ผู้เขียน หัวข้อ: Benz รุ่นใหม่ๆ จอดเข้าเกียร์ว่างได้มั้ยครับ  (อ่าน 16341 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
ขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับว่ารถเบนซ์รุ่นใหม่ๆ ที่เกียร์อยู่ที่มือสามารถจอดรถเข้าเกียร์ว่างได้หรือไม่ครับ ผมลองสอบถามเซลก็บอกว่าทำไม่ได้ครับเลยต้องการผู้รู้มาช่วยยืนยันอีกทีครับ เพราะเวลาไปห้างหลายครั้งจำเป็นต้องจอดเทียบขวางรถที่จอดในซอง ซึ่งการจอดแบบนี้จะต้องปลดเกียร์ว่าง ตอนนี้เวลาไปห้างถ้าเอารถ  Benz ไปผมต้องวนหาที่จอดในซองสถานเดียววันนก่อนวนตั้ง 30 นาทีแหนะครับ

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
Re: Benz รุ่นใหม่ๆ จอดเข้าเกียร์ว่างได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 14:30:48 »
ทำไม่ได้ครับ

เวลาผมหาที่จอดไม่ได้ ผมจะเตรียมกระดาษให้รปภ ครับมันจะมีมุมที่พิเศษให้คุณเอง ;D

ถ้าเอา ML ไป จะได้บารมีเค้าวิ่งหาให้ แต่ก็ต้องให้เป็นสินน้ำใจเค้าหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 14:32:30 โดย cefboy »

ออฟไลน์ mxmx

Re: Benz รุ่นใหม่ๆ จอดเข้าเกียร์ว่างได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 15:06:06 »
เห็นในคลับไปทำกันหลายคันนะคับ ปลดได้เหมือนที่ 0 ก็ทำได้แต่จะมีเอกสารให้เราเช็นนะคับว่าเราต้องการทำเอง

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 16:18:29 »
เห็นในคลับไปทำกันหลายคันนะคับ ปลดได้เหมือนที่ 0 ก็ทำได้แต่จะมีเอกสารให้เราเช็นนะคับว่าเราต้องการทำเอง

ถ้าทำแล้วรับประกัน 3 ปี ยังอยู่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Eihander

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 17:40:56 »

ถ้าทำแล้วรับประกัน 3 ปี ยังอยู่มั้ยครับ

ประกันส่วนของเฟืองท้ายจะหาย

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 19:17:49 »
เท่าที่เช็คมา ถ้าเป็นตัวเกียร์อยู่ที่คอนโซล ทำได้ครับ

แต่ตัวเกียร์พวงมาลัย มีแพดเดิ้ลชิฟ  ทำไม่ได้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 22:24:33 »
 เข้าใจว่าทำได้แบบที่ท่านบนบอกครับ
แต่จะหวังให้เป็นมาตรฐานมากะรถนำเข้าคงยากครับ เพราะไม่ค่อยมีประเทศไหนในโลกเค้าทำกัน
คนญี่ปุ่นนี่เจอการจอดซ้อนคันของเราถึงกะงงครับ

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 16:30:53 »
ถ้าเป็นรถทั่วๆไปจะใช้การเขี่ยล็อคออกถาวร จะได้เข็นได้ แต่ถ้ามันไฟฟ้าใหม่ๆไม่รู้เลยว่าทำอย่างไร

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 13:50:46 »
ถ้ากระปุกเกียร์อยู่ที่คอนโซลกลางทำได้แน่นอนครับ. เปิดในคู่มือรถก็มีบอกไว้ เอาออกมาอ่านกันจะอยู่ในหัวข้อการลากรถน่ะครับ. หรือจะลองดูคร่าวๆก็เอามือจับชุดหนังหุ้มกระปุกเกียร์โยกมาทางขวาหรืซ้ายจำไม่ค่อยได้ดันขึ้นจะยกออกได้..และมีคันกดชิพล๊อคอยูตรงมุมล่าง ให้กดแล้วเลื่อนเกียร์มาที่เกียร์ว่างได้ครับ. บางคนเอาแผ่นอะไรมากั้นเพื่อนเลื่อนได้ถาวรแต่มันจะเลื่อนได้เวลาวิ่งๆเดินหน้าเข้าเกียร์ถอยหลังได้ด้วยพังแน่...ฉะนั้นใช้ชั่วคราวพอครับทำไม่ยากไม่ต้องใช้แรงมากไม่ต้องไปลดประกัน ปล.อ่านคู่มือมีแน่ชัวร์กว่าภาษาไทยด้วย555