆเจ้าครับ
4.เรื่องสมรรถนะของตัวรถก็สูสีกันหล่ะครับ จะได้เปรียบตรงเป็นไฮบริดช่วยเรื่องประหยัดได้พอสมควรกับตัวรถพึ่งออกมาไม่นาน ใช้กันยาวๆไม่ต้องกลัวตกรุ่นเลยครับ
เรื่องอัตราเร่งถือว่าดีทั้ง 3 คันที่คุณยกขึ้นมา แต่ถ้าเรื่องการขับสนุกBMWน่าจะได้เปรียบเพื่อนๆอยู่นิดหน่อย

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: พ่อผมมีโครงการจะออกรถใหม่อะครับ ปรึกษาหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 02:39:46 »
Lexus นี่ไม่แน่ใจ รอผู้รู้ดีกว่า

แต่ที่แน่ๆ Benz กะ BMW เข้าศูนย์ไม่ได้เลยครับ ถ้าเลือกซื้อเกรย์ = ตัวใครตัวมัน

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 04:12:04 »
Lexus นี่ไม่แน่ใจ รอผู้รู้ดีกว่า

แต่ที่แน่ๆ Benz กะ BMW เข้าศูนย์ไม่ได้เลยครับ ถ้าเลือกซื้อเกรย์ = ตัวใครตัวมัน

ผู้รู้ก็มาตอบก่อนท่านแล้วหนิครับ ตอนท่านตอบไม่เห็นเหรอครับ ตามนั้นครับ รถ Lexus เกรย์เข้าศูนย์ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 10:39:09 »
ออกศูนย์ไปเลยครับ ไม่เสียใจแน่รถรุ่นนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 13:31:03 »
แนะนำให้ออก 0 เลยครับ

จากที่อ่านรีวิว ขับสนุกที่สุดครับ

แต่อัตราเร่งไม่ต่างกันมาก ความประหยัดขับในเมืองบ่อยๆเห็นผลเลยครับ ประหยัดมาก

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 19:35:33 »
เข้าไม่ได้ครับยกเว้นเคยซื้อกับเค้ามาก่อนพอคุยได้แต่ถ้าพูดเฉพาะตัว IS300h
พอใจ Options ศูนย์อยู่แล้วราคานี้ซื้อได้เลยครับอย่าลืมต่อราคาลดได้พอสมควรครับ

IS300h ตั้งราคามาไม่เว่อร์ครับรถศูนย์เล่นได้แต่ถ้าพวก GS RX350 LS600h พวกนี้ผมไปเกร์ย
ครับเหตุผลเพราะราคาต่างกัน 5-หลักล้าน