ผู้เขียน หัวข้อ: // ถึงคุณผู้อ่าน อย่าได้นำคลิป ทดสอบอัตราเร่ง ของใคร มาโพสต์อีกเด็ดขาด! //  (อ่าน 10785 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
กระทู้ของ คุณ GreenG ผมล็อกและลบไปแล้ว
เพราะดูแล้ว ก่อปัญหาบ้าบอคอแตกให้มันวุ่นวายเกินความจำเป็น

เป็นผลมาจากการไม่รูั้จักคิดอะไรให้มันรอบคอบ ถึงผลกระทบที่ตามมา

คนอื่น อยู่ของเขาดีๆ ก็ดันไปดึงมาให้ คนในเว็บเราด่าเล่น
แล้วคนในเว็บเราหลายคน ก็โลกสวย กันเสียจน โดนเขาด่ากลับมา

ทีหลังนะครับ ใครก็ตาม ถ้าคุณไม่รู้จักเขา แล้วเขาจะทำอะไร ปล่อยเขาไป
เขาจะเป็นจะตาย มันคือเรื่องของเขา ชีวิตของเขา ไม่ต้องไปเตือนเขา ไม่ใช่หน้าที่ของเรา
ปล่อยให้ธรรมชาติ เขาจัดการกันไป

ในฐานะที่ ก่อดราม่า แม้โดยไม่ตั้งใจก็ตาม

ผมขอ ออกใบเตือน ครั้งที่ 1 ให้กับคุณ GreenG
จะได้หัดคิดอะไรให้มันรอบคอบเสียบ้าง ก่อนจะทำอะไรในแต่ละครั้ง
และก่อนจะถามอะไรในแต่ละอย่าง

ส่วน สมาชิกท่านอื่น
ในเมื่อ คุณ  Wayfaurer เป็นคนเริ่มก่อดราม่าในกระทู้นั้นก่อน
ดังนั้น ผมขอออกใบเตือนครั้งที่ 1 ให้คุณด้วยอิีกคนไปเลยแล้วกัน!

ส่วนคนอื่นๆ ก็ถือว่า ยกประโยชน์ให้จำเลยไป เพราะผมดันจำไม่ได้แล้ว
ว่ามีใครบ้าง เนื่องจากผมกดลบกระทู้ไปแล้ว เลยไม่สามารถย้อนกลับไปดู
ได้ว่า ใครทำอะไรไว้บ้าง

คราวหลังก็เช่นกันนะครับ เจอเรื่องพวกนี้ ต่อไป ไม่ต้องมาแชร์ในเว็บเรา
ผมไม่ต้องการเห็นเรื่องแบบนี้ เรื่องที่พร้อมจะกลายมาเป็น ดราม่า ในเว็บเรา
ได้ทุกเมื่อ แบบนี้ มาอยู่บนเว็บนี้อีก

ส่วนคนอ่าน บางคน ที่ชอบนั่งอยูเงียบๆ หลบอยู่ ไม่แสดงตัว
แต่ทำตัวเป็นพวกเสี้ยม

คนเขาอยู่กันสงบๆ ต่างคนต่างอยู่ กันมาดีๆ อยู่กันอย่างสันติ
ไม่เคยหมางใจอะไรกันมาก่อน ก็เสี้ยมให้เป็นเรื่องขึ้นมาได้นี่...

ระวังไว้นะครับ...ผมไม่ทำอะไรคุณหรอก...

แต่ผมแค่..แช่งคนขึ้น..!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2013, 05:34:31 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ decptt

ออฟไลน์ redsun

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
กรรมการชักใบเหลืองให้ทั้งสองฝ่าย (ล้อจากอักษรสีเหลือง)
หากยังเล่นนอกเกม กันอีกมีใบแดงครับ ; :)
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รับทราบครับ

ผมตอนแรกคิดว่าจะเอามาให้ดูว่ามันไปได้ ไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องขนาดนี้ครับ

ขอโทษทุกคนด้วยครับ

โดยเฉพาะพี่จิมมี่ครับ

หาเรื่องให้พี่จิมมี่ต้องทุกข์ใจอีกแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2013, 08:45:24 โดย GreenG »

ออฟไลน์ jumpon77

พีเต้โดนเข้าแล้วพีเต้คงไม่ได้ตั้งใจครับยังไงก็ติดตามกระทู้พีเต้ต่อไปครับและรับทราบของพีจิมมีครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ผมพลาดอะไรไปเนี่ยเมื่อวานก็เข้าเวปจนถึง เที่ยงคืนนะครับ  ???

ออฟไลน์ kris-lack

พอจะมีใครอธิบายหรือเล่าให้ฟังได้มั้ยคะว่า มันเรื่องอะไรยังไง
เปิดเข้ามา งง เลย
แต่ถ้ากลัวดรามาก็ไม่เล่าก็ได้ค่ะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
พอจะมีใครอธิบายหรือเล่าให้ฟังได้มั้ยคะว่า มันเรื่องอะไรยังไง
เปิดเข้ามา งง เลย
แต่ถ้ากลัวดรามาก็ไม่เล่าก็ได้ค่ะ

ผมพลาดอะไรไปเนี่ยเมื่อวานก็เข้าเวปจนถึง เที่ยงคืนนะครับ  ???

มีท่านนึงเอาคลิปยาริสของอู่แต่งรถอู่นึงมาลงให้ดู
เป็นคลิปรีวิวที่แสดงให้เห็นถึงการขับแบบมุด..
และก็มีอีกท่านนึงเริ่มวิจารณ์การขับขี่แบบนั้น
มันก็เลยเกิดเรื่องตราม่า..

ตามนี้ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
 ค่อนข้างเห็นด้วยครับพี่จิมมี่ ก็ว่าอยู่แต่แรกแล้วเหมือนกันครับ เพราะเจ้าตัวน้าเขาเองก็ค่อนข้างซีเรียสในการที่คนอื่นแชร์คลิปต่างๆอยู่เหมือนกัน เพราะเขาจะมีเฉพาะกลุ่มอยู่แล้ว การกระจายวงกว้างออกไปต่างคนก็โลกสวยต่างกัน จึงจะก่อปัญหาความเห็นได้ง่าย

ส่วนตัวแล้วจะมองเอาประโยชน์จากสิ่งต่างๆเล็กๆน้อยๆมากกว่า ไม่ว่าจะเป็นคลิปของทางเวปเองหรือคลิปทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2013, 11:18:42 โดย nopper »
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ Alcatraz

ข้อความคุณ Wayfaurer ผมยังเฉยๆ แต่อาจเพราะเป็นคนเริ่ม แต่ที่ผมรับไม่ได้คือ คุณ KAKASHI ที่บอกว่าถ้าเจอพวกนี้จะเร่งปิดให้มุดไม่ได้ ให้ชนท้ายคันหน้าเลย

เพื่อนมนุษย์เพื่อนร่วมถนน ทำไมถึงมีความคิดอะไรโหดร้ายแบบนี้ครับ ทุกวันนี้บนถนนก็ไร้น้ำใจมากพออยู่แล้ว ถ้าเกิดเค้ามุดเพราะเหตุจำเป็นอย่างมีใครไม่สบายแล้วคุณคิดว่าเค้ากวนเลยจะไปเร่งปิดหรอ

ฝากทีมงานพิจารณาด้วย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ข้อความคุณ Wayfaurer ผมยังเฉยๆ แต่อาจเพราะเป็นคนเริ่ม แต่ที่ผมรับไม่ได้คือ คุณ KAKASHI ที่บอกว่าถ้าเจอพวกนี้จะเร่งปิดให้มุดไม่ได้ ให้ชนท้ายคันหน้าเลย

เพื่อนมนุษย์เพื่อนร่วมถนน ทำไมถึงมีความคิดอะไรโหดร้ายแบบนี้ครับ ทุกวันนี้บนถนนก็ไร้น้ำใจมากพออยู่แล้ว ถ้าเกิดเค้ามุดเพราะเหตุจำเป็นอย่างมีใครไม่สบายแล้วคุณคิดว่าเค้ากวนเลยจะไปเร่งปิดหรอ

ฝากทีมงานพิจารณาด้วย

ผมหมายถึงจะมา ปาดหน้าแซง แล้วไม่เปิดไฟเลี้ยว อาจทำให้ผมเกิดอุบัติเหตุเอง เพราะผมเองก็ต้องเบรคกะทันหันเบรคให้่

มุดเพราะเหตุจำ มันมีด้วยหรอครับ เอาเหตุจำเป็นมาปาดหน้าคนอื่น กฏจราจรก็มีอยู่แล้วว่าห้ามปาด-แทรก  ผมว่ามันเป็นข้ออ้างมากกว่า    ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จะซัดกันตรงนี้อีกคู่ใช่ไหมครับ???!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2013, 13:26:56 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รับทราบครับ ผมก็พลาดไปเป็นส่วนนึงในนั้นด้วย จะพยายามระวังมากขึ้นครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
น้ำหวานไม่รู้อะไร ณ ...  นี้ แต่พอเห็นในเฟสบุค อร่าอร่ามมากค่ะ

ถือว่า เต้ต้องระวังอีกเยอะค่ะ ความคิดคนอื่นมันยลไม่ได้หรอก แค่ข้างนอกก็เครียดพอแล้วค่ะ

ปล.โทรคุยเพื่อนสาว เพื่อนสาวว่าเรื่องนี้เหรอ อีบ้า ฉันไม่รู้เรื่องอะไรเลยเห็นโพสยังจะเข้าไปถามอยู่

-..-
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ top3245

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

อ๋อ กระทู้นั้น นั้นเอง นึกออกแล้ว
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อย่าทะเลาะกันเลยครับ เท่านี้บ้านเมืองก็ปั่นป่วนจะแย่ละ และจะปีใหม่แล้ว เป็นเทศกาลแห่งความสุข เราหันหน้ามาหากันแล้วมีความสุขกันดีกว่าครับ

ออฟไลน์ archian

ออฟไลน์ tanakoln

• Newbie
  • *
ไม่รู้ ไม่อ่าน เพราะว่าไม่คิดจะใช้ ยาริส -*-

ออฟไลน์ wip

;Dใจเย็นๆกันครับอย่ามีรอบสองกันเลย   ;D ;Dคนกรุงใจร้อนผมเข้าใจ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ไม่เห็นกระทู้แต่ก็รู้ว่าน้าไหน 5 5 5  ผมว่าถ้าจะทะเลาะกันบนเวป แนะนำว่า ตัวๆเลยดีไม่ต้องเป็นภาระให้ลูกหลาน

PM มี ส่งถึงกัน นัดกันไปเคลียร์ข้างนอก จะแบบไหนก็ว่าไป
ถ้าคิดไม่ออก แนะนำ "ร้านกรีน" รับรองจบสวยทั้งคู่ 5 5 5
ออกมาตัวหอมกันทั้งคู่แน่นอน

ปล.แถวๆอู่น้าเขาแหละ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011